PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : @-- -ขอเชิญร่วมกิจกรรมกับโครงการตะวันยิ้ม '52 ที่ จ.เชียงใหม่ --@

KiTTs
06-07-2009, 08:52
สถานีวิทยุเสียงสามยอดเชียงใหม่ FM 105.75 MHz. โดย บ. วีซี. สปอต โปรดักชั่น จำกัด ได้ติดต่อผ่านผมขอไห้แจ้งสมาชิกชมรมทราบเรื่อง
" โครงการตะวันยิ้ม '52 ตอน แบ่งฝัน ปันน้ำใจ ให้น้องยิ้ม "
รายละเอียดตามโครงการที่ผมแนบมาด้วยนี้
ทางสถานีฯ ได้ขอเชิญชวนพวกเราชาวชมรม ไทยไทรทันคลับ (โดยเฉพาะผู้ที่อยู่ในพื้นที่ จ.เชียงใหม่ และใกล้เคียง) ที่สามารถร่วมทางและไปทำกิจกรรมร่วมกันได้ โดยจะเดินทางไปมอบอุปกรณ์การเรียน เสื้อผ้า ชุดนักเรียน ทุนการศึกษา และเครื่องใช้ที่จำเป็นอื่น ๆ ใน วันเสาร์ที่ 18 กรกฎาคม 2552 นี้ ที่ โรงเรียน ตชด. บ้านหนองแขม อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่
(แบบไปเช้า - เย็นกลับ นะครับ ห่างจากตัวเมืองเชียงใหม่ ประมาณ 100 กม.)
...
สำหรับเรื่องสิ่งของที่จะนำไปบริจาค ทางสถานีวิทยุฯ เค้าเป็นฝ่ายจัดรวบรวมไว้ให้แล้วครับ จึงขอความอนุเคราะห์จากชมรมเรา ช่วยกันขนของบริจาคทั้งหมดนำไปส่งให้น้อง ๆ ที่โรงเรียน และร่วมทำกิจกรรมกันน่ะครับ (หากผู้ใดมีจิตศรัทธาบริจาคเพิ่มก็เตรียมไปวันงานได้ลยครับ หรือไม่ก็ติดต่อบริจาคได้ที่สถานีเลยครับ สถานที่และช่องทางติดต่อ ผมจะแทรกใว้ด้านท้ายครับ
...
จึงอยากฝากข่าว เชิญชวนให้สมาชิก ชาวเชียงใหม่ และจังหวัดใกล้เคียง รวมทั้งผู้ที่สนใจจะร่วมเดินทาง ติดต่อลงชื่อได้ที่นี่ ด่วนเลยครับ
เนื่องจากวันที่ 11 นี้จะมีการประชุมวางแผนกันอีกครั้งครับ จึงต้องการทราบจำนวนรถ สมาชิกที่แน่นอนว่าจะเข้าร่วมด้วยจำนวนกี่คัน เพื่อจะได้จัดการการเดินทางด้วยครับ
....
ติดต่อ
ตู่ (KiTTs) : 086-6710314
พี่แม็ค : 081-9520239
สมาชิกเจ้าของพื้นที่
น้าสมบัติ :086-7284066
....
ติดต่อผ่านสถานีวิทยุเสียงสามยอด www.sunshinefm.com/chiangmai (http://www.sunshinefm.com/chiangmai)
บริษัท วีซี.สปอต โปรดั๊กชั่น จำกัด
สถานีวิทยุ เสียงสามยอดเชียงใหม่
302 ถนนเชียงใหม่-แม่โจ้ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

สมาชิกที่จะร่วมเดินทาง ลงชื่อที่นี่ได้เลยครับ อยากให้ไปกันเยอะ ๆ แสดงพลังน้ำใจของชาวชมรม ไทยไทรทันคลับ กันหน่อยครับ:smiley-transport032
(ช่วงนี้ ทางสถานีวิยุ เค้าโปรโมทชมรมเราทุกวัน-ทุกช่วงรายการเลยละครับ:kapook-17332-8238:จะดังไปกันใหญ่แล้ว ชมรมเรา อิอิอิ:smiley-music021:

KiTTs
06-07-2009, 09:18
รายชื่อสมาชิกที่ผมติดต่อใว้แล้ว

ยืนยันที่จะร่วมเดินทาง
1.พี่แม็ค ... นำทีม
2.น้าบัติ (สมบัติ) ....เจ่าถิ่นเจียงดาว
3. น้องบัติ ( but vulcan )...คนเจียงดาว อยู่เจียงใหม่
4. กอฟ (gofu ) ...คนพะเยา วันเสาร์มาเจียงใหม่
5. อ.ดมวิทย์ ... กลับบ้านแล้ว อิอิ ช่วยน้าแม็คนำทีม
6. น้องเปี๊ยก (piekportnoy) ....ยอมปิดร้านไปทำบุญ ชื่นใจจริง
7.
....
ที่กำลังตัดสินใจ
1. จักร&เจ ( prajak ) ... คู่รักแห่งปี ( 3 ปีซ้อน)
2. พี่นิด ( wanich ) ไปขับ ฟอร์จูเนอร์ ซะแระ แต่ยังรักชมรมอยู่
3. น้องหญิง....สุดสวย(พร้อมเพื่อน ๆ อีก หนึ่งกระบุง)
4. เอ็ม ....วันก่อนที่มีตติ้งมากับ น้าเอก-smilenet ไม่ได้เอารถมาคราวนี้จะขับไปเอง
5. เอก-smilenet ....ติดต่อไปล้วครับ อิอิ
6. พี่กุ้ง...รอดูเจ้านายก่อน(จะโดดงาน)

KUNG
06-07-2009, 10:44
ขอเคลีย์งานก่อนคับ..ไม่รู้ว่าเจ้านายจะขึ้นมาหรือป่าว ถ้าขึ้นมาคงไม่ได้ไปคับ
พี่ตู่ วันที่ 11 มิตติ้งกี่โมงคับ..ผมมีอบรมที่ มช.ทั้งวันเลยคับ ถ้าเป็นช่วงเย็นจะได้แวะไปคับ

smilenet
06-07-2009, 22:02
อ่านละไข้ไปขนาดครับ ถ้าวันนั้นผมบ่ะหมีธุระตี้ไหนตี้สำคัญนักๆ ผมไปแน่ครับ แต่เอาลูกเอาเมียไปตวยเน้อครับ หยั่งวันตี้ไปมิตติ้ง เสาร์ 27 ม่วนขนาด เมาขนาด อิอิ งานราษฎรงานหลวงพลาดยากเน้อครับ เดียวถ้าตกลงกั๋นหยั่งใดก่อบอกกำเน้อครับ

yut
06-07-2009, 23:13
น้าตู่ มดตานอยไปด้วยได้เปล่า แต่ว่าส่งค่าน้ำมันมาให้หน่อยดิ รังสิต-เชียงใหม่ ก้อประมาณ 5000 บาทอ่ะ :kapook-17198-9597: สิ้นปีเจอกันค่ะน้าตู่

KiTTs
08-07-2009, 18:00
น้าตู่ มดตานอยไปด้วยได้เปล่า แต่ว่าส่งค่าน้ำมันมาให้หน่อยดิ รังสิต-เชียงใหม่ ก้อประมาณ 5000 บาทอ่ะ :kapook-17198-9597: สิ้นปีเจอกันค่ะน้าตู่
มาเลยน้ามด พาน้ายุทธ น้าปอง กะทีมงานมาด้วย ให้ใว...
ปลายปีเตรียมตัวนะครับ มีทริปใหญ่ที่เจียงใหม่...

KiTTs
08-07-2009, 18:09
สมาชิกเชียงใหม่ วันเสาร์ที่ 11 นี้
เชิญ meeting ที่เดิม เวลา 5 โมงเย็นเป็นต้นไปครับ
ที่เดิม ลานกาดเชิงดอย ครับ

piekportnoy
08-07-2009, 22:58
ผมไปครับพี่ตู่..^^ ปิดร้านไปทำบุญจริงๆนะ555
วันเสาร์เดี๋ยวไปเจอกันครับพี่
ว่าแต่พี่ๆเข้าพรรษากันรึเปล่า
ผมอยากซื้อเครื่องดื่มไปดื่มดื๊มดื่มกับพวกพี่อ่ะครับ
ครั้งที่แล้วผมเมาฟรีเกรงใจจังเลยครับ อิอิอิ:emo018lh7:

KiTTs
09-07-2009, 10:04
ผมไปครับพี่ตู่..^^ ปิดร้านไปทำบุญจริงๆนะ555
ผมอยากซื้อเครื่องดื่มไปดื่มดื๊มดื่มกับพวกพี่อ่ะครับ
ครั้งที่แล้วผมเมาฟรีเกรงใจจังเลยครับ อิอิอิ:emo018lh7:

ชื่นใจจริง ๆ น้องเอ๊ย....
เข้าพรรษา เรอะ ....ไม่มีทางอิอิ...
ดื่มได้ทั้งปีอยู่แว๊วววว...

KiTTs
09-07-2009, 10:29
กำหนดการการเดินทางมาแล้วครับทุกท่าน

กำหนดการ โครงการตะวันยิ้ม 52 “แบ่งฝัน ปันน้ำใจ ให้น้องยิ้ม”

วันเสาร์ ที่ 18 กรกฎาคม 2552

ณ โรงเรียน ตชด. บ้านหนองแขม ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว เชียงใหม่

8.00 น. ผู้ร่วมโครงการมาพร้อมกัน ณ ลานจอดรถ มีโชคพลาซ่า (ริมปิง แยกรวมโชค) เมื่อทุกท่านพร้อม เริ่มออกเดินทางไป โรงเรียน ตชด.บ้านหนองแขม
10.30 น. ผู้มีเกียรติ สื่อมวลชน และผู้ร่วมโครงการ เดินทางถึง โรงเรียน ตชด.บ้านหนองแขม โดยมีคณะครู นักเรียน และทีมงาน Sunshine Radio
ให้ การต้อนรับ และพาเยี่ยมโรงเรียน จากนั้นทุกท่านมานั่ง ที่เต็นท์
พิธีกร กล่าวต้อนรับผู้มีเกียรติ สื่อมวลชน ผู้ร่วมโครงการ และกล่าวถึงโครงการพอสังเขป
10.45 น. ครูใหญ่ โรงเรียน ตชด. บ้านหนองแขม ร.ต.ต. วัชรินทร์ ยศรุ่งโรจน์ กล่าวต้อนรับ และรายงานถึงความเป็นมาของโรงเรียนพอสังเขป

10.50 น. ผู้จัดการทั่วไป บริษัท วีซี.สปอต โปรดั๊กชั่น จำกัด คุณบุญทรัพย์ วิวัฒนเดชา กล่าววัตถุประสงค์ของโครงการ และกล่าวเปิดโครงการ
11.00 น. กิจกรรมสันทนาการ (เกมต่างๆ)

12.00 น. รับประทานอาหารกลางวัน

ผู้ร่วมโครงการ ร่วมเลี้ยงอาหารกลางวันนักเรียน
(นักเรียนนั่งตามลำดับชั้น เป็นแถวหน้ากระดาน และผู้ร่วมงานช่วยแจกอาหาร ให้นักเรียน)

ผู้ร่วมโครงการ ทุกท่านร่วมรับประทานอาหาร
13.00 น. ผู้บริจาคมอบทุน อุปกรณ์ และสิ่งของบริจาค โดยมีครูใหญ่เป็นผู้รับมอบ
ตัวแทนนักเรียนกล่าวขอบคุณผู้ร่วมโครงการ

ผู้ร่วมโครงการ คณะครู และนักเรียน ถ่ายภาพร่วมกัน

14.00 น. ผู้ร่วมโครงการเดินทางกลับ โดยสวัสดิภาพ

ขอขอบคุณ

บริษัทนิ่มซี่เส็งขนส่ง (1998) จำกัด สนับสนุนรถขนสิงของบริจาค
คาราวาน ไทยไทรทันคลับ สนับสนุนรถเดินทาง

Black Canyon มอบข้าวกล่อง / Centara มอบข้าวกล่อง / ไทยนิวส์ มอบถาดหลุม / ฟาร์มเฮาส์ มอบขนม / บริษัท เป๊ปซี่-โคล่า (ไทย) เทรดดิ้ง จำกัด มอบขนม

บริษัท อาร์เอส จำกัด (มหาชน) มอบอุปกรณ์การเรียน และอุปกรณ์การกีฬา / ผู้ฟังรายการ Sunshine Radio ทุกท่าน มอบ ทุน อุปกรณ์การเรียน ข้าวสารอาหารแห้งชุดปฐมพยาบาล และสิ่งของต่างๆ

domwit
09-07-2009, 11:01
ตามนี้ครับ

KUNG
09-07-2009, 14:59
ผมเข้าเฉพาะวันเข้าพรรษาคับ หลังจากนั้นเหมือนเดิมคับ

JADUM
09-07-2009, 17:45
เอารูปมาฝากด้วยน่ะครับ

siwakorn8511
09-07-2009, 18:07
ขอให้ได้บุญเยอะๆๆ นะครับพี่น้อง

kanoktg
10-07-2009, 07:57
คงจะพลาด งานนี้.....เสียดายจัง

ikng
10-07-2009, 09:31
เข้ามาอนุโมทนาคร๊าบบบบบบบ

prajak
10-07-2009, 14:18
สมาชิกเชียงใหม่ วันเสาร์ที่ 11 นี้
เชิญ meeting ที่เดิม เวลา 5 โมงเย็นเป็นต้นไปครับ
เจอกันที่เดิมครับ........

แม่ลูกสาว
10-07-2009, 14:48
อะ อะ งานนี้ เจ้าม้าสีหมอก เราเงียบหายไปไหนว้า....:emotion_006_onion:....
จารย์ดม ... อ้ายตู่ ตามตัวเจอแล้วหรือยัง จะได้ฝากของไปร่วมบุญด้วยน่ะ...
แต่รถด่วน จะขึ้นไปทันป่าวนี้ เสาร์หน้าแล้ว
:smiley-transport014

but vulcan
12-07-2009, 10:51
อยากให้พี่น้องในคลับเราไปกันเยอะๆนะครับ

และพี่น้องในจังหวัดใกล้เคียงด้วยนะครับ ขอเรียนเชิญทุกท่านนะครับ

งานบูญนะครับนานๆเราจะมีงานใหญ่สักครั้งจึงอยากให้พี่น้องมาพบเจอกันเยอะ

งานนี้น้าบัต เจ้าถิ่นอยู่เชียงดาว จะมารับพวกเราถึงที่นัดหมายเลยนะครับ ใจจริงๆเลยครับ:i40:

ขอให้ช่วยกันอัพหน่อยนะครับพี่น้อง

เอ๊า !UP.............

but vulcan
12-07-2009, 19:23
:smiley-music013:

gofu
13-07-2009, 11:24
น้าๆๆๆช่วยด้วย แหนบดังค้าบ เหมือนมีหนูอยู่ในรถเลย วันนี้คงต้องไปเครมที่ศูนย์ก่อน ไม่รู้ว่าจะเสร็จทันวันศุกร์อะเป่า วันเสาร์จะได้ไปทำบุญกะเขาทัน แต่ถ้าน้าๆมีวิธีแก้ไขที่ง่ายและรวดเร็วช่วยบอกทีค้าบ ขับไปทั้งๆแหนบดังอายเขาตายเลย รบกวนโทรมาบอกหน่อยค้าบ สอนทั้งวันไม่มีเวลาเล่นเน็ตกะเขาเลย แต่ยังไงก็เจอกันวันเสาร์นะครับ กอล์ฟหนุ่มพะเยาแต่จะไปทำบุญกะจาวเจียงใหม่ค้าบ:emo012eu7:

domwit
13-07-2009, 16:48
งานนี้ฝากพี่แม็ค และอาสมบัติด้วยนะครับ
งานเข้า 15-18 ต้องเดินทางพานักศึกษาไปทัศนศึกษาหลายที่เลยครับ ฝากอาสมบัติ เจ้าภาพประจำถิ่น และพี่แม็คนำขบวนด้วยนะครับ เดี่ยวเรื่องไซเรนกับไฟวับวาบ กับวิทยุสื่อสาร มาถอดเอาที่รถผมก่อนละกันนะครับ ก่อนออกเดินทาง และอนุโมทนาบุญด้วยครับ สวัสดี
ปล.คู่รักแห่งปี(j&j ย่อมาจากจักรแอนด์เจ)ขออนุญาตแซงโค้งไปก่อนนะครัับ
ปล.พี่ตู่ เดี่ยวงานนี้เราแอบมาเจอกันที่กรุงเทพ ปล่อยให้เจ้าถิ่นเชียงดาวดูแล(โถยาดอง)อิอิ มีแผนสอง
ปล.พี่แม็คฝากด้วยนะครับ
ปล.อาสมบัติ เจ้าภาพเชียงดาว เดี่ยวหลังไมค์ครับ
ปล.พี่กุ้งงานนี้ห้ามเบี้ยวนะครับเพราะแก้งค์ งานเข้าหลายคน

but vulcan
13-07-2009, 16:49
น้าๆๆๆช่วยด้วย แหนบดังค้าบ เหมือนมีหนูอยู่ในรถเลย วันนี้คงต้องไปเครมที่ศูนย์ก่อน ไม่รู้ว่าจะเสร็จทันวันศุกร์อะเป่า วันเสาร์จะได้ไปทำบุญกะเขาทัน แต่ถ้าน้าๆมีวิธีแก้ไขที่ง่ายและรวดเร็วช่วยบอกทีค้าบ ขับไปทั้งๆแหนบดังอายเขาตายเลย รบกวนโทรมาบอกหน่อยค้าบ สอนทั้งวันไม่มีเวลาเล่นเน็ตกะเขาเลย แต่ยังไงก็เจอกันวันเสาร์นะครับ กอล์ฟหนุ่มพะเยาแต่จะไปทำบุญกะจาวเจียงใหม่ค้าบ:emo012eu7:

ใช้น้ำมันพวกหล่อลื่นฉีดเข้าไปบริเวณที่คิดว่ามันดังไปพลางๆก่อนก็ได้ครับ แล้วลองขึ้นกันชนหลังขย่มดู คงพอแก้หน้าได้บ้าง แล้วค่อยเอาไปเครมวันหลังก็ได้ครับ:kapook-17340-6327:

but vulcan
14-07-2009, 13:01
ตอนนี้ได้ข่าวล่าสุดมาจากอ้ายตู่ครับ

เปลี่ยนที่นัดพบจากขนส่งเมล์เขียวมาเป็นลานจอดรถของตลาดมีโชค ตรงสี่แยกตลาดรวมโชคครับ

แต่เวลานัดพบรวมพลเป็นเวลาเดิมครับ

เอ๊า! หมูเฮาจาวเหนือเน้อ ขอเสียงตอบฮับหน่อยครับ :smiley-transport032

gofu
14-07-2009, 22:08
อ้ายตู่โทรมาบอกว่าอยู่กรุงเทพเป็นเดือน ไม่ได้นำทัพทำบุญ ยังไงไทรทั่นเชียงใหม่ก็มาช่วยกันเยอะๆนะครับ อยากทำบุญร่วมกันกะน้าๆค้าบบบบบบ อยากรู้จังจะมีใครไปบ้างยังไงช่วยส่งเสียงหน่อยค้าบ

piekportnoy
15-07-2009, 22:02
เปี๊ยกครับ ไปทำบุญด้วยกันครับ
วันเสาร์นี้เจอกันครับพี่ๆ..^^

but vulcan
16-07-2009, 14:52
ปี่น้องครับ แหมสองวันก่อจะถึงวันนัดหมายแล้วเน้อครับ

ใผ๋จะไปก่อขอเสียงหน่อยเน้อครับ ฮู้สึกว่าจะเงียบกันขนาดเลย

smilenet
16-07-2009, 15:35
ไปตวยคนครับ เสาร์นี้ เจอกั๋นแน่ครับ บ่ะน่าจะมีนัดหมายตี้ไหนละครับ

KUNG
17-07-2009, 10:47
ของผมก็ดังครับ...ยังไม่ได้ไปเคลมเลย..ไปถามศูนย์มาแล้ว ทางศูนย์แจ้งว่าเป็นเรื่องปกติครับ ช่วงหน้าฝนเศษทรายมันเข้าไปครับ..ผมก็เลยไม่รู้จะพูดยังไงต่อ ถ้าน้าเคลมได้ช่วงบอกผมด้วยครับ จะได้รีบไปเคลม รถผมจะหมดรับประกันเดือนหน้าแล้วครับ...แต่วิธีแก้ง่ายๆของผม ก็เปิดเพลงให้ดังไปเลยครับ

but vulcan
17-07-2009, 13:32
พรุ้งนี้แล้วครับพี่น้อง

ตื่นเต้นเหมือนกันนะเนี่ย

พึ่งจะเคยออกทริ๊ปครั้งแรกกับเจ้าบ้องตัน

อาทิตย์หน้าก็จะเป็นทริ๊ปของมอไซต์ใหญ่ อิอิ

ช่วงนี้ออกทริ๊ปบ่อยหน่อยครับ งานบูญล้วนๆครับ

piekportnoy
20-07-2009, 21:42
..ก็ผ่านไปแล้วนะครับกับ " โครงการตะวันยิ้ม '52 ตอน แบ่งฝัน ปันน้ำใจ ให้น้องยิ้ม "
ที่ โรงเรียน ตชด. บ้านหนองแขม อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่เมื่อวันเสาร์ที่ 18 กรกฎาคม 2552ที่ผ่านมา
นำโดยแม่งานคือสถานีวิทยุเสียงสามยอดเชียงใหม่ FM 105.75 MHz. โดย บ. วีซี. สปอต โปรดักชั่น จำกัด
ร่วมด้วยหน่วยงาน องค์กรต่างๆมากมาย และชมรมไทยไทรทันคลับของเรารวมพลังปันน้ำใจ
ทำให้เกิดโครงการนี้อันเปี่ยมไปด้วยรอยยิ้มแห่งความสุขของผู้ให้และผู้รับ ..^^

piekportnoy
20-07-2009, 22:01
..บรรยากาศก่อนออกเคลื่อนพล โดยชมรมไทยไทรทันคลับเชียงใหม่ของเราร่วมเดินทางไปด้วยกัน 6 คัน
นำโดยพี่แม็คและครอบครัว,พี่บัติ,พี่กอล์ฟ,พี่เอกและครอบครัว,เปี๊ยกและโอ๋ และน้าบัติเจ้าถิ่นที่รอสมทบเราที่เชียงดาว..^^

piekportnoy
20-07-2009, 22:12
..ใครหล่อกว่ากันน้า..^^
จากซ้ายไปขวา..พี่เอก->เปี๊ยก->พี่แม็ค->พี่บัติ..
----พี่กอล์ฟไปไหนเนี่ยไม่มาโชว์ความหล่อเลยอ่ะ อิอิ..

piekportnoy
20-07-2009, 22:18
..รวมพลังเป็นหนึ่งเดียวก่อนเดินทางสู่เชียงดาว..^^

piekportnoy
20-07-2009, 22:28
..และแล้วก็เดินทางมาถึงโรงเรียนตชด.บ้านหนองแขม ..^^

piekportnoy
20-07-2009, 22:31
..ท่านครูใหญ่ โรงเรียน ตชด. บ้านหนองแขม ร.ต.ต. วัชรินทร์ ยศรุ่งโรจน์ กล่าวต้อนรับพวกเรา..^^

piekportnoy
20-07-2009, 22:35
..ผู้จัดการทั่วไป บริษัท วีซี.สปอต โปรดั๊กชั่น จำกัด คุณบุญทรัพย์ วิวัฒนเดชา กล่าววัตถุประสงค์ของโครงการ ..^^

singh
20-07-2009, 22:40

ไม่ทราบว่า....มีเหล้าปั่น..มั้ยครับ..ติดใจ...อิอิอิ:kapook-17198-9597:

piekportnoy
20-07-2009, 22:49
..น้องๆตัวแทนนักเรียนโชว์การแสดงให้เราได้ชมกัน
และหลังจากนั้นน้าบัติก็คว้ากล้องมาถ่ายรูปเปี๊ยก+โอ๋กับน้องๆอย่างรวดเร็ว ขอบคุณมากๆครับน้าบัติ..^^

piekportnoy
20-07-2009, 22:57
..“แบ่งฝัน ปันน้ำใจ ให้น้องยิ้ม”..^^

piekportnoy
20-07-2009, 23:27
..โครงการตะวันยิ้ม '52 ผ่านไปด้วยความสุข ชาวชมรมไทยไทรทันคลับเชียงใหม่ในฐานะตัวแทนชมรมไทยไทรทันคลับ
ขอขอบคุณทุกหน่วยงานที่เกี่ยวข้องที่ทำให้เกิดโครงการที่ดีนี้ขึ้นมาครับ..^^

piekportnoy
20-07-2009, 23:38
..น้าบัติครับ วันหน้าผมกับโอ๋จะไปเก๊กท่านี้บนระเบียงบ้านนะครับ อิอิอิ
บ้านน้าบัติวิวสวยอย่างที่พี่ตู่ว่าจริงๆด้วย..^^

but vulcan
21-07-2009, 12:19
สนุกดีครับ มันส์ดีจริงๆ

ดีใจครับที่ได้ร่วมทำกิจกรรมดีๆเพื่อสังคม โอกาสหน้าถ้ามีอีกบอกล่าวได้นะครับ

ส่วนเสาร์-อาทิตย์นี้ใครว่าง และยังไม่ได้ถวายเทียนเข้าพรรษา ไปทำบูญร่วมกันได้นะครับ ถวายที่วัดท่าตอนนะครับ

ว่างๆต้องหาโอกาสไปดื่มด่ำกับบรรยากาศชมเขา ชมสวนที่บ้านสวนน้าบัตสักวันแล้วครับ บรรยากาศได้ใจจริงๆ

:smiley-transport013

smilenet
21-07-2009, 12:21
เฮียเปี๊ยกครับ ฮูปหมดละกาครับ อิอิ ม่วนขนาดครับวันนั้น ดีนาครับ ตี้รีสอร์ทน้าบัติบ่ะยกโถยาดองออกมาอ่ะ อั้นบ่ะได้ปิ๊กกั๋นง่ายๆ แน่ครับ

pattanachai
21-07-2009, 12:46
อ้ายเสียจั้ยเป็นอย่างมาก ที่อ้ายไม่ได้ปิกไปช่วยฮื้อ (ถูกหรือเปล่าก้อไม่รู้)
แต่น้าบัติ ปีใหม่นี้ไม่ผาดแน่บ้านน้า บัติ หนึ่งคน หนึ่งคัน กับวันอัศจรรย์ ที่บ้านน้าบัติ เชียงดาว

but vulcan
21-07-2009, 12:52
รูปนี้เป็นหน้าระเบียงบ้านสวนของน้าบัต ขอยืมรูปของเปี๊ยกหน่อยนะ วันนั้นฝนตกเลยไม่ได้ถ่ายไว้เลย

ส่วนดอยที่เห็นคือ ดอยหลวงเชียงดาว สูงเป็นอันดับ 4 ของประเทศเชียวนะครับ ไม่ธรรมดาเลย เวลาตื่นมาตอนเช้าๆแล้วแดดมันส่องมาตรงดอยพอดีมันจะเป็นสีทองอร่าม คงไม่ต้องบรรยายว่าสวยขนาดไหน เพราะว่าผมเห็นตั้งแต่สิบปีก่อนก็ยังประทับใจไม่หาย(สมัยเป็นสามเณรน้อย) ถ้ามีเวลาเราต้องไปนอนกันสักคืนครับ รับรองจะประทับใจไม่รู้ลืม

KUNG
21-07-2009, 15:23
อ้ายเสียจั้ยเป็นอย่างมาก ที่อ้ายไม่ได้ปิกไปช่วยฮื้อ (ถูกหรือเปล่าก้อไม่รู้)
แต่น้าบัติ ปีใหม่นี้ไม่ผาดแน่บ้านน้า บัติ หนึ่งคน หนึ่งคัน กับวันอัศจรรย์ ที่บ้านน้าบัติ เชียงดาว
น้าทีป สิ้นปีผมมีโครงการแบ่งปันน้ำใจ...เพื่อน้อง ไปบริจาคสิ่งของที่ ปาย และพักที่ป่าสนวัดจันทร์ 1 คืนถ้าสนใจก็ยินดีต้อนรับครับ

piekportnoy
21-07-2009, 23:39
..พี่ๆครับ วันนี้น้าบัติแกซิ่งTriton Plus Gold Seriesมาแอ่วที่ร้านผมด้วยแหละครับ มาพร้อมกับฝนชุ่มฉำเลยครับ อิอิอิ
ปล. ฮูปผมหมดแล้วครับอ้ายเอก เอาไว้เฮาท่าผ่อฮูปจากน้าบัติกับอ้ายแม็คน้อครับ..^^
ปล. ขออนุโมทนาบุญกับพี่บัติด้วยครับ เดินทางโดยสวัสดิภาพครับพี่..^^
ปล. น้าบัติได้กินขนมผึ้งน้อยรึยังน้าอิอิอิ..^^

KiTTs
21-07-2009, 23:56
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านด้วยครับ
โดยเฉพาะน้าบัติ เจ้าถิ่น
และ น้าแม็ค ผู้นำทีม
กับน้อง ๆ ทุกคนที่ไปด้วยกัน
งานหน้าเอาให้มันยิ่งใหญ่กว่านี้นะครับ แล้วผมจะไปด้วยแน่ แน่ ครับ
ตอนนี้มาอยู่โรงเรียนประจำที่ปทุมอยู่ครับ เดือนหน้าเจอกันครับ

gofu
22-07-2009, 08:13
น้าตู่นัดกับแฟนผมหรือเป่า แฟนผมก็เข้าโรงเรียนที่คลอง1 ประทุมเหมือนกัน ฝากขอบคุณ น้าๆทุกคนที่พาผมออกทริปมันส์ๆ โดยเฉพาะรีสอร์ทน้าบัติที่ให้บริการผมเป็นอย่างดี ขอย้ำว่าบ้านสวยมากถูกใจผมจิงๆ โดยเฉพาะดอกไม้ต้นไม้สวยอย่าบอกใครเชียว อยากเห็นภาพสุดท้ายที่ถ่ายก่อนออกเดินทางกลับจากโรงเรียนจัง น้าแมกซ์ เอามาโชว์หน่อย ปล.สุดท้ายนี้ขอให้ผลบุญครั้งนี้ทำให้น้าๆทุกคนถูกหวยงวดหน้าด้วยเถอะ:kapook-17196-7812:

domwit
29-07-2009, 09:26
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านด้วยครับ
โดยเฉพาะน้าบัติ เจ้าถิ่น
และ น้าแม็ค ผู้นำทีม
กับน้อง ๆ ทุกคนที่ไปด้วยกัน
งานหน้าเอาให้มันยิ่งใหญ่กว่านี้นะครับ แล้วผมจะไปด้วยแน่ แน่ ครับ
ตอนนี้มาอยู่โรงเรียนประจำที่ปทุมอยู่ครับ เดือนหน้าเจอกันครับ
อิอิ :kapook-17198-9597: