PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากสอบถามการเช็คระบบไฟด้วยตัวเอง

littlemac
21-09-2009, 21:54
คือพอดีวันก่อนหน้านี้ผมได้ไปส่งพี่ที่ทำงานเดียวกับไปรับรถที่อู่ซ่อมครับ เป็น navara 4 dr ชนมาหนักเหมือนกัน ตอนรับรถพี่เขาก็เช็คระบบไฟรถดู(กางกระดาษ ทำตามวิธี ที่ผมแนบมาให้ดูนี้ครับ) (จะมี 5 แผ่น เช็คเฉพาะ หน้าสุดท้าย หน้าอื่นๆเขาบอกเช็คในคอม แล้ว อีกอย่างเราดูไม่เป็น)ครับเห็นมันเข้าท่าดี วิธีง่ายๆทำเองได้ ผมเลยถามว่า ยี่ห้ออื่นทำเหมือนกันไหม พี่เขาบอกว่าเช็คกับ navara club แล้ว(พี่เขาเป็นสมาชิก) แต่ละยี่ห้อวิธีไม่เหมือนกัน
เลยอยากถามพี่ๆว่าของ ไทรทัน เรามีวิธีแบบนี้ไหมครับ ใครพอจะทราบบ้างครับ แล้วแต่ละรุ่นมีวิธีการแตกต่างกันไหม:smiley-eatdrink014:

navyhawk
21-09-2009, 22:06
:4-9:....

Nuk_Black-Triton
22-09-2009, 16:16
แจ๋วเลย

ลึกๆ ผมเชื่อว่าไทรทัน ก็มีระบบเหล่านี้นะครับ

ขอหาข้อมูลก่อนครับ เพราะหลายๆยี่ห้อ มันก็มี ไมล์เราก็ไฟฟ้า

ต้องหารหัสเข้า Servive Mode ของไทรทันครับ

littlemac
23-09-2009, 13:56
ผมเห็นพี่เรายกก้านปัดน้าฝนขึ้น ปิดประตูทุกบาน ยกเว้นฝั่งคนขับ เปิดสวิทย์ on กดปุ่มที่ประตู ใน 10 วิ แล้วเห็นไฟกระพริบ หน้าปัทม์ และก้านน้ำฝนทำงาน ผมก็อึ้งแล้วครับ
..
..
อยากได้มั้ง