PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : +++ปัญหายางขอบกระจกขยับได้!!!

toocup
23-10-2009, 15:03
สืบเนื่องจากเมื่อวันที่ 12 ตุลาคม 2552 ที่ผ่านมาผมได้ออกรถ triton plus
เรื่องมันเกิดหลังจากรับรถครับ
คือยางขอบกระจกด้านคนขับเกิดรอยขึ้นครับ
ตรงนี้กำลังค้นหาสาเหตุครับแต่ที่แน่ๆคือทางศูนย์รับผิดชอบในการเปลี่ยนให้
แต่ผมกังวลใจเรื่องการเปลี่ยนขอบยางที่ว่านี้เพราะกว่าจะเห็นว่าขอบกระจกเป็นรอย(เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายไว้ให้ดู) มันก็ผ่านการรับรถไป 3 วันแล้วครับ
ทั้งตากแดดตากฝน(โดยเฉพาะฝน)
สาเหตุนั้นไม่แน่ใจแต่ถามจากคนติดฟิล์มคนติดฟิล์มบอกว่าไม่เห็น(ปัดความรับผิดชอบ)
แต่มองจากรูปการณ์แล้วจุดที่เป็นรอยลักษณะเหมือนโดนของแข็งขูด
แต่เจ้าหน้าที่ศูนย์บอกว่าเคยเห็นลักษณะยางโดนขูดแบบนี้เหมือนโดนไดฟ์เป่าผมก็เป็นได้พราะเคยเห็นลักษณะเดียวกัน

แต่สิ่งที่ผมกังวลใจมากที่สุดคือเรื่องของอนาคต
รถผมจะมีโอกาสเป็นสนิมได้ไหม
เมื่อวานไปจับและลองขยับเบาๆตรงยาง
เห็นมันขยับได้ด้วยไม่ทราบว่าของคนอื่นๆเป็นอย่างไงบ้างครับ
พอจะขยับได้ไหม
เจ้าหน้าที่(ช่าง)บอกว่าไม่ต้องกังวลน้ำเข้าไปก็ไม่ทำให้เป็นสนิมได้หรอก(เหมือนว่าทุกๆคันก็เป็นแบบนี้แระข้างล่างเป็นกาวไม่ใช่เนื้อเหล็ก)
ตอนนี้เครียดมากครับ
ท่านใดมีประสบการณ์ในการเปลี่ยนขอบยางกระจกมาบ้างรบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

Dneung
24-10-2009, 21:27
พอจะอธิบายให้เข้าใจกว่านี้มั้ยครับ ว่าเป็นรอยตรงไหน หรือถ่ายรูปมาก็ได้ จะไปดูของผมบ้างว่าเป็นรอยเหมือนกันหรือเปล่า

toocup
25-10-2009, 23:33
ตอนนี้ทางศูนย์เปลี่ยนไปให้แล้วครับ
ลืมถ่ายรูปมาให้ดูครับ
รอยก็เหมือนกับพลาสติกละลายแล้วโดนของแข็งปาด
ลักษณะจะยุ่ยๆยาวประมาณสิบเซ็นต์