PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ...สอบถามความเห็น น้ๆหน่อยครับเกี่ยวกะโช๊คอัพ...

dsign
23-01-2010, 13:04
...มีใครเคยใช้ AMADA SUBTANK +SPRING KING รุ่นนี้หรือรุ่นก่อนหน้านี้มายังครับ ฟีลลิ่งเป็นไงบ้าง เห็นหลายๆที่ว่าเจ้านี้รั่วบ่อย ไม่รู้แก้ปัญหารึยัง ช่วยแชร์กันหน่อยครับ พอดี สนใจจะเปลี่ยนอยู่ เล็งๆ HOTBITS ไว้แต่ราคาไม่อำนวยกะเม็ดเงินตอนนี้...

...อ้อ ราคาค่าตัวAMADA XTREME EXPLORER II SUBTANK หน้า-หลัง ครบๆ ก็ 18,000 ครับ... :i39:

...รู ปลา กอบ คับ...

eMONKem
23-01-2010, 13:34
เข้ามารอเก็บข้อมูล

ton20
24-01-2010, 19:36
หน้าบิลสไตล์ หลังpeocomp mx6
เคยใช้เเต่สูตรนี้ครับ
รูดโอเคเกาะ ดี ครับ อิอิ

joetriton
24-01-2010, 20:07
...ในอดูด ปัญหาที่ว่ามีจริงตาหนุ่ม แต่ปัจจุบัน หนูม่ายรู้กั๊บ
แต่ถ้าจะลองเรื่อยๆจนกว่าจะใช่นะ บานแน่แกรเอ๊ย ฉันโดนไป3เลยแกร แต่อย่างที่น้าสิบอกนั่นล่ะว่าฟิวล์แต่ล๊ะคนไม่เหมือนกัน ปัญหาอยู่ที่ว่าสามารถปรับโช๊คให้เข้ากับฟิวล์เราได้มั๊ย
ต้องยอมรับว่าโช๊คบางรุ่นผลิตมามาตรฐานเดียว
ไม่ได้ทำมาตอบสนองความต้องการของคนทุกคน และราคาก็แพง เพราะฉะนั้น มียี่ห้อใดปรับวาล์วได้ รับประกันจริงน๊านนาน และ ปรับจนเราพอใจ
เลือกไว้พิจารณาก่อน ตามความเหมาะสมจร้าที่รัก

mckyparty
24-01-2010, 21:43
ตอนนี้ใช้ของเดิมๆอยู่เหรอครับ

mckyparty
25-01-2010, 14:13
ถ้าลุยบ่อย รูดบ่อย เข้าป่าบ่อย เลือก subtank
ถ้าวิ่งถนนปกติมากกว่า subtank แข็งมากเกินไปครับ ทรมานครับ สำหรับผมนะครับ

dsign
27-01-2010, 12:40
...ขอบคุณทุกความเห็นครับน้าๆที่ช่วยชี้แนะในการเลือกเปลี่ยนโช๊คอัพ ซึ่งส่วนใหญ่ก็ขับถนนลาดยางซัก85% ที่เหลือก็วิ่งถนนเน่าๆของประเทศไทยทุกวันเป็นหลัก โดยส่วนตัวขับรถก็ไม่ค่อยจะหยอดอยู่แล้ว ยังไงถ้าปัจจัยพอ จะขอลองกะชุดนี้ดูซักครั้งนึงก่อน...

...สรุปโดยรวมยังไม่ีมี น้าๆ ใช้กันใช่ป่ะคับ รุ่นนี้ของAMADA เด๋วถ้าได้มีโอกาสเปลี่ยนแล้วจะมารายงานผลให้ทราบเน้อค๊าบบบบบบ...