PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เกี่ยวกับประกันศรีเมือง(แถมมารับรถ)ทำไมไม่ดูแลลูกค ้าอย่างจริงใจเลย

น้องกีต้าร์
08-02-2010, 09:42
ผมขอเอากรณีของผมเป็นกรณีตัวอย่างละกันคับพอดีออกรถได้แค่เดีอนเดียวก็เกิเหตุโดนชนท้ายอาการครั้งแรกนึกว่าไม่หนักที่เห็นๆก็มี ยางแตก สะดือแหนบขาด แม็กซ์ดุ้ง เข้า 0 เชคเจอว่าเพลากลางคคประกันศรีเมืองก็เลยเคลมให้ทั้งหมดเป็นเงินสองหมื่นกว่าบาทแล้วก็เอารถออกมาใช้ตามปกติแล้วก็มีปัญหาจนได้คือเกียร์หายคับขับๆไปอยู่ดีๆเกียร์ทุกอันกลายเป็นเกียร์ว่างหมดเลยจำเป็นต้องเข้า 0 อีกรอบทีนี้ละคับหนักเลยทาง 0 เสนอเปลี่ยนเกียร์ทั้งลูก(ออโต้)ประมาณสองแสนกว่าบาทแต่ทางประกันศรีเมืองไม่อนุมัติแล้วบอกว่าซ่อมเฉพาะจุดที่เกิดความเสียหายผมมีข้อสงสัยดังนี้คับ
1.แล้วการใช้งานต่อไปเกียร์จะเป็นปกติรึป่าวคับ
2.ทำไมประกันศรีเมืองถึงไม่เห็นใจลูกค้าเลยเขาดูแลเราแค่ปีต่อปีแล้วรถเราสิคับต้องใช้ไปกี่ปี
3.การรับประกันของมิตซูจะมีอยู่รึป่าวถ้าเป็นกรณีซ่อมเกียร์
4.เราจะต้องเสียค่าน้ำมันเกียร์ในการซ่อมและค่าอื่นๆด้วยหรือไม่คับ
5.กรณีที่เอารถไปซ่อมแล้วคิดว่ามันจะนานเกิน 1-2 อาทิตย์ทำไม 0 ไม่ส่งรถเราเข้าไปที่โรงงานเลยจะได้เร็วขึ้นไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์แต่กรณีของผมเข้า 0 วันที่ 21/1/2553 จนป่านนี้ยังไม่ได้เรื่องเลยคับมีแต่บอกว่าประมาณวันที่ 17/2/2553 น่าจะได้รถถ้าไม่มีอะไรผิดผลาด(นับดูแล้วมันเกื่อบเดือนแล้วนะ)เราต้องใช้รถแค่ 1-2 อาทิตย์เราก็ลำบากแล้วนี่เลยไปตั้งหลายวันเราต้องเช่ารถมาแล้วค่าใช้จ่ายละใครจะช่วยเราได้
ถ้าใครมีประสบการณ์กรณีแบบผมแชร์ความรู้เข้ามาได้นะคับเผื่อจะได้เป็นอุทาหรณ์ให้กับทางสมาชิกท่านอื่นด้วย

coppy42
08-02-2010, 11:26
น้า โดนชนที่ต่ำเพลาไปกระทุ้งต่อไปยังปลายเพลาท้ายเกียร์(ขอเดาแล้วกันครับ) ลองหาไปอู่ข้างนอกยกเกียร์มาดูก่อนดีกว่า คิ้วล๊อดลูกปืนในแคล๊งค์อาจจะแตก - เพลาเฟืองตัวปลายอาจวิ่งเลยเข้าไปในแคล๊งค์ เฟืองมันเลยไม่เจอกัน - อู่ข้างนอกเค้าน่าจะเอาไปเชื่อมอาก้อนแล้วมากลึงได้ (ยิ่งน้าทำเกี่ยวกับงานพวกนี้น่าจะมีคนรู้จักและแนะนำได้ดี)

leo
08-02-2010, 11:44
น่าเห็นใจจริงๆ ครับ

kamol
08-02-2010, 12:09
แย่จริงๆครับ...ขอให้ผ่านไปได้ครับ

น้องกีต้าร์
08-02-2010, 12:10
นั่นสิคับพอดีมีโอกาสได้คุยกับเพื่อนที่ Isuzu เขาบอกว่าถ้าจอกรถในเกียร์ N ไม่น่าจะมีปัญหาขนาดนี้พอดีผมจอดรถไว้ในเกียร์ P นะคับอาการเลยนัก(ไม่รู้ว่ารถทุกยี่ห้อที่เป็นเกียร์ออโต้เหมือนกันรึป่าวคับ)และเพื่อนยังบอกอีกว่าเวลาติดไฟแดงให้ลงเกียร์ N ไว้ดีกว่าลง P เหรอคับ(ไม่รู้จิงๆเลยเรื่องนี้)เพราะขับแต่รถเกียร์ธรรมดาเพิ่งมาขับออโต้นะคับ

MEAW_SAN
08-02-2010, 13:02
หายไวๆนะครับไม่น่าเชื่อเลยว่าจะรุนแรงขนาดนี้

sha_do
08-02-2010, 13:16
ตอนออกรถ ทราบว่าได้แถมประกันศรีเมืองมา อยากเปลี่ยนใจจะขาด แต่เซลล์ไม่ยอม

เมื่อก่อนขับ Fd ทำประกันซ่อมห้างกับศรีเมือง เหมือนกัน ครั้งแรก ชนสุนัข กันชนหน้าแต่งไฟเบอรื ผมเละ แต่ไม่ยอมเปลี่ยนให้ บังโคลนขวาฉีก ไม่ยอมเปลี่ยน ซ่อมอย่างเดียว

ผมก้อโทรไปคุยกับบริษัท ว่า "รถใครใครก้อรัก" แล้วถ้าเป็นรถคุณล่ะรู้สึกยังไง คำตอบของมัน ผมก้อคงต้องซ่อมตามที่ประกันจัดให้ครับ

เท่านั้นหละ ปรี๊ดแตก !@#$%^!@#@ ขอคุยกับหัวหน้าคุณหน่อย คราวนี้หัวหน้าพูดดี ผมก้อเออน่า ลองดู ก้อเลยบอกไปว่าหากไม่เปลี่ยนแล้วมีอุบัติเหตุอีก ต้องเปลี่ยนนะ เพราะว่าซ่อมขนาดนี้ แค่ตกหลุมก็ไปแล้ว

ต่อมาก้อเป็นจริงอย่างที่ผมบอกครับ ไปธุระที่ขอนแก่น จอดรถในจอดซึ่งสูงกว่าถนนหลัก ก้อพยายามเลื้อยแล้วนะครับ แต่ติดอยู่ดี ถนนแค่นี้ กันชนหนจ้าหักแก้มฉีก ดูดิครับ มาตรฐานของศรีเมือง อุบัติเหตุเกิด ตีสอง รถขับไม่ได้ ให้รอพนักงานเคลม 3 ชั่วโมง รอไปแล้วมันไม่มา บอกว่าให้หาที่จอดรถแล้วพรุ่งนี้เอาเข้าศูนย์ (มืดก้อมือ คนก้อน้อยใครจะกล้าจอด)

หมดประกันพอแล้วครับ ศรีเมืองชื่อนี้ สุดๆครับ

NAMELESS
08-02-2010, 13:26
หายไวไว คับ

rewjiken
08-02-2010, 14:34
พอดีได้ Forward Mail มา(โปรดใช้วิจารณาในการอ่าน)
.
.ExternalClass #ecxyiv147097746 .ecxExternalClass #ecxecxyiv765432262 .ecxecxExternalClass #ecxecxecxyiv1416725368 .ecxecxecxExternalClass .ecxecxecxecxhmmessage P{padding:0px;}.ExternalClass #ecxyiv147097746 .ecxExternalClass #ecxecxyiv765432262 .ecxecxExternalClass #ecxecxecxyiv1416725368 .ecxecxecxExternalClass body.ecxecxecxecxhmmessage{font-size:10pt;font-family:Verdana;}.ExternalClass #ecxyiv147097746 .ecxExternalClass #ecxecxyiv765432262 .ecxecxExternalClass #ecxecxecxyiv1416725368 .ecxecxecxExternalClass .ecxecxecxecxhmmessage P{padding:0px;}.ExternalClass #ecxyiv147097746 .ecxExternalClass #ecxecxyiv765432262 .ecxecxExternalClass #ecxecxecxyiv1416725368 .ecxecxecxExternalClass body.ecxecxecxecxhmmessage{font-size:10pt;font-family:Verdana;}.ExternalClass #ecxyiv147097746 .ecxExternalClass #ecxecxyiv765432262 .ecxecxExternalClass #ecxecxecxyiv1416725368 .ecxecxecxExternalClass .ecxecxecxecxhmmessage P{padding:0px;}.ExternalClass #ecxyiv147097746 .ecxExternalClass #ecxecxyiv765432262 .ecxecxExternalClass #ecxecxecxyiv1416725368 .ecxecxecxExternalClass body.ecxecxecxecxhmmessage{font-size:10pt;font-family:Verdana;}สำหรับผู้ที่จะถอยป้ายแดงทั้งหลาย รวมทั้งที่ถอยแล้วมาป้ายไม่แดงแล้ว

TISCO รายชื่อ Black List บริษัทประกัน ( รถยนต์ )ข้อมูลจากบริษัท ทิสโก้ รู้ไว้ก็ดีนะ

อันดับที่ 1. ลิเบอร์ตี้ประกันภัย มี ดร. พาชื่น รอดโพธิ์ทอง และพ.ต.ท. พงษ์ชัย วราชิต ถือหุ้น
ใหญ่
อันดับที่ 2. มิตรแท้ประกันภัย ( ไทยประสิทธิ์เดิม )
อันดับที่ 3. บ.สัมพันธ์ประกันภัย นาย ศรีศักดิ์ ณ นคร ถือหุ้นใหญ่
บ.ทั้ง 3 ข้างต้น อู่ต่าง ๆ ส่ายหน้าหนี ไม่รับรถเข้าซ่อมเพราะเบี้ยวค่าซ่อมหลายร้อยล้านบาท
โดยลิเบอร์ตี้เป็นสุดยอดแห่งการเบี้ยวยังมีบ.ประกันภัยที่อยู่ในข่าย จะโดนอู่ต่าง ๆ ขึ้นบัญชีดำอีกคือ
อันดับที่ 4. บ.อาคเนย์ประกันภัย เพราะถึงแม้จะไม่ชักดาบแต่จะใช้ วิธี 'HairCut ' คือจะต่อ
รองกับอู่ว่าจะจ่ายให้น้อยกว่าค่าซ่อมที่ค้างไว้ซึ่ง
อู่ต่างๆ หลายแห่งก็ต้องยอม เพราะไม่อยากยุ่งยากเรื่องฟ้องร้องยังมีอีกประเภท คือ จ่ายค่าซ่อมช้า
มาก บางที่เป็นปีถึงจะชำระให้ ได้แก่
อัน ดับที่ 5. พัชรประกันภัย
และอันดับที่ 6. เอราวัณประกันภัย
อันดับที่ 7. พาณิชยการประกันภัย บริษัทนี้เพิ่งโดนสดๆร้อน รถชนมา 4 เดือน
แล้วยังไม่ได้เริ่มแตะเลยเนื่องจากว่าไม่มีเงินจ่ายให้อู่ซ่อม พูดง่ายๆว่าจะ
เจ๊งแล้วข้อมูลข้างบนนี้คงมีประโยชน์กับท่านที่กำลังมองหา
บ.ประกันจะได้ไม่ต้อง เสียใจภายหลัง เพราะจ่ายเบี้ยประกันแล้ว ใคร ๆก็อยากได้รับบริการที่ดี

ไม่มีตุกติก ช่วย ๆ กันกระจายข่าวให้ทราบทั่ว ๆ

ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ถ้าหากจะเพิ่ม ศรีเมืองเข้าไปด้วยก็น่าจะไม่แปลก

littlemac
08-02-2010, 19:18
หายไวไวนะครับน้า ว่าแต่เกียร์นี่ศูนย์น่าจะรับเคลมนะครับ เดี๋ยวผมจะลองถามให้นะครับ

dsign
08-02-2010, 19:36
นั่นสิคับพอดีมีโอกาสได้คุยกับเพื่อนที่ Isuzu เขาบอกว่าถ้าจอกรถในเกียร์ N ไม่น่าจะมีปัญหาขนาดนี้พอดีผมจอดรถไว้ในเกียร์ P นะคับอาการเลยนัก(ไม่รู้ว่ารถทุกยี่ห้อที่เป็นเกียร์ออโต้เหมือนกันรึป่าวคับ)และเพื่อนยังบอกอีกว่าเวลาติดไฟแดงให้ลงเกียร์ N ไว้ดีกว่าลง P เหรอคับ(ไม่รู้จิงๆเลยเรื่องนี้)เพราะขับแต่รถเกียร์ธรรมดาเพิ่งมาขับออโต้นะคับ

...ถูกต้องครับในกรณีที่รถติด หรือติดไฟแดงที่ไม่นานเกินไป ควรจะใส่เกียร์ไว้ที่ N ครับ ทุกยี่ห้อก็เป็นเหมือนกันครับ... :kapook-17195-8823:

น้องขาวมุก
08-02-2010, 19:37
ตัวเกียร์ทำเรื่องเคลมกับศูนย์ไม่ได้เหรอครับ หรือเพราะเกิดมาจากกรณีชน

Tritonian
08-02-2010, 19:44
เห็นใจคับ ยังไงขอเป็นแรงใจให้นะครับอย่ายอมเสียเปรียบในสิ่งที่เราพึงจะได้นะครับ

evoda3
08-02-2010, 20:47
เข้ามาดูครับ ขอตอบเรื่อง อาค์เนย์ครับผมเองก็ใช้อยู่เครมมาแล้วอู่ก็ยินดีรับนะครับเรื่องเครมก็ไม่เห็นมีอะไร2รอบแล้ว
ส่วนเรื่องเครมศรีเมือง ถ้าช่างสรุปว่าเป็นเพราะอุบัติเหตุในครั้งนั้นน่าจะเครมได้ครับ อาจจะซ่อมได้ครับแต่ถ้าตีคนละประเด็นก็ต้องแยกซ่อม ....ซ่อมอู่ข้างนอกถูกกว่าครับ
มิตรแท้ประกันภัย เท่าที่ตรวจสอบก็ยังโออยู่นะครับ
ขนาดวิริยะ.กรุงเทพเองที่ว่าดีบางคันยังทีปัญหาเป็นเครสๆไปครับ
(ไม่ได้มาแก้ต่างให้ บ.ไหนนะครับ ดูจากภาพรวมครับ) หายไวไวนะครับพี่น้อง

rider
08-02-2010, 21:34
เก็บข้อมูลครับ
ขอให้หายไวๆนะครับ

Jui-Pearl_White
08-02-2010, 22:46

เกียร์ N เหมือนเกียร์ว่างธรรมดาน่ะ เกียร์ P ก็ว่างแต่ติดเบรคไว้ด้วย เมื่อโดนชน อันที่ไม่ติดเบรค กับติดเบรคคาไว้อันไหนมันจะหนักกว่ากันล่ะครับ ขอให้แก้ปัญหาให้ได้นะครับ ผมใช้ของศรีเมืองมา 3ปีแล้ว ไม่เคยเครม แต่ฟังที่น้าเล่าแล้วปีหน้าคงหาลู่ทางใหม่เหมือนกัน

kaigg
09-02-2010, 12:51
ผมว่าอยู่ที่อู่มากกว่า ขนาดของผมเข้าที่มิตซู บางใหญ่ รอยดุ้งนิดเดียวเค้ายังเปลี่ยนให้ใหม่เลย

mckyparty
09-02-2010, 15:33
ผมช่วยสรุปให้ง่ายๆครับ

1.ระบบการรับประกันเครื่องยนต์ ช่วงล่าง ระบบส่งกำลัง ศูนย์รับเฉพาะการใช้งานปกติครับ

2.กรณีนี้ สรุปง่ายๆคือประกันภัยต้องรับไปเต็มๆครับ ศูนย์ไม่เกี่ยวเลยครับ
3.ประกันภัยศรีเมือง (ผมก้อได้ตัวนี้มา) เท่าที่พบครับ จะดีแต่กรณีเบาๆครับ ถลอกนิดหน่อย ทำสี บุบ แตกเล็กๆน้อย ไม่มีเรื่องมาก ตีหน้างานจบง่าย เคลมเร็ว
(ผมใ้ช้บริการมิตซู หัวหมาก ที่นี่รับงานตัวถังด้วย ขอชมเชยนะครับ สำหรับบริการที่นี่)
งานใหญ่ๆมักเจอความล่าช้า ไม่ใส่ใจ น่าเห็นใจครับ ลองเอาข้อมูลไปยันกับเค้าครับ รถเราเสียหายมาก แต่เป็นจุดที่ตาดูไม่เห็น ใช้งานต่อไปอันตราย จะเร่ง จะแซง เข้า N เองได้ ใจเย็นๆ ค่อยๆคุยกันครับ

ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับ อย่าลืมมาเล่าต่อด้วยครับ

las722026
10-02-2010, 09:28
ไปซ่อมแล้วยังมีปัญหา เหรอครับ...ขนาด ศูนย์ดูแลให้นะนี่ ขับไปเข้าที่ เชียงใหม่ หรือ ลำปาง เลย ดีไหมครับ...

น้องกีต้าร์
14-02-2010, 22:41
ความคืบหน้าคับ
1.ประกันยอมซ่อมเกียร์แต่ไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์อันใหม่ให้
2.แล้วต้องเสียค่าน้ำมันเกียร์เอง พันกว่าบาท บอกว่าเป็นเงือนไขของการยกเว้นการประกัน(ซึ่งอ่านในคู่มือหน้า 15 เล่มสีฟ้า+ขาวแล้วไม่มีในกรณีนี้เลย ข้อ 7)
3.0 มิตซูเชียงรายทำงานกันมั่วมากๆบอกว่าทางมิตซูประเทศไทยส่งเกียร์มาให้ผิดต้องส่งกลับไปใหม่แล้วใช้เวลาอีกกี่วันไม่ทราบ(ผมว่าเป็นข้ออ้างมากกว่า)แต่ถ้าเป็นความจริงแสดงว่ามิตซูประเทศไทยทำงานได้มั่วๆที่สุดแล้วคับ

ประกันไม่ยอมเรื่องน้ำมันเกียร์ผมก็ไม่ยอมต่อให้ต้องขึ้นศาลฟ้องร้องกันเสียตังค์มากกว่าค่าน้ำมันเกียร์ก็ตามเพราะผมต้องการพิสูจน์ว่าความยุติธรรมยังมีอยู่ในสังคมไทยรึป่าวทั้งที่เราเป็นฝ่ายถูกกระทำละเมิดทรัพย์สินแท้ๆไม่ได้ขับรถไปประสบเหตุสักหน่อยน่าจะเห็นใจกันบ้างรถไม่มีใช้ต้องไปเช่ารถมาเสียตังอีกแล้ว 0 ก็มั่วเรื่องเกียร์อีกนี่ผ่านไป ยี่สิบกว่าวันมันเป็นเงินเท่าไหร่แล้ว ทุกท่านถ้าเจอกรณีอย่างผมอย่ายอมนะคับแม้แต่บาทเดียวเราเป็นผู้บริโภคยินดีจ่ายเงินซื้อสินค้ามาใช้แล้วมันเกิดความเสียหายต้องมีการรับผิดชอบทั้งหมดสิคับ เบื้องต้นผมได้ทำการไปฟ้องที่ คปภ.เชียงรายแล้วรอคำชี้แจงจากประกันศรีเมืองอยู่

las722026
15-02-2010, 10:27
สู่ต่อไป เป็นกำลังใจให้นะครับ....

adun
15-02-2010, 10:36
ได้รถเร็วๆ นะคุณสุรกิจ จะได้อวดกันนนน

evoda3
15-02-2010, 10:37
เป็นกำลังใจให้นะครับเก็บเอกสารรายละเอียดให้มากที่สุดครับ บันทึกการเจรจาได้ก็ดีครับ

adun
15-02-2010, 10:37
เอ้อลืมไปวันนั้นไม่ได้แวะเพราะเลยป้ายรถตามหลังมาเยอะงะ

น้องกีต้าร์
15-02-2010, 10:58
ถ้าในสังคมเรายังมีคนที่ยอมไปซะทุกเรื่องก็เป็นช่องทางในการเอารัดเอาเปรียบและความยุติธรรมคงไม่มีความหมายอีกต่อไปใช่รึป่าวคับ สู้เพื่อความยุติธรรมถึงแม้จะแลกด้วยชีวิตผมก็ยอมคับ (เราไม่เคยแม้แต่จะคิดเอาเปรียบใครเลยแต่เรากลับถูกกระทำ....):emoticon-cartoon-02:i38::i38:

น้องกีต้าร์
15-02-2010, 11:02
ล่าสุดเพิ่งได้รับโทรศัพท์จากประกันบอกว่ายินดียอมชดใช้ค่าน้ำมันเกียร์ให้(แต่รอเอกสารยืนยันอีกที)แต่ในส่วนของมิตซูเชียงรายยังต้องรอการชี้แจงเรื่องการส่งเกียร์ผิดว่าเกิดจากสาหตุใดกันแน่ จะมาบอกแค่ว่า"เขาส่งมาให้ผิดค่ะต้องขอโทษด้วยนะค่ะเดียวเราจะรีบติดตามให้ค่ะ(เป็นคำพูดที่เป็นมาตรฐานกันจริงๆ)"คือประมาณว่าไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว ปล่อยไปตามชะตากรรม:i38::i38::i38::i38:

adun
15-02-2010, 11:04
http://image.ohozaa.com/tq/dsc06082.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=06db009bf714e3415423ef158d5acd8a)
http://image.ohozaa.com/tw/0dsc05651.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=86160b37329a575287a41a168fe2975a)

Dneung
17-02-2010, 00:45
ทำใมศรีเมืองที่ผมทำอยู่มันต่างกันจังเลยครับ ของผมฝนตกเบรก Abs ทำงานแม่นยำมาก เบรกไม่อยู่สิครับ ชนท้าย 4 คันรวด ผมคันท้ายสุด ฝ่ายตรวจสอบให้ผมเซนต์รับผิด ส่วนรถคันอื่นจะพังซ่อมยังไงผมไม่รู้ แต่รถผม กันชนยุบไม่ถึงหม้อน้ำแค่อินเตอร์เอียงนิดหน่อยไม่แตกไม่รั่ว ก็ได้เครม กันชนหน้าใหม่ กระจังหน้าใหม่ กรอบไฟตัดหมอกใหม่ แผงใต้กันชนใหม่ แผงตาข่ายในกระจังหน้าบนและล่าง และอินเตอคูเลอร์ใหม่ด้วย แล้วยังบอกไว้อีกว่า ถ้าใช้รถไปเกิดปัญหาใดๆ ที่อาจต่อเนื่องจากการชนครั้งนี้ ก็เข้า 0 แจ้งเครมเพิ่มเติมได้เลยนะครับพี่ และวันเกิดเหตุ เป็นวันที่ 2 ของป้ายแดงด้วย ประกันยังไม่ได้ออกเลขกรมทัณฑ์มาให้ผมเลย มีแต่ พรบ. ได้มารับรถ ก็เกือบแย่ ดีที่เซลขายประกันตามเรื่องให้ด่วน จนออกเลขกรมทัณฑ์แบบกระดาษยังอุ่นๆ อยู่ก็เครมแล้ว และในบรรดารถคู่กรณี 4 คัน ศรีเมืองมาก่อนเพื่อนเลย ผมคิดว่ามันเป็นที่เซล หรือตัวแทนมากกว่านะครับ เพราะผมเจอกะตัวเอง วันนั้นผมกลัวมาก เพราะประกัน ป.1 ผมยังไม่ออก กัวว่าจะได้รับผิดชอบเอง คงซี้แหงแก๋แน่ตู ยืนหน้าซีดเลย แถมตอนแรกคนตรวจสอบที่เกิดเหตุก็บอกผมว่า ของพี่ยังไม่ได้ออก ป.1 ผมคงรับรองพี่ไม่ได้ครับ เอาละซีงานเข้า แต่ดีที่ 0 มิตซูกับเซลขายประกันช่วยกันเดินเรื่องให้ ก็ฟังๆ ไว้ครับเป็นข้อมูล

las722026
17-02-2010, 00:53
เป็นเรื่องของชะตากรรมโดยแท้

น้องกีต้าร์
17-02-2010, 15:48
ทำใมศรีเมืองที่ผมทำอยู่มันต่างกันจังเลยครับ ของผมฝนตกเบรก Abs ทำงานแม่นยำมาก เบรกไม่อยู่สิครับ ชนท้าย 4 คันรวด ผมคันท้ายสุด ฝ่ายตรวจสอบให้ผมเซนต์รับผิด ส่วนรถคันอื่นจะพังซ่อมยังไงผมไม่รู้ แต่รถผม กันชนยุบไม่ถึงหม้อน้ำแค่อินเตอร์เอียงนิดหน่อยไม่แตกไม่รั่ว ก็ได้เครม กันชนหน้าใหม่ กระจังหน้าใหม่ กรอบไฟตัดหมอกใหม่ แผงใต้กันชนใหม่ แผงตาข่ายในกระจังหน้าบนและล่าง และอินเตอคูเลอร์ใหม่ด้วย แล้วยังบอกไว้อีกว่า ถ้าใช้รถไปเกิดปัญหาใดๆ ที่อาจต่อเนื่องจากการชนครั้งนี้ ก็เข้า 0 แจ้งเครมเพิ่มเติมได้เลยนะครับพี่ และวันเกิดเหตุ เป็นวันที่ 2 ของป้ายแดงด้วย ประกันยังไม่ได้ออกเลขกรมทัณฑ์มาให้ผมเลย มีแต่ พรบ. ได้มารับรถ ก็เกือบแย่ ดีที่เซลขายประกันตามเรื่องให้ด่วน จนออกเลขกรมทัณฑ์แบบกระดาษยังอุ่นๆ อยู่ก็เครมแล้ว และในบรรดารถคู่กรณี 4 คัน ศรีเมืองมาก่อนเพื่อนเลย ผมคิดว่ามันเป็นที่เซล หรือตัวแทนมากกว่านะครับ เพราะผมเจอกะตัวเอง วันนั้นผมกลัวมาก เพราะประกัน ป.1 ผมยังไม่ออก กัวว่าจะได้รับผิดชอบเอง คงซี้แหงแก๋แน่ตู ยืนหน้าซีดเลย แถมตอนแรกคนตรวจสอบที่เกิดเหตุก็บอกผมว่า ของพี่ยังไม่ได้ออก ป.1 ผมคงรับรองพี่ไม่ได้ครับ เอาละซีงานเข้า แต่ดีที่ 0 มิตซูกับเซลขายประกันช่วยกันเดินเรื่องให้ ก็ฟังๆ ไว้ครับเป็นข้อมูล

ผมว่ามันอยู่ที่ 0 กับประกันคุยกันนะคับว่าทางออกที่ดีที่สุดเพื่อไม่ให้ลูกค้าเดือนร้อนคืออะไรแต่กรณีของผม 0 มันห่วย ประกันงอแงเรื่องมากอีกต่างหาก:yenta4-emoticon-001

น้องกีต้าร์
17-02-2010, 15:50
เป็นเรื่องของชะตากรรมโดยแท้

ผมว่าไม่น่าใช่นะคับเพราะชะตากรรมเราสามารถลิขิตมันได้นิคับแต่ผมว่าเป็นเคราะห์กรรมแต่ชาติปางก่อนตามมามากกว่าคับ ขอบคุณนะคับที่ให้กำลังใจ:emo023vv3:

mckyparty
15-03-2010, 19:50
น้ำมันเกียร์ auto ผมเปลี่ยนตอน 40000 โล มัน 165 บาทเองครับ
ช่วยอธิบายหน่อยครับ ว่ามันไปเป็นพันได้ยังไงครับ ใครทราบวานบอกคร้าบบบ

but vulcan
16-03-2010, 12:24
ประกันภัยของศรีเมืองเท่าที่ผมรู้มา
ถ้าประเมิณค่าเสียหายแล้วราคาค่าซ่อมไม่เกิน 15000 ตัวแทนแต่ละจังหวัดอณุมัติซ่อมได้เลย
แต่ถ้าเกินกว่า 15000 จะต้องส่งเรื่องเข้าศูนย์ใหญ่ที่กรุเทพครับ เรื่องเลยช้ามากๆ
ขนาดของผมเคลมทำสีประตูกับกาบข้างไม่เกิน 15000 ผมเอาเข้าเคลมตั้งแต่วันที่ 4 มีนา ตอนนี้ยังไม่ได้เลยครับ เห็นบอกว่ารอกาบข้างมาก่อน:kapook-17327-8367:

nikon man
23-03-2010, 00:16
ที่แถมศรีเมือง เพราะโตเกียวมารีนเป็นบริษัทในเครือมิตซู กรุ๊ป

NAMELESS
23-03-2010, 00:54
ที่แถมศรีเมือง เพราะโตเกียวมารีนเป็นบริษัทในเครือมิตซู กรุ๊ปช่ายยยยยยยยยย:kapook-17342-8336:

but vulcan
23-03-2010, 13:59
ผมว่าเพราะแถมประกันศรีเมืองนี่หละที่มีส่วนกับยอดขายของรถด้วย