PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอสอบถามน้านุ๊กและผู้รู้ครับ

Jui-Pearl_White
05-03-2010, 13:37
คือตอนนี้ แถวๆบ้านเขากะลังฮิตติด กรวยรูปใบพัดใน หม้อกรองอากาศกัน 500 บาท(ทำเอง) เห็นว่าประหยัดขึ้น แรงขึ้นผิดตาเลย มาไว ปลายถึง 200 พวกวีโก้บอกไม่รู้โม้หรือเปล่า หากจริง แล้วเขาจะทำกล่องมาทำไมฟะ พอจะขอลองติดมั่ง เขาบอก1500 (อยู่นอกกลุ่มเขา กลุ่มเขามีน้องนา 2 คัน โก้ 4-5 คัน เขาไม่ชอบมิตซูกันเท่าไหร่เท่าที่คุยกัน ผมใช้อยู่ีคนเดียว) อยากถามว่าจริงหรือเปล่าครับอย่างที่เขาว่า และมีผลดีผลเสียอย่างไรครับ

Nuk_Black-Triton
05-03-2010, 13:45
เท่าที่จำได้ มันอยู่ใน ISUZU Dmax ครับ มาเป็นอุปกรณ์มาตรฐานเลย

หลักการคือทำให้เกิด Cyclone Effect ครับ รีดอากาศได้ดี

แต่อย่าลืมว่า ตัวมันก็เป็นตัวขวางทางอากาศเหมือนกัน ฉะนั้น เรื่องปลายดี คงเป็นไปได้ยากครับ

แต่ไม่ต้องน้อยใจไป เพราะระบบ Twin Intake Manifold ของไทรทัน

เป็นท่อไอดีเข้าสองทาง เกิด Cyclone Effect เหมือนกัน แต่ทำมาจากการออกแบบเครื่องยนต์

ระบบเหนือกว่ามากมายครับ

ราคา 500 กับ 1500 บาท ถ้าเป็นผมจะเอาเงินก้อนนี้ไปทิ้ง ผมจะไปทิ้งกับ

1.ท่อแทนแคต พร้อมหม้อพักข้างถนนใบนึง

2.เติมน้ำมัน B5 ได้เกือบเต็มถังครับ

เห็นผลกว่าแน่นอนครับ อุปกรณ์เหล่ายนี้ ขายได้ กับคนที่ชอบรถเดิมๆครับ

ส่วนตัวผมแล้ว ให้ฟรี ผมก็ไม่เอาครับ

Jui-Pearl_White
05-03-2010, 13:54
ผมก็ว่างั้นแหละ ถามผู้รู้จริงๆดีกว่า
แต่เห็นพวกเขา เฮโล คุยโม้กันกระจาย
เราคิดถึงหลักความเป็นจริงแล้ว มันจะเ้ป็นไปได้ยังไง
กับสรรพคุณที่อวดอ้างกัน ขอบคุณน้านุ๊กครับ

sim_m
05-03-2010, 18:31
มันเป็นแบบนี้ทุกที่ไหม เจ้าโก้กับเจ้าเหมียวเราอ่ะ แถวบ้านผมก็มีเหมือนกัน โก้เขาว่าวิ่งดี เร่งมาไว แตะนิดเดียว100กว่า แต่ผมเองก็ฟังเฉยๆ ดูซิจะแรงได้ขนาดไหน แต่หลังจากไปเที่ยวที่แม่ฮ่องสอนด้วยกัน กลับมาก็ไม่เห็นพูดอะไรอีกครับ เพราะขึ้นเขาไม่ทันผมครับ

tomtam
05-03-2010, 19:45
ชื่อไหมครับน้า ผม plus แคบ 4 ประตูแถวบ้านผบ(เจ้าโก้)มาเลียบมองๆ รถอะไรหว่ามันช่างเงาสง่าอย่างนี้

MiNi_XXL
05-03-2010, 20:28
ไอ้ครีบเนี่ย เห็นทำขายกันมานานแล้วนี่นา ขายกันอย่างแพงโคตร และก็มีไอ้พวกบ้าไปติด สุดท้ายเสียเงินให้เค้าไปป่าว ๆ เพื่อนไปลองมาแล้วสุดท้ายก็ไม่ได้เรื่อง

denchai2521
10-03-2010, 08:37
ได้ 1 แรงม้า + อีกกับ 50 แรงโม้