PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ball9437
09-03-2010, 17:48
ผมว่าจะเปลี่ยนยางใหม่ครับหลังจากใช้ยางเดิมติดรถมาจะ 3ปีแล้วครับ เหมือนมันจะไว้ใจไม่ค่อยได้แล้ว เวลาขับผ่านถนนที่เปียกๆมันจะลื่นๆ
ปัญหาคือ ผมเห็นtriton คันอื่นโหลดใส่แม็กมันก็สวยดีชอบครับ
แต่ก็กลัวเวลาขับมันจะกระโดดไหม ขับตามถนนขรุขระมันจะเป็นอะไรไหม
และที่สำคัญแถวที่ทำงานหน้าฝนน้ำท่วมทุกปี (รังสิต หน้าเซียร์ถึงลำลูกกา ท่วมตลอด) เลยเปลี่ยนใจไม่โหลดแล้วเลยว่าจะเปลี่ยนยางกับแม็กพอแต่จะให้สูงกว่าเดิมสักหน่อย น้าๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าขนาดไหนถึงจะสวย ถ้ามีรูปด้วยก็จะดีครับ ขอบคุณครับ

por.puento
09-03-2010, 18:19
ตามงบประมาณครับ ถ้างบน้อย เอาแค่ 15นิ้วพอ ใส่ยางไซส์ใหญ่ขึ้นมาหน่อย ถ้ายางไม่เน้นยี่ห้อ ก็จบที่ไม่เกิน สองหมื่นบาท ยังไม่รวมเทิร์นนะ ถ้างบเยอะขึ้นมาก้เล่น 16-17 นิ้วไปเลยครับราคา ก็ขยับขึ้นมาพอสมควร (เป็นหมื่น) ตัวแปรของราคาจะขึ้นอยู่ที่ยี่ห้อยางครับ ไอ้แม็กซ์หนะ ราคาไม่เท่าไหร่หรอก

ball9437
10-03-2010, 07:02
แล้วยางใช้ขนาดไหนครับที่ใส่แล้วมันจะไม่ติดซุ้มล้อครับ