PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เครื่องเสียงดัง พอเหยียบคลัชแล้วเงียบ

KP_Subcontract
10-05-2010, 13:18
เครื่องเสียงดัง พอเหยียบคลัชแล้วเงียบ

ได้โอกาส 20000 โล พอดี เข้าศูนย์ตามระยะ ให้ช่างเขาดูให้

ช่างเขาบอกว่าต้องเปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่(คนละเบอร์คับ) ใจหายแว๊บ สะะะเสียตังค์อีกแล้วตรู

แต่ก้อใจชื้นขึ้นมาเมื่อได้ยินว่า เราเคลมให้ครับ ใช้เวลาประมาณ 2-3 ชั่วโมงแต่ต้องนัดมาอีกรอบ

ผลเมื่อเปลี่ยนแล้วอาการดังที่ว่า หายครับ

ขอขอบคุณ มิตซูบิชิ ดงจำปา ลพบุรีครับ ที่เปลี่ยนให้ ฟรี๊ฟรี

ขอบคุณ ๆ

Nuk_Black-Triton
10-05-2010, 13:28
มันเป็นอาการเฉพาะ ระบบเกียร์ธรรมดา เท่านั้น

เกียร์ออโต้ จะไม่พบปัญหานี้เลยครับ ใช้ได้ยาวๆ