PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เจ้าตั้นพลัสสี่ประตูผมแกนพวงมาลัยดังแล้วครับ เคลมได้ไหม?

r.thit
03-06-2010, 11:53
เพิ่งถอยมาเมื่อต้นเดือนมกรา๕๓นี่เองครับ
วิ่งจะครบหมื่นโลแล้ว
พอขับผ่านหลุม ทางขรุขระหรือลูกระนาด
รู้สึกว่าข้างในพวงมาลัยมันดังกึกๆ
เหมือนมันหลวม ใช่อาการแกนพวงมาลัยดังไหมครับ?
ที่จริงก็ขับระวังอยู่นะครับ
ไม่ได้ขับกระโดดลงหลุมอย่างเดียว
พอหยอดเบาๆก็ทำ เพราะรักรถครับ
แต่ก็อาจมีบ้างเพราะรีบ
พอเจออาการนี้ก็เลยสงสัยว่า
ทำไมเจ้าตันเรามันเปราะบางจังเลย
รถผมไม่ได้บรรทุกหนักเลยครับ
ซื้อมาเป็นรถนั่งแทนเก๋งเพราะถนนไม่ดี(อยู่ต่างจังหวัดครับ)

ถามเพื่อนๆว่า
อาการนี้เคลมได้ไหม?และหายหรือเปล่า

เคยแหนบดังแล้วให้ศูนย์ดูก็ทำให้หายแป๊บเดียว
ก็กลับมาดังอีก แต่เรื่องแหนบผมไม่ค่อยคิดมาก
อยู่ในรถก็ไม่ได้ยินแล้ว
แต่เรื่องพวงมาลัยมันจะเกี่ยวกับระบบความปลอดภัย หรือเปล่าครับ?

= แต่ยังไงก็รักเจ้าตั้นครับ =

ton20
03-06-2010, 12:06
เข้าศูนย์เครม เลย

Poonploy
03-06-2010, 12:22
ผมเคลมมาแล้วครับ..ฟรี อาการกึกๆหาย

แต่มีอาการใหม่เข้ามาคือเวลาหมุนพวงมาลัยครบรอบจะมีเสียงดังครืดๆ

ต้องเสียค่าเปลี่ยนยางกันฝุ่นอีก 5 ร้อยกว่า หายสนิท

kui
03-06-2010, 12:22
ลองเช็คตัวล๊อคคอพวงมาลัยว่า แน่นดีไหม ......( อาจไม่เกี่ยว ) ที่ผมอยากจะบอกคือ มาร่วมเป็นความรู้สึกคล้าย ๆ กันครับ ยิ่งบางช่วงตอนปีนขึ้นเนินไม่สูงมากนัก แบบ คา ๆ ไว้ รอช่วงรถข้างหน้าไหล จะรู้สึก ชัดมาก ทางขรุขระไม่มาก ก็จะรู้สึก เดาได้หลายอย่าง ยอยพวงมาลัยไม่แน่นก้อได้ แกน ก็เป็นไปได้ แต่ของผมหลัง ๆ บอกพี่ช่าง ก็ได้คำตอบเดิม ปกติ สงสัยพี่ช่างไส่รองเท้ายางหนา ๆ กับ ถุงมือ เลยไม่รู้สึกถึงอาการนี้(ล้อเล่น) ตอนนี้ผมรอปล่อยรถ กลางเดือนแล้วครับ :m0027:...........:yociexpress09:

Poonploy
03-06-2010, 13:17
ผมก็ใส่ล้อ 20 นะ ศูนย์ก็เช็คให้ ช่วงแรกๆไปเช็คก็บอกแบบนั้นแระครับ "ปกติ"

ไปอยู่สัก 2-3 รอบถึงได้เปลี่ยนครับ ให้แกนเก่ามาชั่งโลขายด้วย

ราคาในบิลตั้ง 7 พันกว่าอะครับ

rewjiken
03-06-2010, 13:46
ซื้อตั้งแต่ ต้นปี 51 โชคดี ไม่เจออาการอะไรหนักๆ เลย แหนบดังนี่แก้หายสนิท ครัชท์ดังนี่ แล้วแต่ช่วง การใช้ แกนพวงมาลัยดังนี่ก็ยังไม่เจอ (ก็ไม่อยากจะเจอหรอกสาธุ)... ใจเย็นๆนะครับค่อยๆแก้ไปเดี๋ยวก็ลงตัว หลังจากนั้น มันส์ได้ไม่ยั้ง

toptaro
03-06-2010, 13:53
ผมก็ใส่ล้อ 20 นะ ศูนย์ก็เช็คให้ ช่วงแรกๆไปเช็คก็บอกแบบนั้นแระครับ "ปกติ"

ไปอยู่สัก 2-3 รอบถึงได้เปลี่ยนครับ ให้แกนเก่ามาชั่งโลขายด้วย

ราคาในบิลตั้ง 7 พันกว่าอะครับ

อยากชมรถน้า ครับ :emo014hv3:

carava
03-06-2010, 15:26
ถ้าเปลี่ยนแม็กกะยางไป จะเข้าเครมได้ไหมครับ ผมก็เป็น ตอนนี้หกพันโล วิ่งเกินร้อย ล้อสั่นด้วย

aj anucha
03-06-2010, 15:47
ผมก็ดังครับ กึกๆๆๆ ยังไม่ได้เข้าเคลมเลย แล้วเค้ามีกำหนดระยะเคลมไหมครับ

Poonploy
03-06-2010, 16:23
อยากชมรถน้า ครับ :emo014hv3:
เปลี่ยนแม็กกับยางก็เคลมปกตินะครับ นอกจากจะเจอช่างพูดมาก

ก็เลือกศูนย์กันหน่อยครับ ของผมเคลมตอนใกล้ 5 หมื่นโลแระ ยังฟรีอยู่

littlemac
04-06-2010, 01:25
อาการมันเป็นยังไงครับ แกนพวงมาลัยดัง อยากรู้ครับ จะได้ไปดูของตัวเอง
ของผมเวลา เจอลูกระนาด ตรงที่ครอบกดแตร/แอร์แบก(มีโลโก้ มิตซู) จะสั่นมีเสียงดัง นี่ใช่อาการเดียวกันไหมครับ
ขอบคุณครับ

bluedog
04-06-2010, 13:21
ผมก็เป็นครับไปเปลี่ยนมาแล้ว ใช้การได้ดีเหมือนเดิม แต่รู้สึกพวงมาลับมันตอบสนองไวไปหน่อย ขับทางขรุขละมันสั่นมาถึงมือตลอดเลย ไปตั้งใหม่ได้มั๊ยครับ

tomtam
04-06-2010, 14:06
ผมเหมือนกันครับ แต่ปัญหามันเกี่ยวกับการชนมา ก็เลยขอช่างมีของเครมไหมช่างใหญ่บอกมีนอกรอบ เสียมา สามพัน นิม นุม เบา ขับง่ายขึ้นเยอะครับ