PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามยางรถยนต์ finixx ยางไม่มีวันแบน

rangsan1234
15-06-2010, 18:37
ไม่ทราบท่านใดเคยใช้ยางfinixx ยางไม่มีวันแบนบ้างครับ อยากรู้เรื่องราคาของยาง225/55/17ต่อเส้น เท่าไหร่ครับ:i40:

Nuk_Black-Triton
15-06-2010, 18:48
ถ้าซื้อเพราะชอบแบรนด์ ก็จัดไปครับ

แต่ถ้าซื้อเพราะคำที่ว่า ไม่แบน ให้กลับไปอ่านเงื่อนไขของคำว่า ไม่แบนครับ

พออนุมานได้คร่าวๆ ดังนี่

1.ของแหลมคมที่ตำ ต้องดึงออกทันที ถึงประสานรอยรั่วได้

2.จากข้อ 1 ของแหลมคมดังกล่าว ถ้าเป็นตะปู ต้องไม่มีสนิม เพราะถ้ามีสนิม ก็กันไม่ได้

3.การโดนของแหลมคมทิ่มตำ ไม่สามารถอุดรอยรั่วได้ ถ้าโดนที่แก้มยาง

สังเกตุจากโฆษณา หรือการสาธิตนั้น จะใช้ตะปูใหม่ๆ ตอกเข้าไป

ในความเป็นจริง คุณจะโดนตะปูใหม่ๆ ตำหรือครับ กลับไปคิดดู

ราคายางพอพอกับ BF Goodrich ถ้าจำไม่ผิด ยี่ห้อนี้ เอายาง Maxxis มาทำอีกที

ลองดูครับ

rangsan1234
15-06-2010, 19:29
ถ้าซื้อเพราะชอบแบรนด์ ก็จัดไปครับ

แต่ถ้าซื้อเพราะคำที่ว่า ไม่แบน ให้กลับไปอ่านเงื่อนไขของคำว่า ไม่แบนครับ

พออนุมานได้คร่าวๆ ดังนี่

1.ของแหลมคมที่ตำ ต้องดึงออกทันที ถึงประสานรอยรั่วได้

2.จากข้อ 1 ของแหลมคมดังกล่าว ถ้าเป็นตะปู ต้องไม่มีสนิม เพราะถ้ามีสนิม ก็กันไม่ได้

3.การโดนของแหลมคมทิ่มตำ ไม่สามารถอุดรอยรั่วได้ ถ้าโดนที่แก้มยาง

สังเกตุจากโฆษณา หรือการสาธิตนั้น จะใช้ตะปูใหม่ๆ ตอกเข้าไป

ในความเป็นจริง คุณจะโดนตะปูใหม่ๆ ตำหรือครับ กลับไปคิดดู

ราคายางพอพอกับ BF Goodrich ถ้าจำไม่ผิด ยี่ห้อนี้ เอายาง Maxxis มาทำอีกที

ลองดูครับ
จากข้อ
2. ตะปูเป็นสนิมมันสามารถซ่อมรอยรั่วด้วยต้วเองได้ไหมทั้งที่มีสารหลอมละลาย
3. ถ้าโดนแก้มยางจริงๆหรือตรงมุมด้านข้าง ก็ไม่มีประโยชน์ ก็ยังรั่วอยู่เหมือนเดิมใช่รึเปล่าครับ

kamkaew1
15-06-2010, 20:47
โอ้ มันเป็นยังงี้นี่เอง เงื่อนไขซ่อนเร้นเห็นๆ

Nuk_Black-Triton
23-06-2010, 11:28
จากข้อ
2. ตะปูเป็นสนิมมันสามารถซ่อมรอยรั่วด้วยต้วเองได้ไหมทั้งที่มีสารหลอมละลาย
3. ถ้าโดนแก้มยางจริงๆหรือตรงมุมด้านข้าง ก็ไม่มีประโยชน์ ก็ยังรั่วอยู่เหมือนเดิมใช่รึเปล่าครับ

ยืนยันว่า ตะปูต้องไม่เป็นสนิมครับ ถ้าโดนแก้วตำ ก็ซวยไป เพราะแผลมันใหญ่นะ

จากคำถาม ตอบว่า ไม่สามารถซ่อมรอยได้สนิทครับ อาจมีอาการไม่ร่าเริง (ซึม)

ส่วนข้อ 3 ถูกต้องครับ และอาจเกิดการบวม และระเบิดได้

คิดดูครับ:smiley-sport036: