PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ครั้งแรกก็โดนซะแล้ว

ball9437
18-07-2010, 21:02
ตอนนี้รถได้อายุ 3 ขวบ หมดประกันแล้ว อยากลดค่าใช้จ่าย เลยเอารถไปถ่ายน้ำมันเครื่องตามร้าน เห็นว่าร้านใหญ่ดี มีเวปขายของด้วย ตอนแรกก็ดีตรงราคาถูกเสียค่าใช้จ่าย พันเดียว กลับมาบ้าน จอดไว้สักพักตอนเย็นขยับรถออกมา เฮ้ย...น้ำมันมาจากไหนเต็มพื้นเลย เปิดฝากระโปรงดู เต็มไปหมดเลยครับ ปิ๊ดเลยครับ โทรไปเลย (พอดีตอนนั่งรอได้หยิบนามบัตรมาด้วย) แต่ตอนที่โทรไปร้านปิดแล้ว เขาบอกให้เอารถไปเช็คอีกทีวันจันทร์ แต่ผมยังคิดอยู่ว่าจะเอาไปทำร้านเดิมอีกไหมหรือไปทำที่ร้านอื่นดี คือตอนที่เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่อง ผมได้ยินเหมือนอะไรหล่น เลยคิดว่า กรองอันเก่าน่าจะหล่นใส่ ไม่น่าจะมาจากการใส่กรองไม่แน่น แต่.....ทำไมมันไม่บอก หรือทำอะไรบ้าง เช่น ล้างหรือเช็ดออกก็ได้ คิดแล้วโมโหไม่อยากไปเหยียบร้านมันอีก

บั๊มน่าน
18-07-2010, 21:10
ระวังกรองปลอมนะครับมันชอบแตกตร่งขอบตะเข็บกรองครับ

ball9437
18-07-2010, 21:33
ตอนเปลี่ยนผมสั่งของมิตซูแท้นะครับ กล่องมันก็ใช่อยู่