PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนแนะนำวิธ๊ซ่อมแอร์หน่อยครับทุกท่าน

NOPSS
27-07-2010, 17:24
พอดีเมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้วแอร์ไม่เย็นก็เลยไปเข้าอู่มา อู่มันก็เติมน้ำยาให้อย่างเดี่ยวมันบอกแอร์ไม่เป็นไร อยู่มาตอนนี้น้ำยาหมดหรือป่าวไม่รู้ความเย็นหายอีกแล้วครับ จะแก้ไขไงดี รถผมตอนนี้ก็ประมาณ 4 ปีแล้ว ใช้วิ่งวันละประมาณ 50 กิโลเมตรครับ ยังไงแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ:kapook-17193-7653:

coppy42
27-07-2010, 19:31
ลองตรวจดูที่ท่อน้ำทิ้งครับมีเศษน้ำมันติดมือมาไหม สงสัยจะตู้ตันสกปรก เลยผุรั่วไปแล้วจะมีเศษน้ำมันออกมาฟ้องเรา อีกอย่างก็ที่เคยเห็นในกระทู้คลับเรา มันรั่วซึมที่หน้าแปรนที่ต่อจากคอยล์ร้อน+โอริงที่นั่นก็มีรั่วซึมได้ สังเกตุก็จะเห็นมีคราบน้ำมันเยื้อมๆ..