PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เอาท่อแคทออกวิ่งเสียดังใหม

oop
02-08-2010, 22:41
เอาท่อแคทออกเวลาวิ่งมีเสียงดังของท่อมากใหมครับ

MiNi_XXL
03-08-2010, 00:29
ไม่ครับ แต่ควันเหม็นโคตรเลย

Joe043
03-08-2010, 00:55
มีเสียงโบดังขึ้นนิดนึง

anuchit330
03-08-2010, 07:14
ผมว่าเสียงเครื่องเบาลงเยอะเลยนะ

และเสียงโบ ดังวี๊ดๆ ไพเราะดีจัง

แต่จอดนานไม่ได้ ควันรบกวนชาวบ้าน....

happymet
03-08-2010, 11:00
ผมว่าเสียงเครื่องเบาลงเยอะเลยนะ

และเสียงโบ ดังวี๊ดๆ ไพเราะดีจัง

แต่จอดนานไม่ได้ ควันรบกวนชาวบ้าน....

ตามนี้เลยครับ แต่เหม็นจริงๆ ครับ อิอิ ตูดเหม็น...

por.puento
03-08-2010, 11:29
ตามนั้นครับ ควันเหม็นมากๆ แต่แรงขึ้นเห็นๆ เสียงก็มาเร้าใจขึ้น

Nuk_Black-Triton
03-08-2010, 11:34
เสียง หวีดหวิว จะดังมากขึ้น

เสียงโบ งอน จะน้อยลง

แต่ควัน เหม็นมากๆ

IamDream
03-08-2010, 11:48
ผมขอให้ช่างถอดให้ ช่างบอกว่าอย่าถอดเลย อัตราการกินน้ำมันมากขึ้น เนื่องจากท่อโล่ง ควันจะเหม็น ผมเลยถามต่อว่ามันจะตันมั๊ย ช่างบอกว่าไม่ตันหรอก เพราะเขม่ามันจะไหลออกมาเป็นน้ำ ยิ่งเป็นน้ำใสๆไหลออกมาทางท่อยิ่งดี แสดงว่าเครื่องยนต์ยังดี ก็เอองงเหมือนกัน แต่ช่างแนะนำให้ไปถอดที่ร้านทำท่อ และต้องขายเทินท่อใหม่นะเพราะ Cat ราคาดีมากๆ ขายต่อได้ 700-800 เลย เป็นงั้นไป

anuchit330
03-08-2010, 12:01
กินน้ำมันมากขึ้นด้วยเหรอครับ..... เชื้อเพลิง ไม่ได้ฉีดเท่าเดิมเหรอครับ
น้าๆ มาเสริมหน่อยครับ ไม่ค่อยรุ้เรื่องเท่าไหร่ เปลี่ยนไปแล้ว...

somchart
03-08-2010, 12:15
ถอดออกดีสำหรับเจ้าของรถระบายไอเสียได้เร็วไม่อั้น ข้อเสีย สร้างมลพิษ แต่อย่าขายเก็บไว้ใส่ตอนตรวจสภาพ

W-ut
04-08-2010, 18:02
ผมขอให้ช่างถอดให้ ช่างบอกว่าอย่าถอดเลย อัตราการกินน้ำมันมากขึ้น เนื่องจากท่อโล่ง ควันจะเหม็น ผมเลยถามต่อว่ามันจะตันมั๊ย ช่างบอกว่าไม่ตันหรอก เพราะเขม่ามันจะไหลออกมาเป็นน้ำ ยิ่งเป็นน้ำใสๆไหลออกมาทางท่อยิ่งดี แสดงว่าเครื่องยนต์ยังดี ก็เอองงเหมือนกัน แต่ช่างแนะนำให้ไปถอดที่ร้านทำท่อ และต้องขายเทินท่อใหม่นะเพราะ Cat ราคาดีมากๆ ขายต่อได้ 700-800 เลย เป็นงั้นไป
ดีเชล..มันจะเอาน้ำที่ไหนมาไหล...ไม่ใช่แคตเบนฃิลสะก่าหน่อย ช่างประเทศไทยนึกอะได้ก็ตอบ...เวรจริงๆ

MEAW_SAN
05-08-2010, 08:39
1 คำถามครับสาเหตุที่จะเอาออกเพราะอะไรครับ
รูป รส กลิ่น เสียง ตามน้าๆด้านบนเลยครับ แต่ถ้ากลัวมันตัน ละก็ 6-7 หมื่นโลนู่นละครับ
ถึงจะ ตัน ยังใช้งานได้อีกนานครับ แต่ถ้าจะเอาออกเพราะเหตุผลอื่นๆ อันนี้ผมไม่ขอกล่าวถึงครับ อิอิ เดี๋ยวจะว่ามาเชียร์ครับ

myjoefiend
05-08-2010, 08:50
ได้เสียงมาอีกนิดแต่ได้กลิ่นมาอีกตรึมครับ สำหรับตัว 116 ถ้าอยากเสียท่อดัง ผมเคยเจอเหตุการมาทีนึง ท่อโดนห้องโดยสารครับ เสียดังเพราะมากยังกะรถใส่ท่อสูตรเลย แต่ขับไกลๆนานๆลำคาญสุดๆครับขอบอก

aaa
05-08-2010, 09:53
เป็นสาเหตุนึงคร้าบบ :i42: ที่พวกเราต้องช่วยกันปลูกป่าชดเชยสิ่งที่เราทำกัน...:smiley-transport029ไปช่วยกันปลูกป่ากานนนเร้ววว :smiley-transport025:smiley-transport025

W-ut
05-08-2010, 19:24
1 คำถามครับสาเหตุที่จะเอาออกเพราะอะไรครับ
รูป รส กลิ่น เสียง ตามน้าๆด้านบนเลยครับ แต่ถ้ากลัวมันตัน ละก็ 6-7 หมื่นโลนู่นละครับ
ถ้าขับซัดๆรอบสูงๆไกลๆบ่อยๆไม่ต้องกลัวตัน แต่ถ้าวิ่งรถติด 30-60 กม.ต่อชั่วโมง ก็รอวันตันได้ เพราะมันยังไม่ได้อุณหภูมิสำหรับเผา
ถึงจะ ตัน ยังใช้งานได้อีกนานครับ แต่ถ้าจะเอาออกเพราะเหตุผลอื่นๆ อันนี้ผมไม่ขอกล่าวถึงครับ อิอิ เดี๋ยวจะว่ามาเชียร์ครับ
ถ้าวิ่งทุกวัน วันละ ๆ30-50 โล ทุกวัน ซัดทุกๆวัน ขับรอบสูงๆทุกๆวัน ทางยาวๆทุกวัน ไม่ตันแน่นอน
ถ้าวิ่งวันละ สองสามป้ายรถเมล์ ความเร็ว 20-90 โล รอบตำๆ ไม่เคยลาก ๆไม่เคยซัดยาวๆ รอวันตันได้เลย(ถามพี่จ่าดำได้ ไม่ได้โม้)
ไหนใครตอบที ผมอยากรู้แคตมันทำงานและเผาไหม้เขม่าได้ทีอุณหภูมิเท่าไหร่ และใช้เวลาในการที่จะถึงอุณหภูมิทำงานของมันกี่นาทีหรือกีชัวโมง ตอบผมหน่อยนะผมว่าในห้องนี้มี คนมีความรู้เรื่องนี้เยอะ ตอบเอาบุญหน่อย หรือตอบถูกใจ ว่างผ่านมาแถวบางบอน เดี๋ยวเลี้ยงอาชาสี่ขวด

ได้เสียงมาอีกนิดแต่ได้กลิ่นมาอีกตรึมครับ สำหรับตัว 116 ถ้าอยากเสียท่อดัง ผมเคยเจอเหตุการมาทีนึง ท่อโดนห้องโดยสารครับ เสียดังเพราะมากยังกะรถใส่ท่อสูตรเลย แต่ขับไกลๆนานๆลำคาญสุดๆครับขอบอก
ผมว่ามันก็ไม่ได้ดังอะไรสักเท่าไหร่นะครับ กลิ่นก็งั้นๆไม่ถึงกับแรงมากมาย ในส่วนตัวผมยังเชื่อเรื่อง ความสามารถของเครื่องยนต์ยุคใหม่ครับน้าโจ้
ถ้าว่างมาร่วมกิจกรรมกันหน่อยนะครับคิดถึง บ๊วบๆอย่าอ้างว่าไม่ว่างนะ

เป็นสาเหตุนึงคร้าบบ :i42: ที่พวกเราต้องช่วยกันปลูกป่าชดเชยสิ่งที่เราทำกัน...:smiley-transport029ไปช่วยกันปลูกป่ากานนนเร้ววว :smiley-transport025:smiley-transport025
ครับน้าเอ๋ ไม่เสียดายเวลาเลยที่ลึกซึ้งกับน้าเอ๋มานาน

yuwa_nan
15-08-2010, 10:34

ช่างที่ใหนครับเนี่ย ในเรื่องของเสียงผมว่าไม่แตกต่างจากเดิมามกนักได้เสียงเทอโบขึ้นนิดหน่อย ส่วนเรื่องกินน้ำมันขึ้นเนี่ยไม่ใช่แน่ๆถ้าขับตามปกติประยัดขึ้นด้วยครับ ส่วนเรื่องขายของผมขายได้ลูกละ 2500 (ถ้าจำไม่ผิดเพราะนานแล้ว)ครับในเวปเรามีคนรับซื้ออยู่