PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ** ผมผิดหรือ ** พี่ถึงมาขอคืนของ

น้องขาวมุก
17-09-2010, 10:10
ผมคิดอยู่นานนะครับ ว่าจะตั้งกระทู้นี้หรือไม่ แต่ผมต้องตั้งครับ ไม่อยากเจออะไรแบบนี้อีกแล้ว ผมขอตั้งที่นี่ที่เดียวนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าท่านนี้ดูมาจากเว็บนี้ หรือ เว็บรถ suv ที่รูปทรงเหมือนไทรทัน

จากกระทู้ขายท่อแทนแคทของผม http://www.thaitritonclub.com/forum/forumdisplay.php?f=243

มีลูกค้าท่านนึงจาก จ.ชลบุรี โทรมาสั่งท่อแทนแคท ของเครื่อง 3.2 ก็จัดทำและจัดส่งกันไปแล้ว และผ่านมาเมื่อ 2-3 วันที่แล้วถ้าจำไม่ผิด มีโทรศัพท์เข้ามาหาผม

* สวัสดีครับคุณปอง ผมที่สั่งท่อแทนแคท มาจากคุณ ประมาณเมื่อ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมอยากจะขอคืนของครับ(ตรงนี้ผมก็อึ้งๆนิดนึงครับ) เพราะผมเอาไปให้ช่างลองใส่แล้ว หน้าแปลนไม่สนิท มันรั่วครับ และช่างก็ได้ทะลวงท่อแคทเดิมผมใส่คืนในรถไปแล้ว ช่างบอกว่าทะลวงของเดิมนี่แหล่ะดีกว่า ผมขอคืนของได้มั้ยครับ *

ผมก็ตอบไปว่า ได้ครับ ผมรับคืนของ(เพราะผมคิดว่าหน้าแปลนมันคงรั่วจริง)

ผมก็บอกว่าเดี๋ยวผมได้ของแล้วผมจะโทรไปถามหมายเลขบัญชี ซึ่งเมื่อวานของก็มาถึงผมก็ได้ดูของผมแล้ว พอผมได้ดูของที่ส่งคืนมา จึงได้มาตั้งกระทู้นี้ครับ กับคำว่า **ช่างใส่แล้วหน้าแปลนมันไม่สนิท เลยจะขอคืนของ ** เดี๋ยวผมจะเอารูปให้ดูครับด้านล่าง ช่วยดูหน่อยนะครับ ว่านี่คือของที่ผมทำเครื่องหมาย ดอกจัน ** ไว้ หรือเปล่านะครับ

แต่ผม* รับปากไปแล้ว ว่าจะคืนเงินผมก็คืนครับ * และถ้าพี่ท่านนี้ได้เข้าอ่าน ผมขอให้พี่ติดต่อกลับมาหาผมด้วยครับ เพราะผมนึกว่าผมจดเบอร์โทรพี่ไว้ แต่ไปดูในสมุดรายชื่อลูกค้า ผมมีแต่ที่อยู่ผมคงลืมจดเบอร์โทรไว้ครับ ซึ่งเมื่อวานผมก็ไล่หาเบอร์พี่ด้วยการโทรออกไปเกือบ 10 สาย ก็ไม่ใช่ ผมเลยคงต้องรอพี่ติดต่อกลับมานะครับ ( ไม่คิดจะเบี้ยวครับ แต่ติดต่อไม่ได้ครับ )

http://upic.me/i/4b/0k8u1.jpg (http://upic.me/show/16457481)

http://upic.me/i/7d/g3fq2.jpg (http://upic.me/show/16457482)

http://upic.me/i/kf/5nuv3.jpg (http://upic.me/show/16457484)

MEAW_SAN
17-09-2010, 10:14
สะอาดเหมือนของใหม่เลยคร้าบบบ น้าปอง

aaa
17-09-2010, 10:17
สะอาดเหมือนของใหม่เลยคร้าบบบ น้าปอง
กริ๊งๆ ซิง ๆ เลยนะคร้าบบเนี่ย :kapook-17197-2309::kapook-17197-2309::kapook-17198-9597:

namwhanyo@hotmail.com
17-09-2010, 10:26
น้าปองโดนสับขาหลอกแล้ว...แต่ไม่เนียนอ่ะ..

nineyuth
17-09-2010, 10:31
ถ้าเขาไม่เอา เอามาบริจาคให้ผมก็ล่ายยย............อิอิ ใหม่เอี่ยมดีเจงๆ

:21-7:

joetriton
17-09-2010, 10:32
มันเป็นยังไงอ่ะ งง
รู้แต่ที่เห็นว่าเค๊าพ่นสีมา ขอระเอียดๆเลยจร้าปองคุง
ว่ามันแตกต่างจากตอนส่งไปยังไงบ้างค๊าบ:emo014hv3:

กรุงเก่า
17-09-2010, 10:33
ใจเย็นๆ ครับน้าปอง (แต่ผมเข้าใจน้าปองครับ) เรื่องการซื้อขายกันในเว็ป ผมว่าสมาชิกท่านนั้น คงเป็นสมาชิกทั่วไป หรือสมาชิกใหม่แน่ๆ เลยครับ เพราะจากที่ผมซื้อขายของต่างๆ ในเว็ปเรา ถ้าซื้อขายกับสมาชิกรุ่นแรกๆ เนี่ย พูดกันง่ายมากๆเลยครับ เพราะสมาชิกรุ่นแรกๆ ต่างคนต่างไว้ใจกันครับ คงไม่มีใครเอา ของไม่ดีมาโพสท์ขาย แบบย้อมแมว แต่แลกกับมิตรภาพในคลับแน่นอนครับ
ด้วยความเคารพครับ

น้องขาวมุก
17-09-2010, 10:36
มันเป็นยังไงอ่ะ งง
รู้แต่ที่เห็นว่าเค๊าพ่นสีมา ขอระเอียดๆเลยจร้าปองคุง
ว่ามันแตกต่างจากตอนส่งไปยังไงบ้างค๊าบ:emo014hv3:
สีนี่คือพ่นไปให้ลูกค้าครับ น้าโจ้

ตรงหน้าแปลนจะพ่นสีไปให้ครับ

พูดง่ายๆว่านี่คือสภาพของที่ส่งไปให้ลูกค้าครับ

น้องขาวมุก
17-09-2010, 10:37
ใจเย็นๆ ครับน้าปอง (แต่ผมเข้าใจน้าปองครับ) เรื่องการซื้อขายกันในเว็ป ผมว่าสมาชิกท่านนั้น คงเป็นสมาชิกทั่วไป หรือสมาชิกใหม่แน่ๆ เลยครับ เพราะจากที่ผมซื้อขายของต่างๆ ในเว็ปเรา ถ้าซื้อขายกับสมาชิกรุ่นแรกๆ เนี่ย พูดกันง่ายมากๆเลยครับ เพราะสมาชิกรุ่นแรกๆ ต่างคนต่างไว้ใจกันครับ คงไม่มีใครเอา ของไม่ดีมาโพสท์ขาย แบบย้อมแมว แต่แลกกับมิตรภาพในคลับแน่นอนครับ
น้าตั้ว ไม่ใช่คนในเว็บเราหรอกครับ เพราะไม่ได้ขับ ไทรทัน

at_lai
17-09-2010, 10:39
ไม่เข้าใจ ทำอะไรกัน...มันยังงัยครับน้า... อยากรู้ด้วยคน...
แต่ที่ดู หมายถึงของที่ซื้อไป ใช้งานไม่ได้แล้วส่งกลับมาแบบแปลสภาพ อย่างนี้หรือเปล่าครับ.. ''

foxcox
17-09-2010, 11:01
เค้าหวังดีคับพี่ปอง

ขัด พ่นสีใหม่คืนให้พี่คับ เพราะเค้าเป็นคนรักสะอาดคับ:emo013rk4:

Jui-Pearl_White
17-09-2010, 11:17
เท่าที่ดูก็คือ พี่แกยังไม่ได้ลองใส่ใดๆ ทั้งสิ้น คือแกคงไปทะลวงแคทเรียบร้อยแล้ว ในระหว่างที่สั่ง จะด้วยเหตุผลใดๆก็ไม่ทราบ แต่ก็น่าเกลียดครับ มีวิธีอื่นอีกตั้งเยอะ เช่น ประกาศขายต่อ หรือ ฝากขายก็ได้ ผมเข้าใจครับเรื่องคืนของที่ใช้ไม่ได้ ก็ไม่มีปัญหา แต่นี่มันโกหกกันครับ เพราะมันยังไม่ลองใส่เลย เป็นกำลังใจให้ครับน้าปอง

happymet
17-09-2010, 11:30
มันเป็นเรื่องของคนฉวยโอกาส คิดเองไม่เป็น อืม.. ประนามๆ

thitot_inkman@sanook.com
17-09-2010, 11:31
ผมว่า ตอนที่เอาไปเปลี่ยนช่างคงแนะนำให้ทะลวงแคทมากกว่า เปลี่ยนใหม่ครับ เลยไม่รู้จะใช้เหตุผลอะไร ในการคืนของ(ทั้งๆที่ซื้อไปแล้ว)

กรุงเก่า
17-09-2010, 11:52
การซื้อของในเว็ป สำหรับผมนะ ผมดู User name กับ เลข Ttc ก่อนเลย เพราะถ้าเลขแรกๆ ยูสเนมคุ้นๆ เนี่ย ความมั่นใจมาแล้ว 90% ครับ เพราะถ้าไม่โปร่งใสจริงๆ ค้าขายในเว็ปไม่ได้นานแน่นอนครับ
อย่างกรณีของน้าปอง ผมเลยมั่นใจ ว่าคู่กรณี ไม่ใช่สมาชิกคลับแน่นอน เพราะผมก็เห็นน้าปองทำมาจำหน่ายหลายปี มีปัญหาอะไร น้าปองก็รับผิดชอบในตัวสินค้าตลอดอ่ะครับ

non8114
17-09-2010, 12:00
รูน๊อตยังไม่ถูกเปิดซิงเลยอ่ะหุหุหุ....แล้วยังจะมีหน้ามาบอกอีกว่าใส่แล้วหน้าแปลนไม่สนิทหุหุหุ...คนหนอคนนนน

coppy42
17-09-2010, 12:07
น้าตั้ว ไม่ใช่คนในเว็บเราหรอกครับ เพราะไม่ได้ขับ ไทรทัน
ก็บอกแล้ว ว่ารวย/ไฮโซ อย่างเดียวใช่รถแบบนั้น ไม่ได้หรอก ...... เอาของไม่กี่บาทมาคืน ยอมแลกกับของเกือบสองหมื่น ฮ่าๆ ฉลาดล้ำโลก..:p..

ton20
17-09-2010, 12:11
ยังใหม่อยุ่ รูยังไม่โดนเปิดเลย

ARTHITL
17-09-2010, 12:19
ขอให้เวรกรรมนั้นตามทันครับ(เปนกำลังจัยครับ)

กรุงเก่า
17-09-2010, 12:30
ที่ผมมั่นใจนะครับ
1.ปัญหาไม่ได้เกี่ยวกับตัวน้าปองแน่นอนครับ
2.ปัญหาไม่ได้เกิดจากตัวสินค้าด้วยเช่นกัน ( ปัดโธ่ น้าปองเค้าทำมากี่ใบแล้วท่ออ่ะ แปลนมันก็ต่างกันนิดหน่อย 2500 กับ 3200 อ่ะ) คุณลองใส่ยังก็ไม่รู้
ดังนั้นปัญหาเกิดจากอะไร คุณคนซื้อนั่นแหละที่รู้ เพราะผมก็ไม่รู้ คริๆๆ
วิเคราะมาเป็นข้อๆ เลยตรู
ผม ตั้ว เอกซเรย์ ผมรับผิดชอบทุกการกระทำ และคำพูดครับ กร๊ากๆๆ

dsign
17-09-2010, 12:32
ก็บอกแล้ว ว่ารวย/ไฮโซ อย่างเดียวใช่รถแบบนั้น ไม่ได้หรอก ...... เอาของไม่กี่บาทมาคืน ยอมแลกกับของเกือบสองหมื่น ฮ่าๆ ฉลาดล้ำโลก..:p..

...แปลว่า...กว่าฉลาดใช่มั้ยครับป๋า ทิ้งของราคาหลักพัน ไปทะลวงของราคาหลักหมื่นทื้ง... :kapook-17198-9597:

showalid
17-09-2010, 12:36
เอาใจช่วยน้าปอง ราคาไม่กี่บาท

binary
17-09-2010, 12:43
มันน่านัก ...

กรุงเก่า
17-09-2010, 12:44
ขายของกับสมาชิกนอกคลับต้องทำใจครับน้าปอง สู้ๆ ครับ
ผมเคยเคทนึง น้าเค้าอยู่เชียงใหม่ สั่งของผม ผมส่งของให้ทางรถไฟ ไวดีอ่ะครับ ค่าส่งครั้งละเกือบ 300 ได้มั้ง ครั้งแรกบอกสั้นไป ส่งมาเปลี่ยน ส่งไปมาเปลี่ยนอยู่หลายครั้ง จนค่าส่ง จะเลยค่าโช๊คที่ซื้อไปอีก เพราะค่าส่งทุกเที่ยวผมออกให้เค้าอ่ะครับ ผมเลยไปสั่งตัวพิเศษมาให้ แต่ต้องรอ 2-3 วัน เค้าไปยกสูงเพิ่มมาอ่ะครับ
แค่ผมบอกรอ 2-3 วัน เค้าหาว่าผมจะโกง จะเชิดเงินเขา เค้าบอกพรุ่งนี้เขาจะไปแจ้งความจับผม ผมหล่ะขำกลิ้งเลย จาไปแจ้งตำรวจมาจับตรู 555+

jamboe
17-09-2010, 12:48
มันเป็นเรื่องดีที่ เขาเห็น ร้านน้าปอง มีมาตราฐาน เหมือนร้านค้าชั้นนำ(ไม่พอใจในตัวสินค้า ยินดีคืนเงิน - -")

น้องเจ้านาย
17-09-2010, 13:40
ผมว่าเจ้าตัวหน้าจะออกมาอธิบายบ้างนะและมาบอกเลขบัญชีด้วย
ผมอยากจะรอฟังอีกฝ่าย
ฝั่งนี้ผมเข้าใจ
:emo014hv3::emo014hv3::emo014hv3:

รัก
17-09-2010, 13:43
เชื้อโรคบางอย่าง มันก็ทำให้เราเข้มแข็งขึ้นครับ
ใจเย็นๆเก็บไว้เป็นอุทาหร น้าปอง แต่สำหรับผมคนในเวบผมเชื่อใจหมดนะเพราะเงินมันซื้อได้ไม่หมดทุกอย่างครับ

หมออ้วน
17-09-2010, 13:48
เป็นกำลังใจให้คับ

siwakorn8511
17-09-2010, 14:39
รูน๊อตยังไม่ถูกเปิดซิงเลยอ่ะหุหุหุ....แล้วยังจะมีหน้ามาบอกอีกว่าใส่แล้วหน้าแปลนไม่สนิทหุหุหุ...คนหนอคนนนน

เอ่อ...จริงของน้านนท์วะ..คนอะไรหล่อแล้วยังตาดีอีก(สีในรูที่พ่นยังติดอยู่เลย)

Aong_Chelsea
17-09-2010, 14:40
สู้ๆๆน้าปอง

MiNi_XXL
17-09-2010, 14:53
คนที่คืนมันโง่หรือฉลาดวะ ให้เค้าทะลวงแคทออกเนี่ย หรือว่าโดนร้านมัน

เป่าหู หลอกว่าทะลวงดีกว่า ไม่กี่ร้อย ส่วนร้านมันก็เอาผงแคทไปรวม ๆ

กันไว้แล้วก็ไปขาย แล้วก็บอกลูกค้าว่า มันขายไม่ได้หรือว่าได้ไม่กี่ตังค์

คงงั้นมั้ง ไอ้ลูกค้าก็หลงคารมคมหอกของมันไป

ไหนจะเสียทั้งของ เสียทั้งตังค์ แถมเสียรู้ เสียค่าโง่ให้เค้าอีกต่างหาก 5555 ฉลาดตายล่ะมึง

แล้วก็มาเนียนขอคืนของ เอาเถอะครับ ของอย่างงี้ มันมีกันตลอดล่ะ

ความเกรงใจ หรือ รับผิดชอบมันก็ต้องมี แต่ไม่ใช่มาหลอกลวง ตอแหล

โกหกกัน เพื่อที่จะเอาเงินคืน มันทุเรศว่ะ

ปล. ไม่ได้พาดพิงถึงใครนะครับ อย่าร้อนตัวเป็นอันขาด เด๋วจะเ้ข้าใจผิดกัน บอกไว้ก่อนเด๋วจะเคืองผมได้

NAMELESS
17-09-2010, 14:59
คิดในแง่ดี เค้าคงอยากเห็นว่าท่อแทนเป็นยังไงมั้งคับ(ไม่เคยเห็น):kapook-17198-9597:

ja_i
17-09-2010, 15:34
คนที่คืนมันโง่หรือฉลาดวะ ให้เค้าทะลวงแคทออกเนี่ย หรือว่าโดนร้านมัน

เป่าหู หลอกว่าทะลวงดีกว่า ไม่กี่ร้อย ส่วนร้านมันก็เอาผงแคทไปรวม ๆ

กันไว้แล้วก็ไปขาย แล้วก็บอกลูกค้าว่า มันขายไม่ได้หรือว่าได้ไม่กี่ตังค์

คงงั้นมั้ง ไอ้ลูกค้าก็หลงคารมคมหอกของมันไป

ไหนจะเสียทั้งของ เสียทั้งตังค์ แถมเสียรู้ เสียค่าโง่ให้เค้าอีกต่างหาก 5555 ฉลาดตายล่ะมึง

แล้วก็มาเนียนขอคืนของ เอาเถอะครับ ของอย่างงี้ มันมีกันตลอดล่ะ

ความเกรงใจ หรือ รับผิดชอบมันก็ต้องมี แต่ไม่ใช่มาหลอกลวง ตอแหล

โกหกกัน เพื่อที่จะเอาเงินคืน มันทุเรศว่ะ

ปล. ไม่ได้พาดพิงถึงใครนะครับ อย่าร้อนตัวเป็นอันขาด เด๋วจะเ้ข้าใจผิดกัน บอกไว้ก่อนเด๋วจะเคืองผมได้
ผมว่าถ้าเป็นอย่างที่ พูดจริงผมว่า คนนั้นเขาคงไม่อยากได้เงินคืนแล้วหละ แต่อยากได้ของไปแทน ( แต่ไม่แน่ใจว่าจะเอาไปทำอะไร ):kapook-17198-9597::kapook-17198-9597::i39::i39:

pod(pmmp)
17-09-2010, 15:41
สู้เค้าครับ น้าปอง

kamol
17-09-2010, 16:06
อืม......................
ให้กำลังใจน้าปอง...........

tanawat@yaso
17-09-2010, 16:08
...เป็นกำลังใจให้ครับน้าปอง...

joetriton
17-09-2010, 16:20
ที่ผมมั่นใจนะครับ
1.ปัญหาไม่ได้เกี่ยวกับตัวน้าปองแน่นอนครับ
2.ปัญหาไม่ได้เกิดจากตัวสินค้าด้วยเช่นกัน ( ปัดโธ่ น้าปองเค้าทำมากี่ใบแล้วท่ออ่ะ แปลนมันก็ต่างกันนิดหน่อย 2500 กับ 3200 อ่ะ) คุณลองใส่ยังก็ไม่รู้
ดังนั้นปัญหาเกิดจากอะไร คุณคนซื้อนั่นแหละที่รู้ เพราะผมก็ไม่รู้ คริๆๆ
วิเคราะมาเป็นข้อๆ เลยตรู
ผม ตั้ว เอ็กซ์เรย์ ผมรับผิดชอบทุกการกระทำ และคำพูด กร๊ากๆๆ
ด้วยความเคารพครับรักตาตั้วจังอ่ะ(คิดได้ไงเนี่ย ฮาดีค๊าบ) กร๊ากกกกกก ชอบๆๆๆ
โผมมีเพื่อนเป็นหมอดูแล้วค๊าบพี่น้อง555555+:i37:

joetriton
17-09-2010, 16:25
ปอง เราเป็นคนขายหนักแน่นไว้นะ เป็นกำลังใจให้ค๊าบ
...จริงๆแล้ว ของ(อะไหล่ทดแทน)ที่ซื้อไป ตามหลักคือ ไม่รับคืน แต่เปลี่ยนสินค้าได้...
*คนขาย ขายของที่ตนเองมีขาย*
*คนซื้อ ศึกษาข้อมูลก่อนจะซื้อ*
แล้วจะมาบอกทำไมเนี่ย555+(ผมเอง)ใครๆก็รู้เน๊อะ:kapook-17340-6327:

tanawat@yaso
17-09-2010, 16:38
...แคทราคาเกือบสองหมื่นเหรอครับป๋า...โอ้วววว..แม่เจ้าขายไปถูกจังเรา...:yociexpress09::yociexpress09:

MiNi_XXL
17-09-2010, 16:43
...แคทราคาเกือบสองหมื่นเหรอครับป๋า...โอ้วววว..แม่เจ้าขายไปถูกจังเรา...:yociexpress09::yociexpress09:

ไม่ต้องเศร้าครับ ในบรรดารถกระบะของเราเนี่ยรับซื้อแพงทีุ่สุดแล้วครับ

Ttriton
17-09-2010, 17:15
เป็นกำลังใจให้ครับน้าปอง.... :dcur002a:

tan immature
17-09-2010, 17:36
ปล่อยเค้าไปเหอะ...คิดถึงวันพรุ่งนี้ดีกว่า..เนอะ

yut
17-09-2010, 17:53
แบบนี้ก้อมีด้วย ซื้อแล้วคืน แถมมาโกหกกันอีก ทำไปได้

drummer
17-09-2010, 19:02
เย็นไว้ครับน้าปอง เดี๋ยวเค้าคงรีบติดต่อมาครับถ้าได้เข้ามาอ่าน

chaiyasit
17-09-2010, 20:30
เคยเจอเหมือนกันครับน้าปอง...(แต่ผมไม่ลงกระทู้ครับ)น้าปองใจเย็นๆค่อยๆแก้ไขครับน้า...ผมเอาใจช่วยครับ...
**แล้วไทเทเนี่ยมในแค็ต...ช่างเค้าคืนให้น้าคนที่ซื้อท่อน้าปองป่าว..ไม่รู้..??...**

lermtakeru
17-09-2010, 20:36
เหอๆ..เค้าคงลองแล้วจริงๆก้อได้ ลองเสร็จต๊าฟเกลียวใหม่แล้วพ่นสีให้ใหม่...อิอิ

saksiam
17-09-2010, 20:43
แคทาลิติกคอนเวอร์เตอร์ (catalytic converter) หรือเครื่องฟอกไอเสียเชิงเร่งปฏิกิริยา ซึ่งคนไทยนิยมเรียกสั้น ๆ ว่า "แคท" นั้น เป็นอุปกรณ์ทำหน้าที่ลดไอเสีย ที่เกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ของเครื่องยนต์ อุปกรณ์นี้เกิดจากแรงกดดันของภาครัฐ ในประเทศสหรัฐอเมริกาที่ต้องการให้รถ ยนต์ทุกคันที่ผลิตออกมาปลดปล่อยก๊าซพิษต่าง ๆ น้อยลง ทั้งนี้จากข้อมูลเกี่ยวกับการปล่อยไอเสียของรถยนต์ต่าง ๆ ที่ผลิตออกมาก่อนปี ค.ศ.1966 (พ.ศ.2509) พบว่าโดยเฉลี่ยแล้วรถยนต์ 1 คันที่วิ่งเป็นระยะทาง 1 ไมล์ (ประมาณ 1.6 กม.) มีการปล่อยสารไฮโดรคาร์บอน ซึ่งเป็นไอน้ำมันที่เหลือจากการไม่ถูกเผาไหม้ออกมาจำนวน 10.6 กรัม ปล่อยก๊าซคาร์บอนมอนอกไซด์ (carbon monoxide - CO) คิดเป็นน้ำหนัก 84 กรัม และปล่อยก๊าซไนโตรเจนออกไซด์ (nitrogenoxide - NOx) ออกมาคิดเป็นน้ำหนัก 4.1 กรัม แต่กว่าที่จะมีรถยนต์ติดแคทาลิติกฯ รุ่นแรกออกมาจำหน่ายก็ต้องรอถึงปี ค.ศ.1975 (พ.ศ.2518) แคทาลิติกฯ ที่ติดรถยนต์รุ่นแรก ๆ นั้นเป็นแบบ 2 ทาง (two-way catalytic converter) สามารถลดปริมาณก๊าซคาร์บอนมอนอกไซด์ และสารไฮโดรคาร์บอนได้เพียง 2 ชนิดเท่านั้น จนปลายทศวรรษที่ 70 จึงมีแคทาลิติกฯ แบบ 3 ทาง (3-way catalytic converter) ที่ลดได้ทั้งก๊าซคาร์บอนมอนอกไซด์ สารไฮโดรคาร์บอน และก๊าซไนโตรเจนออกไซด์

กรุงเก่า
17-09-2010, 22:05
รักตาตั้วจังอ่ะ(คิดได้ไงเนี่ย ฮาดีค๊าบ) กร๊ากกกกกก ชอบๆๆๆ
โผมมีเพื่อนเป็นหมอดูแล้วค๊าบพี่น้อง555555+:i37:
:yociexp55:ตาโจ้ ผมมีมุกฮาๆ อีกเยอะ เดี๋ยวงานบุญบ้านป๋าอ๊อดเจอกัน:kapook-17198-9597:รับรอง ฮาอุจจาระแตก อุจจาระแตนเลยคร๊าบบบบบ คริๆๆๆๆๆ:22emoticon-cartoon-
ด้วยความเคารพครับ...:i40:

W-ut
17-09-2010, 22:11
เออ..........เท่าที่อ่านมาตั้งแต่ต้น....ก็คือไม่เอาแล้ว....ว่างั้น
ฝากประชาสัมพันธุ์หน่อย นะครับ แบบว่าเรื่องไกล้เคียงกันเลย
ถังดักไอน้ำมันเครื่องที่โอนตังค์ให้ผมแล้ว ไม่ยอมมาเอาของ นานแล้วนะ ตั้ง 3 ใบ พี่จ่า น้านัท น้าปาเจโร่สปอตร์(ฝากน้องพี่เขา) ช่วยมาเอาหน่อยนะ รกบ้านอ่ะครับ..อิอิ มีงี้ป่าวปอง

MiNi_XXL
17-09-2010, 22:19
เออ..........เท่าที่อ่านมาตั้งแต่ต้น....ก็คือไม่เอาแล้ว....ว่างั้น
ฝากประชาสัมพันธุ์หน่อย นะครับ แบบว่าเรื่องไกล้เคียงกันเลย
ถังดักไอน้ำมันเครื่องที่โอนตังค์ให้ผมแล้ว ไม่ยอมมาเอาของ นานแล้วนะ ตั้ง 3 ใบ พี่จ่า น้านัท น้าปาเจโร่สปอตร์(ฝากน้องพี่เขา) ช่วยมาเอาหน่อยนะ รกบ้านอ่ะครับ..อิอิ มีงี้ป่าวปอง

ถ้าไม่เอาไป มันจะไปอยู่ในรถผมทั้ง 3 ใบนะครับ

decskong
17-09-2010, 22:29
ขอให้มีกำลังใจในการขายสินค้าที่ดีให้สมาชิกในคลับเราต่อไปครับน้า สุดท้าย.................ช่างมันเถอะ มีอีกหลายคนที่ยังสนใจสินค้าครับน้า อย่างน้อยสินค้าน้าปองไม่เน่าแล้วกัน

LuftWaffe
18-09-2010, 02:42
สู้ๆนะครับ

ISS_TT
18-09-2010, 07:16
ผมคิดอยู่นานนะครับ ว่าจะตั้งกระทู้นี้หรือไม่ แต่ผมต้องตั้งครับ ไม่อยากเจออะไรแบบนี้อีกแล้ว ผมขอตั้งที่นี่ที่เดียวนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าท่านนี้ดูมาจากเว็บนี้ หรือ เว็บรถ suv ที่รูปทรงเหมือนไทรทัน

จากกระทู้ขายท่อแทนแคทของผม http://www.thaitritonclub.com/forum/forumdisplay.php?f=243

มีลูกค้าท่านนึงจาก จ.ชลบุรี โทรมาสั่งท่อแทนแคท ของเครื่อง 3.2 ก็จัดทำและจัดส่งกันไปแล้ว และผ่านมาเมื่อ 2-3 วันที่แล้วถ้าจำไม่ผิด มีโทรศัพท์เข้ามาหาผม

* สวัสดีครับคุณปอง ผมที่สั่งท่อแทนแคท มาจากคุณ ประมาณเมื่อ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมอยากจะขอคืนของครับ(ตรงนี้ผมก็อึ้งๆนิดนึงครับ) เพราะผมเอาไปให้ช่างลองใส่แล้ว หน้าแปลนไม่สนิท มันรั่วครับ และช่างก็ได้ทะลวงท่อแคทเดิมผมใส่คืนในรถไปแล้ว ช่างบอกว่าทะลวงของเดิมนี่แหล่ะดีกว่า ผมขอคืนของได้มั้ยครับ *

ผมก็ตอบไปว่า ได้ครับ ผมรับคืนของ(เพราะผมคิดว่าหน้าแปลนมันคงรั่วจริง)

ผมก็บอกว่าเดี๋ยวผมได้ของแล้วผมจะโทรไปถามหมายเลขบัญชี ซึ่งเมื่อวานของก็มาถึงผมก็ได้ดูของผมแล้ว พอผมได้ดูของที่ส่งคืนมา จึงได้มาตั้งกระทู้นี้ครับ กับคำว่า **ช่างใส่แล้วหน้าแปลนมันไม่สนิท เลยจะขอคืนของ ** เดี๋ยวผมจะเอารูปให้ดูครับด้านล่าง ช่วยดูหน่อยนะครับ ว่านี่คือของที่ผมทำเครื่องหมาย ดอกจัน ** ไว้ หรือเปล่านะครับ

แต่ผม* รับปากไปแล้ว ว่าจะคืนเงินผมก็คืนครับ * และถ้าพี่ท่านนี้ได้เข้าอ่าน ผมขอให้พี่ติดต่อกลับมาหาผมด้วยครับ เพราะผมนึกว่าผมจดเบอร์โทรพี่ไว้ แต่ไปดูในสมุดรายชื่อลูกค้า ผมมีแต่ที่อยู่ผมคงลืมจดเบอร์โทรไว้ครับ ซึ่งเมื่อวานผมก็ไล่หาเบอร์พี่ด้วยการโทรออกไปเกือบ 10 สาย ก็ไม่ใช่ ผมเลยคงต้องรอพี่ติดต่อกลับมานะครับ ( ไม่คิดจะเบี้ยวครับ แต่ติดต่อไม่ได้ครับ )

http://upic.me/i/4b/0k8u1.jpg (http://upic.me/show/16457481)

http://upic.me/i/7d/g3fq2.jpg (http://upic.me/show/16457482)

http://upic.me/i/kf/5nuv3.jpg (http://upic.me/show/16457484)

ลองค่อยๆคุยกันครับ
ผมก็เคยใช้บริการกับน้าปองครับ
บอกกันตรงๆเลยนะครับ ใส่ตอนแรกก็ได้ยินเสียงวีดดังมาก
ตอนแรกคิดว่าเป็นเสียงโบ แต่ เอ..ทำไมมันดังจัง
เลยให้ช่างดูใหม่ ปรากฏว่าหน้าแปลนรั่วครับมันไม่สนิท
มีรอยควันไอเสียเป็นทางเลยครับ ตอนนั้นก็รู้สึกเซ็งนิดหน่อย
แต่คิดว่าการที่สมาชิกมาขายให้กับสมาชิกคงไม่ได้ตั้งใจ
และคิดว่าคงคุ้มค่ากับสมาชิกที่มาซื้อไป คืออยากแนะนำสิ่งดีๆให้สมาชิกท่านอื่น
ผมเลยบอกช่างช่วยเจียหน้าแปลนให้ใหม่ก็สนิทครับ
ผมคิดว่าเป็นงานแฮนเมคอาจจะมีผิดพลาดบ้างไม่เป็นไร
เพราะน้าปองคงตั้งใจทำจริงๆ พอรับได้
ไม่ได้มาคอมเพลนแต่เล่าให้ฟังเพื่อการพัฒนาสินค้าครับ
ของทำมาขายต้องดีขึ้นเรื่อยๆครับ ของดีต้องช่วยกันดันครับ
เป็นกำลังใจในการประกอบอาชีพต่อไป แต่อย่างว่าลูกค้าเขาก็ย่อมคาดหวังกับของที่ซื้อมาครับ ทำใจ:i37:

MEAW_SAN
18-09-2010, 08:45
เคยเจอเหมือนกันครับน้าปอง...(แต่ผมไม่ลงกระทู้ครับ)น้าปองใจเย็นๆค่อยๆแก้ไขครับน้า...ผมเอาใจช่วยครับ...
**แล้วไทเทเนี่ยมในแค็ต...ช่างเค้าคืนให้น้าคนที่ซื้อท่อน้าปองป่าว..ไม่รู้..??...**

มีแต่แพลททินัม กะโรเดียมมั้ง กิกิ เดาเอาครับ ตรูไม่รู้ ตรูมาววววววววว

**เอาฮาๆละกันนะครับน้าโจ...บ้านเรามีเงิน(ในขั้นตอนการตรวจ)ผ่านชัวร์100%...กร๊ากกกกกๆๆๆ**
...เพราะคนที่ตรวจ(เพื่อนผม)...รถมันก็ไม่ใส่แค๊ต..นี่คือนิสัยคนไทยที่ยังรักเรื่องความคล่องตัวของรถ(แรงนั่นแหละ)
**รวมถึงผมด้วย...ผมยอมรับ..**

เง้อออออออออ

วุฒิดักไอ

ง่าๆๆๆๆ 2 หมื่นกว่าเลยเด้อๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้องขาวมุก
18-09-2010, 08:57
บอกกันตรงๆเลยนะครับ ใส่ตอนแรกก็ได้ยินเสียงวีดดังมาก
ตอนแรกคิดว่าเป็นเสียงโบ แต่ เอ..ทำไมมันดังจัง
เลยให้ช่างดูใหม่ ปรากฏว่าหน้าแปลนรั่วครับมันไม่สนิท
มีรอยควันไอเสียเป็นทางเลยครับ ตอนนั้นก็รู้สึกเซ็งนิดหน่อย
แต่คิดว่าการที่สมาชิกมาขายให้กับสมาชิกคงไม่ได้ตั้งใจ
และคิดว่าคงคุ้มค่ากับสมาชิกที่มาซื้อไป คืออยากแนะนำสิ่งดีๆให้สมาชิกท่านอื่น
ผมเลยบอกช่างช่วยเจียหน้าแปลนให้ใหม่ก็สนิทครับ
ผมคิดว่าเป็นงานแฮนเมคอาจจะมีผิดพลาดบ้างไม่เป็นไร
เพราะน้าปองคงตั้งใจทำจริงๆ พอรับได้
ไม่ได้มาคอมเพลนแต่เล่าให้ฟังเพื่อการพัฒนาสินค้าครับ
ของทำมาขายต้องดีขึ้นเรื่อยๆครับ ของดีต้องช่วยกันดันครับ
เป็นกำลังใจในการประกอบอาชีพต่อไป แต่อย่างว่าลูกค้าเขาก็ย่อมคาดหวังกับของที่ซื้อมาครับ ทำใจ:i37:
ครับน้า ตรงนี้ผมเข้าใจดีครับ ว่าถ้าเกิิดการผิดพลาดขึ้นมา ผมจะเป็นคนรับผิดชอบคนแรก ก่อนไปถึงช่าง ผมก็ต้องขออภัยน้าด้วยที่มันเกิดขึ้นกับน้าอีกคน

ขอบคุณครับในคำติชม ผมก็เอาความผิดพลาดตรงนี้แหล่ะครับ มาปรับปรุงกันไปเรื่อยๆ แต่เหตุการณ์ครั้งนี้ มันเหนือความคาดหมายครับ

น้องขาวมุก
18-09-2010, 09:02
ขอบคุณมากๆครับ ในทุกกำลังใจ ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้ต้องการอะไรนะครับ เพราะผม รับปากไปแล้ว ว่ารับผิดชอบ ผมก็รับผิดชอบครับ แต่ต้องรอการติดต่อกลับมา

แค่อยากให้เป็นอุทาหรณ์ไว้ครับ ว่าเหตุการ์แบบนี้อาจเกิดกับทุกท่าน ทุกสายงานได้

ไม่อยากให้ใครเจอแบบผม และก็ไม่อยากให้ไปทำแบบนี้กับใครครับ

มีอะไรก็พูดกันตรงๆจะดีกว่าครับ

ปล.ผมรอการติดต่อกลับมาของพี่ท่านนี้อยู่นะครับ

foxcox
18-09-2010, 09:41
ขอบคุณมากๆครับ ในทุกกำลังใจ ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้ต้องการอะไรนะครับ เพราะผม รับปากไปแล้ว ว่ารับผิดชอบ ผมก็รับผิดชอบครับ แต่ต้องรอการติดต่อกลับมา

แค่อยากให้เป็นอุทาหรณ์ไว้ครับ ว่าเหตุการ์แบบนี้อาจเกิดกับทุกท่าน ทุกสายงานได้

ไม่อยากให้ใครเจอแบบผม และก็ไม่อยากให้ไปทำแบบนี้กับใครครับ

มีอะไรก็พูดกันตรงๆจะดีกว่าครับ

ปล.ผมรอการติดต่อกลับมาของพี่ท่านนี้อยู่นะครับ

เดี๋ยวจะติดต่อกลับไปคับ เรื่องอินเตอร์ ถ้าไม่คืนตังให้ ผมจะตามไปที่บ้านป๋าอ๊อดอีกที ถ้าไม่ได้ตัง ต้องมีสงคราม กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก:i37::i37::i37::i37:

fear_dark
18-09-2010, 10:43
ผมว่างานนี้น้าปองคงเสียความรู้สึกมากกว่า......ไอ้เรื่องเงินเรื่องของคงไม่เท่าไหร่........ยังไงก็อย่าพึ่งท้อนะครับน้าปอง.....เป็นกำลังใจให้นะครับ :kapook-17195-8823:

jacket
18-09-2010, 11:35
:kapook-17195-8823:
ครับน้า ตรงนี้ผมเข้าใจดีครับ ว่าถ้าเกิิดการผิดพลาดขึ้นมา ผมจะเป็นคนรับผิดชอบคนแรก ก่อนไปถึงช่าง ผมก็ต้องขออภัยน้าด้วยที่มันเกิดขึ้นกับน้าอีกคน

ขอบคุณครับในคำติชม ผมก็เอาความผิดพลาดตรงนี้แหล่ะครับ มาปรับปรุงกันไปเรื่อยๆ แต่เหตุการณ์ครั้งนี้ มันเหนือความคาดหมายครับ

เอาใจช่วยน้าปองครับ

ผมก็ไปใส่มาเหมือนกันครับ ตอนนี้เหยียบพอบูทมาแล้วมีเสียง แซ๊ดดด โหดดี อิอิ เดี๋ยวว่าจะเข้าไปให้ที่ร้านแก้ให้ครับ

เข้าใจเหมือนกันครับว่างานแฮนด์เมค ผมไม่ได้ซีเรียสอะไร คิดว่าเจียร์หน้าแปนใหม่ แล้วใส่ประเกนหน่อยก็จบแล้ว ทุกอย่างแก้ไขได้ครับ :kapook-17195-8823:

บางที ซื้อของจากใคร เราก็น่าจะมีน้ำใจให้คนขายด้วยนะครับ ตอนสั่งก็น่าจะรู้ รูปก็มีให้ดูตัวอย่าง ถ้าไม่มั่นใจว่าจะเอาแน่ อย่าไปสั่งเลยครับ คนขายเค้าเดือดร้อน

ขอบคุณครับ :kapook-17324-3522:

น้องขาวมุก
18-09-2010, 12:49
:kapook-17195-8823:

เอาใจช่วยน้าปองครับ

ผมก็ไปใส่มาเหมือนกันครับ ตอนนี้เหยียบพอบูทมาแล้วมีเสียง แซ๊ดดด โหดดี อิอิ เดี๋ยวว่าจะเข้าไปให้ที่ร้านแก้ให้ครับ

เข้าใจเหมือนกันครับว่างานแฮนด์เมค ผมไม่ได้ซีเรียสอะไร คิดว่าเจียร์หน้าแปนใหม่ แล้วใส่ประเกนหน่อยก็จบแล้ว ทุกอย่างแก้ไขได้ครับ :kapook-17195-8823:

บางที ซื้อของจากใคร เราก็น่าจะมีน้ำใจให้คนขายด้วยนะครับ ตอนสั่งก็น่าจะรู้ รูปก็มีให้ดูตัวอย่าง ถ้าไม่มั่นใจว่าจะเอาแน่ อย่าไปสั่งเลยครับ คนขายเค้าเดือดร้อน

ขอบคุณครับ :kapook-17324-3522:
ขอบคุณครับน้า เข้าไปแก้ไขได้เลยครับ

pojn
20-09-2010, 21:18
ต้องอย่างนี้ซิครับ ถึงจะเรียกว่ารักกันจริง
คืนไปแล้วสบายใจแล้ว คิดซะว่าซื้อหวยไม่ถูกแล้วกันครับ
เจอลูกค้าอย่างนี้ เฮ้อ