PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากลงกล่องยกหัวฉีดมันจะคุ้มค่าเงินที่เสียมั้ย

Wannboy
02-10-2010, 21:29
1.รถผมมีกล่องดันรางแล้วควรปรับบูสไปที่เท่าไรถึงจะดี (ทำท้ายรางแล้ว)

2.ถ้าผมจะไปลงกล่องยกในพื้นฐานรถที่เครื่องเดิมเนี่ย(ไม่ได้โมปั๊ม)เราจะได้ความแรงที่เพิ่มมามากน้อยแค่ไหนครับคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไหมครับ

3.การโมSCVทำให้รถแรงขึ้นจริงหรือ(ถ้าทำข้อ1มาแล้ว)

:m0002:

treesing
03-10-2010, 09:30
นี่ใช่บอยที่เคยเรียนอยุ่วิทยาการคอม ราชพัดกาญไช่ปะ ผมที่ขับคันสีดำสี่ประตู เรียนคอมธุรกิจอะจำได้มั้ย ตอนนี้ผมไส่ยกอยู่
1.รถผมมีกล่องดันรางแล้วควรปรับบูสไปที่เท่าไรถึงจะด ี (ทำท้ายรางแล้ว)
อันนี้ ผมทำท้ายรางมา 3.5 ปรับบูสอยู่ที่ 18-19 วิ่งแบบสบายๆคับ
2.ถ้าผมจะไปลงกล่องยกในพื้นฐานรถที่เครื่องเดิมเนี่ย (ไม่ได้โมปั๊ม)เราจะได้ความแรงที่เพิ่มมามากน้อยแค่ไ หนครับคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไหมครับ
ผมใช้อยู่ไม่ได้โมปั้มเหมือนกัน จะบอกว่าวิ่งดีขึ้นแน่ๆครับ แต่ความรู้สึกแต่ละคนจะบอกไม่เหมือนกันว่าแรงขึ้นมากน้อยเท่าไหน เรื่องคุ้มกับเงินมั้ย ต้องลองศึกษาดูครับแล้วแต่คนชอบ
3.การโมSCVทำให้รถแรงขึ้นจริงหรือ(ถ้าทำข้อ1มาแล้ว)
อันนี้ไม่ทราบครับต้องรอคนต่อไปมาตอบดูนะครับ

bomgrade
03-10-2010, 09:35
[quote=Wannboy;368818]1.รถผมมีกล่องดันรางแล้วควรปรับบูสไปที่เท่าไรถึงจะดี (ทำท้ายรางแล้ว)

ของผมอัดบู๊ตไป 18 ปอร์นครับ ผมว่ากำลังดีถนอมโบครับ เวลาพีคๆ อาจจะวิ่งไปถึง 20 ปอร์นครับ เผื่อไว้หน่อยปลอดภัย

2.ถ้าผมจะไปลงกล่องยกในพื้นฐานรถที่เครื่องเดิมเนี่ย(ไม่ได้โมปั๊ม)เราจะ ได้ความแรงที่เพิ่มมามากน้อยแค่ไหนครับคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไหมครับ

ความคุ้มค่ากับการลงทุนคิดไม่ได้ครับเพราะ แต่ถ้าคุ้มค่าทางใจล่ะ คุ้ม เพราะรถแรงขึ้นมีพละกำลังมากขึ้น ขับสนุกขึ้น

ก็เหมือนกับการให้ปั๊มตัวใหญ่มาใส่ทำให้แรงดันน้ำมันเพิ่มมากขึ้น แต่ถ้าเพิ่มปั๊มแล้วไม่เพิ่มทางหัวฉีดแรงดันมันเยอะ หัวฉีดก็พัง ระวังปัญหาที่จะตามมาด้วยน่ะครับ

Wannboy
03-10-2010, 09:45
ถ้าเราใส่ยกหัวฉีด(มีดันแล้ว)ความรู้สึกมันจะเพิ่มมาเยอะมากไหมบอกเปง%ก็ได้หรือบอกเปงวินาทีก็ได้ถ้านำไปวิ่งจับเวลา

ทำในรถเดิมๆนะ โบเดิม ปั๊มเดิม ทำท้ายรางอย่างเดียว

Wannboy
03-10-2010, 09:47
นี่ใช่บอยที่เคยเรียนอยุ่วิทยาการคอม ราชพัดกาญไช่ปะ ผมที่ขับคันสีดำสี่ประตู เรียนคอมธุรกิจอะจำได้มั้ย ตอนนี้ผมไส่ยกอยู่
1.รถผมมีกล่องดันรางแล้วควรปรับบูสไปที่เท่าไรถึงจะด ี (ทำท้ายรางแล้ว)
อันนี้ ผมทำท้ายรางมา 3.5 ปรับบูสอยู่ที่ 18-19 วิ่งแบบสบายๆคับ
2.ถ้าผมจะไปลงกล่องยกในพื้นฐานรถที่เครื่องเดิมเนี่ย (ไม่ได้โมปั๊ม)เราจะได้ความแรงที่เพิ่มมามากน้อยแค่ไ หนครับคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไหมครับ
ผมใช้อยู่ไม่ได้โมปั้มเหมือนกัน จะบอกว่าวิ่งดีขึ้นแน่ๆครับ แต่ความรู้สึกแต่ละคนจะบอกไม่เหมือนกันว่าแรงขึ้นมากน้อยเท่าไหน เรื่องคุ้มกับเงินมั้ย ต้องลองศึกษาดูครับแล้วแต่คนชอบ
อันนี้ไม่ทราบครับต้องรอคนต่อไปมาตอบดูนะครับ

ใช่ครับ

treesing
03-10-2010, 12:26
บอยเล่น msn มั้ยแอดมาคุยกัน
treesing_bew@hotmail.com นี่เมล์ ผมนะ ผมชื่อบิ๋วนะ

chanchung
03-10-2010, 20:26
ถ้าเราใส่ยกหัวฉีด(มีดันแล้ว)ความรู้สึกมันจะเพิ่มมาเยอะมากไหมบอกเปง%ก็ได้หรือบอกเปงวินาทีก็ได้ถ้านำไปวิ่งจับเวลา

ทำในรถเดิมๆนะ โบเดิม ปั๊มเดิม ทำท้ายรางอย่างเดียว
ตามที่ผมพอทราบน่ะ ปลายผมว่ารถเดินดีกว่า ไม่มียกแน่นอนครับ แต่ผมไม่รู้เป็น%

และสิ่งที่ตามมาก็คือ อาการครัชลื่น ต้องเปลี่ยนหวีครัช+ผ้าครัชใหม่ ความร้อนมา ต้องอินเตอร์ซักใบ หม้อน้ำอลูมิเนียมซักลูก เบรคหน้าขยายจานเปลี่ยนปั๊มเบรค เพื่อความปลอดภัย

รอท่านอื่นต่อน่ะครับ.:007::007::007:

Wannboy
03-10-2010, 20:39
ตามที่ผมพอทราบน่ะ ปลายผมว่ารถเดินดีกว่า ไม่มียกแน่นอนครับ แต่ผมไม่รู้เป็น%

และสิ่งที่ตามมาก็คือ อาการครัชลื่น ต้องเปลี่ยนหวีครัช+ผ้าครัชใหม่ ความร้อนมา ต้องอินเตอร์ซักใบ หม้อน้ำอลูมิเนียมซักลูก เบรคหน้าขยายจานเปลี่ยนปั๊มเบรค เพื่อความปลอดภัย

รอท่านอื่นต่อน่ะครับ.:007::007::007:

ทำครัชมาแล้วครับ อินเตอร์พลัสอลูมิเนียมดัดทราย

aj anucha
03-10-2010, 21:15
กล่องยกใส่แล้วแรงขึ้นเห็นๆครับ คุ้มไหมก็แล้วแต่ความพอใจของเจ้าของรถครับ
scv ทำก็ดีครับทำให้แรงดันไม่ค่อยตก....

treesing
03-10-2010, 22:20
รถผมเปิดทั้งดันทั้งยกคลัชลื่นคับยกอย่างเดียวปลายไม่มาแต่มีดันด้วยปลายมาไวแบบรู้เรื่องเลยครับ

W-ut
03-10-2010, 23:44
แรง..มันแรงแน่นอน..ยกมากแรงมาก....ยกน้อยแรงน้อย..แต่ถามว่าอยากได้แบบไหน
ได้กล่องไปแล้ว มีอะไรให้ทำอีกเพียบ....ชวงล่าง ระบบส่งกำลัง การทรงตัว การเตรียมความพร้องให้เครื่องยนต์ ...นึกแล้วกลุ้ม
ทั้งหลายทั้งปวงอยู่ที่ความพอใจ ของเจ้าของเงินเป็นหลัก