PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : วันรับรถใครเล่นของมั้ง? บอกๆกันครับ

chanwiputn
16-12-2010, 01:24
ส่วนตัวแล้วผมดูฤกษ์อย่างเดียว
-แต่มีเพื่อนผมถือเคล็ดให้เมียเป็นคนขับออกจากโชว์รูม
แล้วให้แม่เป็นคนนั่งคนแรก แล้วบอกว่าบางคนมีอันเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วย
อะไรประมาณนั้น

เพื่อนๆหล่ะครับ ถือฤกษ์แบบใหนบ้างครับ
**ลืมอย่างหนึ่งผมล๊อกเลขทะเบียนด้วย ไม่ใช่เลขตอง
แต่เว้นเลขที่เราไม่ชอบครับ

Tadpole
16-12-2010, 02:29
คนส่วนใหญ่มักจะดูฤกษ์ดูยามกันแต่สำหรับผมถือฤกษ์สะดวก ถ้าไม่ประมาทโอกาสเกิดอุบัติเหตุก็น้อยหรือจากหนักก็จะเป็นเบา ผมเคยเห็นคนดูดวงดูฤกษ์เป็นอย่างดีขับกลับจากโชว์รูมไม่ทันถึงบ้านก็ชนซะแล้ว :doraemon8:

Yo GLV
16-12-2010, 11:06
ผมดูวันใน ปฏิทิน ครับ แล้วก้อออกรถตามวันสะดวก

แต่ที่น้าพูดผมงงอ่ะครับ

ให้เมียเป็นคนขับ แล้วให้แม่นั่งเปนคนแรก อ่อ แล้วเมียไม่ใช่คนนั่งคนแรกหรอครับ

อิอิ ล้อเล่นครับน้า

TOM3
16-12-2010, 11:45
ผมออกรถวันคริสมาสปีที่แล้วครับ พอดีตรงกับวันศุกร์(ขับแล้วมีความสุข) เซลล์โทร.มาบอกให้มารับรถวันศุกร์ เอาสะดวกทุกฝ่ายครับ ไม่ใช่เราสะดวก แต่ไปบีบบังคับเซลล์หรือคนอื่นก็คงไม่เหมาะ บางคนไปดูฤกษ์ต้องออกรถตี 5:09 ลำบากเซลล์ต้องมาเปิดโชว์รูมตั้งแต่ก่อนไก่โห่ ลำบากตั้งแต่ต้นต่อไปจะดีได้อย่างไร ทั้งเจ้าของรถ ทั้งเซลล์ พอรถเลี้ยวออกจากโชว์รูมอาจได้แถมคำสรรเสริญบรรพบุรุษไล่หลัง อุบัติเหตุเกิดจากคนบังคับรถ ไม่ได้อยู่ที่ฤกษ์ยาม สีรถ ฯลฯ:kapook-17340-6327:

POMPOM
16-12-2010, 13:27
ของผมออกวันพฤหัส ถือเป็นวันครูครับ
แม่บิดกุญแจสตาร์ท พ่อขับออกจากศูนย์
ไม่เคยเข้าวัดไปเจิม ทุกวันนี้ยังไม่เคยมีอุบัติเหตุรุนแรงเลยสักครั้ง
ทั้งนี้ทั้งนั้น มันอยู่ที่ตัวเราต้องขับรถด้วยความไม่ประมาทครับ :smiley-transport005

3peenong
16-12-2010, 22:17
แต่ผมว่าสีรถ กับฤกษ์ยาม มันมีผลน่ะคับรถผม2 คัน คันแรก พ่อซื้อดูวัน เวลา สี ออกครบทุกอย่าง แต่คันที่ 2 รีบคับเนื่องจากได้เงินมาแบบง่ายๆ กลัวว่าเงินจะออกไปง่ายๆ ด้วยเลยต้องหาไรมาเล่นก่อน ไปเลยคับวันอาทิต ข้างแรมด้วย จ่ายเงินสด บอกเค้าว่าสีไรก็ได้ แต่ดวงผมไม่ตรงกับสีน้ำเงิน เซลล์บอกว่ามีแต่สีน้ำเงินก็เลยเอามากะจะแก้เคล็ต ขับมายังไม่ถึงบ้านเลยจอดปั๊ม 18 ล้อถอยมาเยียบเฉย เซงจัด

Barbarian
16-12-2010, 23:03
จะออกขาวมุกเดือนหน้า ถ้าดวงบอกว่าไม่ดีจะให้ทำไงดีนะ

Barbarian
16-12-2010, 23:11
ผมว่าตอนขับออกมาเราน่าจะขับเองนะครับ เพราะรถเราเราใช้เอง

chanwiputn
17-12-2010, 00:45
พอดีดูฤกษ์มากไปหน่อย ดูไปดูมาก็ได้ข้อสรุปวันจันทร์ที่27.12.2553นี้
เวลาระหว่าง 12.00-14.00น. กะจะให้แม่ไปรับรถด้วย ให้แม่เป็นคนบิดกุญแจStartจ๊ะ

akarat_tom
22-12-2010, 20:55
ตัดสินใจซื้อ และโทรหาเซลล์บ่าย 3 โมงวันศุกร์
ต่อรองราคา และของแถมเรียบร้อย
แล้วขอรับรถเช้าวันอาทิตย์เลย
เซลล์บอกว่าไม่ทัน ต้องติดตั้งของแถมให้หลายรายการ
เลยบอกไปว่า ถ้าไม่ได้ไม่เอา ฤกาษ์ดีวันนี้(จริงๆแล้วอ้าง ไม่ได้เชื่อฤกษ์อะไรเท่าไหร่)
เซลล์วางสายไปสัก 15 นาที โทรกลับมาบอกได้คะ

วันออกรถ เอาไปหมด ทั้งพ่อ แม่ แม่คนที่2(ก็เมียนะแหระ)
แล้วก็เลยพาไปไหว้พระที่วัด เพื่อความเป็นสิริมงคลซะหน่อย
พร้อมกับขอทองที่องค์พระ มาติดที่บังแดดด้านคนขับด้วย(ไม่ชอบเอารถไปเจิมมันดูเลอะเทะ)
เพราะคิดว่าจะดีหรือไม่ อยู่ที่เราคนขับ ถ้ามีสติ ไม่ประมาท โอกาศเกิดอุบัติเหตุก็ไม่น่ามี

ทุกวันนี้ยังไม่มีอุบัติเหตุแม้แต่น้อยครับ