PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนถามพี่ๆ น้องๆด้วยครับ

bigben
04-01-2011, 22:35
สวัสดีพี่ๆน้องๆในคลับด้วยสมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

พอดีนัดรับรถวันพฤหัสที่ 6 มกราคมนี้จะได้ใช้มิตซู

สมใจซะทีหลังจากเพื่อนลองให้ใช้ดูแล้วจะติดใจ(ฟังแล้ วทะแม่ง)

รถผมพลัสสีขาว4ประตูตัว2011จะเปลี่ยนล้อเป็น265/60r18อ่ะคับ

ยางsuvที่เป็นขอบ18 มีรุ่นไหนน่าใช้สุดครับ

หมายเหตุ..รถไม่ค่อยได้ใช้ครับอาจจะทุกวันแต่วันละไม ่กี่กิโลเมตรครับอยาก

ได้ยางราคาพอประมาณกลัวยางจะเสื่อมก่อนสึกอ่ะครับพอเ ปลี่ยน

ใหม่อีกทีจะได้ไม่เจ็บตัวเยอะหรือจะไปเล่นขอบ16เท่าเ ดิมแต่เปลี่ยน

แม็กให้หน้ากว้างซัก 8 แล้วใช้ยางเบอร์265/70r16 ดีกว่ามั้ยแล้ว

ยางsuvขอบ16มีตัวไหนน่าใช้บ้างไม่ค่อยลุยครับใช้ถนนเ รียบ

ซะส่วนใหญ่แล้วขับรถค่อนข้างเร็วด้วยครับรบกวนแนะนำด ้วยครับ

กระทู้เก่าๆผมไปตามอ่านแล้วเหมือนตอบโจทย์ตัวเองยังไ ม่ครบ

สุดท้ายนี้ขอให้พี่ๆน้องๆชาวไทรทันคลับสุขภาพแข็งแรง

ร่ำรวยเงินทองสมความปรารถนาทุกประการในปีใหม่นี้ด้วย ครับ

(หมายเหตุมันช่างยาวเหลือเกิน) อิอิอิ

MiNi_XXL
06-01-2011, 22:58
สงสัยที่เจอกันวันนี้ที่อู่พี่โย่งแน่ ๆ เลยใช่มั้ยครับ สำหรับเรื่องยางไม่ถนัดเท่าไหร่อ่ะ ต้องดูงบ+กับความชอบของลายล่ะครับ

AKNet
07-01-2011, 15:35
กูรูเรื่องยางมาตอบหน่อยเร็วๆๆๆ

bigben
09-01-2011, 01:22
ตอบพี่ MiNi XXL ใช่ครับพี่ รถใหม่ยังไม่ค่อยกล้าขับเท่าไหร่มันใหญ่โตมากมาย

รถพี่สวยดีครับเอาไว้วันอาทิตย์ไหนว่างๆจะเข้าไปนั่งเล่นอู่น้าโย่งบ้างครับพี่