PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอเสียงคนใช้สปริงโหลดของ แมนตัส หน่อยครับ

t_cheaer_o
19-01-2011, 12:10
ตอนนี้ผมกำลังหาสปริงโหลดอยู่ครับ ดูๆแมนตัสไว้ครับพี่ๆที่ใส่อยู่ช่วยบอกด้วยครับ
ว่าใส่แล้วเป็นไงบ้าง และถ้าจับคู่กับโช๊คคายาบาแล้วโอเครึป่าวครับ ผมขับรถเร็ว 140-150 ตลอด ชุดนี้จะเหมาะรึป่าวครับ หรือมียี่ห้ออื่นแนะนำด้วยครับ รถผม cngครับ

anan_ch
19-01-2011, 12:39
รอฟังด้วยคนครับ

myjoefiend
06-02-2011, 16:40
ผมโหลด หน้า 2 หลัง 3 เปลี่ยนสปลิงโหลดโนเนม กะโช๊คโหลด น้ำมันแบบเข้าโค้งแล้วเหวี่ยงแต่นุ่มพอประมาณ หลัง เอาแหนบบันทุกออก ต้องบันทุกของ ค่อยขับนุ่มหนึบครับ 150 ลูดเนียรกว่าขับชิวๆ ผมว่าแค่อย่าใช้สปริงตัดก็น่าจะโอแล้วละครับ แต่ถ้าได้สปริงดีๆกะโชคดีๆก็ดีน๊ะครับ จะได้เปลี่ยนตามบ้าง อิอิ ที่แน่ๆ ตอนเอารถไปปรับตั้ง 0 ถ่วงล้อ อย่าลืมตรวจสอบให้แน่ชัดและอย่าลืมดูว่าทางร้านตั้งให้ถูกต้องรึปล่าว ผมเจอ บีคิ๊ก ล่อซะหน้ายางกินในแถบเดียวเพราะค่า องศาล้อปรับผิดทาง แถมไม่รับผิดชอบขนาดอยู่ในประกัน บอกว่ารถโหลดกินในทุกคัน ตอนนี้ผมไปแก้มาแล้ว ขับสบายใจขึ้นเป็นกองเลย ยังไงก็อย่าลืมดู ทางร้าทำการตั้ง0องศาล้อด้วยน๊ะครับ
:kapook-17193-7653: เอาตัวอย่างมาให้ดูครับ ของผมรถโหลด บีคิ๊กมันล่อแบะล้อรถให้ผมแบบภาพกลางเลย (สงสัยมันนึกว่ารถผมยกสูง) กินในแบบอุบาทได้ใจครับ เซ็งเป็ด อึ้งกับ ร้านที่ตั้งให้ใหม่ เลยไม่แปลกใจเลยว่าทำไมมันถึงกินในได้ถึงขนาดนี้ ระวังกันด้วยน๊ะครับ เรื่ององศากับความสูงต่ำของรถ อยู่ที่ความชำนาญของพนักงานและอุปกรณ์เน้นๆครับ รถใครกินยางแบบเห็นๆก็อย่าชะล่าใจปล่อยไว้นานน๊ะครับ

nokia
15-02-2011, 19:59
ไม่มีใครตอบเลย ผมอยากรู้เหมือนกัน หาซื้อได้ที่ไหน

ball-TriTon
21-02-2011, 11:46
อีกหนึ่งเสียงครับ ผมใช้สปริงโหลด แมนตัส 2.5 " ครับ หลังโหลด 4 " ครับ