PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เรื่องสวิตซ์เกียร์ออโต้

chaiauto
03-02-2011, 11:21
เพื่อนๆ มีใครเจอเหมือนผมไหม พอดีเอารถเข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ แล้วศูนย์เครมกรองดีเซลและอัพโปรแกรม แล้วก็ตัวยู แต่พอมาใช้แล้วมีปัญหาเรื่องสตาร์ตอนเช้ายากและ มีควันขาวออกมาเยอะมาก 2 ครั้ง แล้วก็กินน้ำมันมากกว่าเดิม แล้วเกียร์เวลาเปลี่ยนมันรู้สึกว่าไม่เนียนเหมือนเก่า ก็เลยหาเวลาไปเข้าศูนย์ใหม่ก็ไปเข้าเมื่อวาน ปรากฏว่าเช็คแล้วปกติหมด ช่างเลยให้ทิ้งรถไว้แต่ที่ถามเห็นว่าน่าจะเป็นที่สวิตซ์เกียร์มีปัญหาเลยทำให้กินน้ำมัน ซึ่งผมยังรู้สึกว่ามันไม่ใช่เพราะก่อนหน้านี้มันไม่เป็นไรปกติ ตั้งแต่อัพโปรแกรมมาก็เจอปัญหาเลย เพื่อนๆ คิดว่าไงครับ:yociexpress09:

coppy42
03-02-2011, 11:36
ก็ไม่เป็นครับ อัพมา2ปีกว่าแล้ว สวิทย์คุมเกียร์ก็ไม่มีปัญหา มีอะไรตัดต่อสายไฟมั่งป่าวครับ ต้องแจ้งศูนย์ไปด้วย
รอฟังข่าวครับ

tong93
03-02-2011, 21:23
ปูเสื่อรอฟัง เพิ่งเคยใช้เกียร์ ออโต้

kaigg
04-02-2011, 19:20
ผมเป็นตรงพี่ขับแล้วไม่เหมือนเดิมเพราะเค้าเลินนิ่งมา ใช้ไปสักพักก็เหมือนเดิม
เรื่องสตาร์ทไม่น่าจะเป็นเพราะโปรตัวใหม่สตาร์ทง่าย กว่าตัวเก่า

chaiauto
07-02-2011, 09:13
แก้แล้วทางศูนย์แจ้งว่าเกิดจากโปรแกรมแล้วผมถามว่าทำอย่างไร เค้าแจ้งว่าลงโปรแกรม V7 ใหม่ ตอนนี้กลับมาใช้แล้วเรื่องระบบเกียร์หายแล้วใช้งานปกติ แต่กินน้ำมันนี้สิกำลังจะจับใหม่ครับ:smiley-transport032