PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เกี่ยวกับ Gps ครับ

didE1234
04-02-2011, 22:19
พอดีตลอดเดือน เม.ย. นี้ ผมมีต้องติดตาม ผ.บ. ที่บ้านไปที่ ออสเตรเลีย

โดยผมจะนำเอา MTB ไปปั่นที่โน่นด้วย จะเอา GPS ทรง I phone ที่ขายอยู่

ด้านขวามือ จะเอาไปนำทางที่โน่นด้วยจะเอาไปใช้ได้ไหมครับ เมืองใหญ่ๆทั้ง

นั้นที่ผมว่าจะเอาจักรยานไปปั่นเที่ยวที่ Brisbane Gold Coast กับที่ Sydney

ครับ (ผมไม่เคยใช้ gps เลย เคยแต่ทำการบ้านกับ google earth มาตลอด)

suwankorn
04-02-2011, 23:42
ขอแนะนำให้เข้าไปที่ Thai TBM.com ที่นี่เขาชำนาญเรื่องGPSมากครับ แต่ที่เขาเล่นกันราคาก็หลายตังค์อยู่เพราะเป็นแบบ aut door ซึ่งสมบุกสมบันมาก และต้องโหลดแผนที่ออสเตรเลียมาด้วยเพราะที่เราซื้อทั่วไปเขาจะให้แผนที่ประเทศไทยมา ผมแนะนำว่าตอนซื้อคุยกับคนขายไปเลยว่าขอแผนที่ออสเตรเลียด้วย โปรแกรมทั้งหมดและเสียงนำทางเป็นภาษาอังกฤษ แต่เรื่องนี้คงไม่มีปัญหาสำหรับน้า ไปถึงออสเตรเลียแล้วอย่าลืมส่งรูปมาอวดสมาชิกที่เมืองไทยด้วยนะครับ ขอให้เที่ยวอย่างมีความสุขครับผม

didE1234
05-02-2011, 10:26
ขอบคุณครับ