PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เครื่องยนต์มีเสียงดัง เหมือนเหล็กกระทบกัน ในรอบเดินเบา ช่วยไขปัญหาหน่อยครับผม

Offside
10-04-2011, 23:38
รถ triton Plus 140 แรงม้า ปี 2011 ครับ ขับมา 3000 กว่าโลเองครับผม
คือว่า เวลา star รถเสร็จ 1-2 นาทีแรกเครื่องดังปกติครับ พอ 2-3 นาทีต่อมาก็จะมีเสียงดังเหมือนเหล็กกระทบกันดังขึ้นมา แก็กๆๆ (เสียงไม่ดังมากนะครับ ) แล้วก็ดังได้ไม่เกิน 1 นาที ก็เงียบหายไปแล้วก็กลับมาเป็นปกติครับ และก็ไม่มีเสียงดังอีกเลยครับ ผมเนี้ยได้ลอง ดับเครื่อง แล้วก็ star ใหม่ อยู่หลายครั้งเลยครับ แต่ก็มีเสียงเหมือนเดิมครับ อาการแบบนี้มันเป็นปกติใช่ป่าวครับ เหมือนกับว่าระบบอะไรซักอย่างมันกำลังทำงานอยู่อ่ะครับผม

อีกอย่างครับ ไอ้ตัว อินเตอร์ คูลเลอร์อ่ะครับ มันมีแมลงติดอยู่เต็มไปหมดเลยอ่ะครับตรงช่อง ซี่เล็กๆ อ่ะครับ แล้วมันจะทำให้มีผลกระทบกับอินเตอร์คูลเลอร์ หรือป่าวครับผม ชี้แนะหน่อยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับผม:emo022nj0: