PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : การเปลี่ยนสัญญาเช่าซื้อครับ

a-care
20-05-2011, 16:24
อยากถามน้า ๆ น๊ะครับ พอดีผมจะทำการโอนสิทธิการเช่าซื้อรถจากแฟน มาเป็นชื่อผม อ่ะครับ ขอทราบเรื่องประกันภัยอ่ะ จำเป็นหรือไม่ต้องเป็นชั้น 1 เท่านั้นหรือไม่ครับ พอดีรถเพิ่งทำประกันชั้น 2 พลัสมา ตอนเดือน มค. เองครับ รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ

ta-jo
20-05-2011, 22:16
ประกันภัยจะไม่ทำ หรือจะเปลี่ยนประเภท หรือจะเปลี่ยนบริษัทประกันภัย ย่อมทำได้ครับ
แต่ส่วนมากเมื่อผ่านปีแรกที่แถมฟรีจากรถมาแล้ว ส่วนมากก็จะหาบริษัทที่เบี้ยประกันถูก
เพื่อลดภาระค่าใช้จ่าย แต่เงื่อนไขบางอย่างอาจจะลดน้อยถอยลงไป สุดแล้วแต่จะพิจารณากันดูนะครับ
ส่วน พรบ.ต้องทำครับเป็นกฏข้อบังคับ ที่รถจะต้องมีทุกคันและที่สำคัญต้องใช้ต่อภาษีประจำปีของรถด้วยครับ

a-care
21-05-2011, 16:51
ขอบคุณครับ มีเพิ่มเติมอีกไหมครับ