PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จะเปลี่ยนโช้คต้องเปลี่ยนสปริงไหมครับ??

Nutty kh
21-06-2011, 12:05
พอดีโชคเก่ามันวิ่งร่อนๆแล้วก็ว่าจะเปลี่ยนใหม่ เล็งverdantไว้
เลยอยากรู้ว่าต้องเปลี่ยนสปริงไหมครับ?
ขอบคุณครับ

Yo GLV
21-06-2011, 12:35
อ่อ ขอบอกก่อนครับ ความคิดของผมคนเดียวผิดถูกขออภัยครับ

ไม่จำเปนครับ แต่ถ้าเปลี่ยนก้อดีครับ เท่าที่ผมคุยกับร้านที่รับทำโช๊ค ไม่ขอเอ๋ยล่ะกันครับ

เค้าบอกว่า สปริงของไททัน เราดีอยู่แล้ว ไม่จำเปนต้องเปลี่ยน ครับ แต่ถ้าจะให้ดี เปลี่ยนก้อได้ครับ

ส่วนรถผมตอนนี้เปลี่ยนโช๊คสี่ต้น แต่สปริงเดิมครับ ว่าจะเปลี่ยนสปริงอยู่ครับครับ และก้อยังไม่ได้จัดการแหนบหลัง

ร้านเค้าก้อบอกอีกเช่นกัน ฟังมาหลายร้าน มากกว่า สามร้านครับ บอกว่า แหนบไทรทันดีอยู่แล้ว แต่ผมว่าแข็งอยู่

จะดัด ปลายแหนบบรรทุก ลงครับ เพื่อให้นิ่มลง แต่ยังไม่ได้ไปทำเลยครับ สปริงทำให้โช๊คนุ่มขึ้นครับ และทำหน้าที่หยุดการเต้นของโช๊ค ครับ

ผิดถูกขออภัยครับ

เซ็งเป็ด
21-06-2011, 23:41
สปริงเดิมก็ได้ครับแต่อย่าไปตัดนะครับเสียค่าk

mckyparty
23-06-2011, 22:36
ก้อเปลี่ยนโช้คก่อนสิ

MEAW_SAN
24-06-2011, 10:36
สปริงเดิมผมว่าโอนาคร้าบบบ