PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : น้าๆพาเจ้าตั้นไป"เคลมสี"กันที่ไหนบ้างครับ

monkey.d.jojo
21-07-2011, 21:28
พอดีว่ารถผมจอดอยู่เฉยๆ เจ้าปีโป้มันถอยมาขูดที่กันชนหน้าเป็นรอยสีถลอกอย่างเห็นได้ชัด เลยอยากถามน้าๆว่ามีอู่หรือว่าศูนย์ไหนทำสีเนียนๆบ้างครับ แบบทำออกมาแล้วสีไม่เพี้ยน (รถผมสีดำครับ)

รบกวนน้าๆอีกแว้วๆๆ

evoda3
22-07-2011, 08:54
พอดีว่ารถผมจอดอยู่เฉยๆ เจ้าปีโป้มันถอยมาขูดที่กันชนหน้าเป็นรอยสีถลอกอย่างเห็นได้ชัด เลยอยากถามน้าๆว่ามีอู่หรือว่าศูนย์ไหนทำสีเนียนๆบ้างครับ แบบทำออกมาแล้วสีไม่เพี้ยน (รถผมสีดำครับ)

รบกวนน้าๆอีกแว้วๆๆ

อันนี้ตอบยากน้าดูว่าพื้นที่น้าอยู่ใกล้แถวไหนแล้วเครือประกันมีที่ไหนบ้าง ลองเข้าไปดูงานก่อนค่อยตกลงทำ
เพราะช่างก็เป็นปัจจัยสำคัญ บางที่เปลี่ยนช่างบ่อย แต่ทุกงานมีรับประกันไม่ดีเข้าไปทำใหม่ได้ ตามเวลาที่กำหนด

natchanan
22-07-2011, 08:58
อันนี้ตอบยากน้าดูว่าพื้นที่น้าอยู่ใกล้แถวไหนแล้วเครือประกันมีที่ไหนบ้าง ลองเข้าไปดูงานก่อนค่อยตกลงทำ
เพราะช่างก็เป็นปัจจัยสำคัญ บางที่เปลี่ยนช่างบ่อย แต่ทุกงานมีรับประกันไม่ดีเข้าไปทำใหม่ได้ ตามเวลาที่กำหนด

ถ้าเป็นที่ 0 สีไม่น่าเพี้ยนนะครับเพราะใช้แม่สีเดียวกัน แต่อู่นี่มิแน่ใจครับ

LuftWaffe
23-07-2011, 14:19
อันดับแรกต้องไปตบคนขับปีโป้ก่อน ค่อยเคลมครับ ฮ่าๆๆ ล้อเล่นนะครับน้า

surawat007
24-07-2011, 03:09
ถ้าไม่มากทนไปก่อน สีเดิมแค่ถลอก ทำสีใหม่มันจะหลุดเป็นแผ่น ถ้าไม่ไหวก็หาอู่ที่มีอุปกรณ์ครบ สะอาด และลองไปดูงานที่เขาทำอยู่ว่าออกมาดีไหม (แต่ไม่ว่าอู่ไหน ก็สู้สีที่ออกจากโรงงานไม่ได้ หลังทำสีมาแล้ว โดนหินทีนึงหลุดออกเป็นแผ่นเลย ยิ่งกันชนหน้า สบายใจได้ เป็นลายจุดแน่นอน)

luna3delta
30-07-2011, 05:32
มิตรซูรามอินทราครับทำดีงานเนียนเคยไปใช้บริการมาแล้วครับ ( อยู่ใกล้กับโรงบาลสินแพทย์ )

Dneung
30-07-2011, 09:17
มิตซูรามอินทราข้างสินแพทย์ ทำไม่ดีครับ ทำกันชนผมได้ไม่นาน สีหลุดเป็นจุดๆ เท่าเหรียญ 10 บา่ทเลย

surawat007
01-08-2011, 20:43
เข้ามาย้ำอีกครั้งว่า ถ้าไม่เป็นมาก แค่เป็นรอยถลอกไม่ใหญ่ไปมากกว่า 1 ฝ่ามือ อย่าทำเด็ดขาด สีที่ทำมาใหม่ไม่ทนเท่าสีที่มาจากโรงงานแน่นอน ด้วยความหวังดีครับ