PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องที่ใช้ได้ถึง 20000 โล หน่อยครับ

azuma
03-08-2011, 21:58
มียี่ห้ออะไรมั่งครับที่ใช้ได้ถึง 20000โล แล้วราคาเท่าไร่ ขนาดความหนืดเบอร์อะไรครับ แล้วถ้าเป็นน้ำมันเครื่องรุ่นที่ใช้ได้ 10000 กิโล ละครับ ยี้ห้อใหนดี ความหนืดเท่าไร่ ต้องเปลี่ยนกลองเครื่องทุกครั้งใหม ...... ไม่อยากเข้าศูนย์ ครับไปทีรอนาน มีอยู่ครั้งหนึ่งไปยืนดู ถ่ายแต่น้ำมันเครื่องกลองเครื่องไม่เป็น พอขับรถกลับมาถึงบ้านดูบิล อ้าว เฮ้ย.... คิดเงินผมซะงั้น เลยอยากหาร้านเปลี่ยนเองบ้างครับ ขอบคุณครับ +++ ไม่เคยใช้เครื่องดีเซลเลยครับรถที่มีกี่คันๆก็บิลซิลทั้งนั้นครับ