PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ทำไมป้ายทะเบียนต้องรอนานจัง ใครรอแบบนี้มั้งครับ

chanwiputn
17-08-2011, 07:28
รถจะปีหนึ่งแล้วครับยังไม่ได้ป้ายเลย (ผมไปขอป้ายเอง) ออกรถที่ศูนย์นครปฐม แล้วขอป้ายกรุงเทพ ไม่ได้ขอเลขตองอะไรหร่อก รอบแรกเค้าโทรมาแจ้งว่าย้ายเอกสารเค้าทำหาย รบกวนให้มาขอใหม่ ทีนี้รอบสองไปขอเรียบร้อยจะเป็นเดือนแล้ว แจ้งเซลล์ให้ไปเอาให้ โทรไปถามยังไม่ได้เลย จะไ้ด้มั้ยเนี่ย!!!

CHATREE
17-08-2011, 07:32
รถจะปีหนึ่งแล้วครับยังไม่ได้ป้ายเลย (ผมไปขอป้ายเอง) ออกรถที่ศูนย์นครปฐม แล้วขอป้ายกรุงเทพ ไม่ได้ขอเลขตองอะไรหร่อก รอบแรกเค้าโทรมาแจ้งว่าย้ายเอกสารเค้าทำหาย รบกวนให้มาขอใหม่ ทีนี้รอบสองไปขอเรียบร้อยจะเป็นเดือนแล้ว แจ้งเซลล์ให้ไปเอาให้ โทรไปถามยังไม่ได้เลย จะไ้ด้มั้ยเนี่ย!!!
ใจเย็นๆน้าอย่าคิดมาก ขับป้ายแดงดูดีกว่าครับ 555++ ของผมไปจองเองประมาณ 2 เดือนได้ป้าย

maleena
17-08-2011, 09:08
เหมือนกันเลยน้า ทำไงอะ

ittichain
17-08-2011, 12:29
กรณีผมผมส่งหมายเลขคัทซี และเครื่องให้สำนักงานงานใหญ่ตรวจสอบ
สรุปว่าของผมเป้นรถ test drive โดนเซลล์เอามาหรอกขาย ซึ่งจะสามารถออกคู่มือจดได้ก็ต่อเมื่อ 6 เดือนผ่านไป แสบมั้ยล่ะ

กรณีอื่นน่ารวมยอดทีละหลายคันไปจดทีเดียวมั้งเซฟค่าใช้จ่าย+ขี้เกียจ

คิดแบบปลอบใจก็ดีเหมือนกันถอดปุ๊บรถเก่าปั๊บ จดปีหน้าเลยได้รถใหม่ไปอีกปี ประหยัดด้วย

flank
17-08-2011, 13:14
มีปัญหาเซลล์ไม่ทำงาน ศูนย์ล่าช้า โทรมิตซู Call Center ครับ 02529500 รับรองแป๊บเดียวรู้เรื่อง

AKNet
17-08-2011, 15:03
กรณีผมผมส่งหมายเลขคัทซี และเครื่องให้สำนักงานงานใหญ่ตรวจสอบ
สรุปว่าของผมเป้นรถ test drive โดนเซลล์เอามาหรอกขาย ซึ่งจะสามารถออกคู่มือจดได้ก็ต่อเมื่อ 6 เดือนผ่านไป แสบมั้ยล่ะ

กรณีอื่นน่ารวมยอดทีละหลายคันไปจดทีเดียวมั้งเซฟค่าใช้จ่าย+ขี้เกียจ

คิดแบบปลอบใจก็ดีเหมือนกันถอดปุ๊บรถเก่าปั๊บ จดปีหน้าเลยได้รถใหม่ไปอีกปี ประหยัดด้วย

เอาเทสต์ไดฟ์มาหลอกขายแถมขายเต็มราคาอีกต่างหาก น่าแจ้งสคบ.นะแบบนี้

enrich
17-08-2011, 15:19
จัดการเซลไปเลย ป้ายทะเบียนอย่างมากไม่เกินสองเดือนครับ..