PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปรับแต่งหัวฉีด

toonarmy
21-08-2011, 04:42
วันนี้ไปเข้าศูนย์มา(มุ้ยฮวดสมุทรสงคราม)ได้ยินลูกค้าท่านนึงเค้าบอกให้ช่างปรับแต่งหัวฉีดให้มันกินน้ำมันให้น้อยลง ช่างก็ตกลงทำให้ อยากทราบว่ามันสามารถทำได้ด้วยหรอ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง น้าๆท่านใดมีประสบณ์ช่วยไขปัญหานี้หน่อยครับ ขอบคุณครับท่าน

samapong2003
22-08-2011, 10:24
วันนี้ไปเข้าศูนย์มา(มุ้ยฮวดสมุทรสงคราม)ได้ยินลูกค้าท่านนึงเค้าบอกให้ช่างปรับแต่งหัวฉีดให้มันกินน้ำมันให้น้อยลง ช่างก็ตกลงทำให้ อยากทราบว่ามันสามารถทำได้ด้วยหรอ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง น้าๆท่านใดมีประสบณ์ช่วยไขปัญหานี้หน่อยครับ ขอบคุณครับท่าน

ทำยังไง อุดรูเหรอครับ รุ่นเก่ามี 6 รู รุ่นใหม่มี 7 รู อุดสักรู สองรู คงจะประหยัดอยู่นะครับ แซวนะครับ ผมไม่เคยลดรูเคยแต่ใส่ 8 รู แรงแต่เปลืองกว่าเดิมครับ