PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เลี้ยวแล้วพวงมาลัยไม่ยอมตีกลับ หรือว่าผมคิดไปเอง ใครเป็นมั้ง

nunthachai
25-08-2011, 15:30
มีอยู่ว่า เวลาเลี้ยว แล้ว power เหมือนจะทำงานไม่เต็มที่ ต้องใช้แรงช่วยค่อนข้างเยอะครับ ถามผู้รู้บอกว่ามันเป็นปกติ แต่เมื่อเทียบกับรถค่ายอื่นเข้าแทยไม่ต้องออกแรง แต่รถผมเป็น ใครตอบหน่อยว่าเป็นเหมือนผมป่าว ขอบคุณครับ :21-7: (ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไร รู้สึกหล่อ เพราะขับ Triton)

kewinda
25-08-2011, 15:41
รถผมก็เป็น ออกวันเดวเอง หากเทียบวีโก้ต่างกันมาก เพราะวีโก้คืนเอง แต่ triton ต้องช่วยคืน คิดว่าคงจะปรกตินะครับ ก็เลี้ยวเบาๆ ละกันครับ กำลังปรับตัวให้ชินอยู่

nunthachai
25-08-2011, 15:54
ขอบคุณครับ เบาใจขึ้นเยอะ นึกว่าเป็นอยู่คนเดียว สงสัยจะได้ขับขึ้นสะพานสูงปล่อยมือได้ตามผู้รู้บอกได้สบายละ อิอิ

psylencex
25-08-2011, 15:54
ของผมก็ปกตินะครับมันคงไม่ชินมากกว่า ยิ่งถ้าเคยขับตัวอื่นมาด้วยจะรู้สึกครับ ปกติแหละครับ อาจะป้องกันไม่ให้มันสะบัดเร็วไปครับ ของค่ายอื่นๆผมก็เคย บางที่มันหมุนคืนไว ข้อศอกเคล็ดเลย

perm
25-08-2011, 16:34
ปกติครับ ผมขับมาหลายคัน ไทรทันหนักสุด เพียงแต่ช่วงแรกอาจไม่ชินเลยคิดว่ามันผิดปกติ เดี๋ยวสักพักชินแล้วก็จะไม่คิดอะไร เป็นธรรมชาติของมันครับ ข้อดีคือเวลาใช้ความเร็วสูง จะนิ่งมาก