PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อาการเสียงเขกเกิดจากอะไนคับ

banan053
11-09-2011, 15:49
ผมพึ่งไปใส่กล่องดันรางมา ของ prospeed ปุ่มเขียว ก็ดึงดี พอปุ่มแดง ตอนแรกก็ไม่เขก แต่ต้นมาเท่ากับปุ่มเขียว ผมเลยบอกพี่คนที่จูนว่า ต้องการต้นมาไวกว่าเดิม ทั้งที่ตอนแรกก็ไม่เขก พี่เค้าบอกว่า มันจะเขกหน่อยๆนะ(เสียงเขกนิดเดียวเองนะคับ ถ้าไม่สังเกตก็จะไม่รู้ว่าเขก)
ผมอยากรู้ว่า มันจะมีผลกับ ปั้มและหัวฉีดไหมคับ
ตอนนี้ก็ใช้ปุ่มเขียวอยู่
แต่ใส่มาแล้ว วิ่งดีมากคับ ผิดจากรถคันเก่ามาก เมื่อก่อนต้องเหยียบคันเร่งเยอะกว่าจะไป ตอนนี้เตะๆ นิดเดียว
รถลอยลำสบายๆเลยคับ ขอคำชี้แนะหน่อยคับ