PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เตือน!! ลอกฟิล์มเก่าออก ติดใหม่ ระวังไล่ฝ้าจะเสียนะครับ ผมโดนมาแว้ว

Yo GLV
26-09-2011, 10:12
เรื่องเกิดจากที่อยากเปลี่ยนฟิล์มครับ

คือฟิล์มที่ 0 ติดมาให้ ไม่โดนครับ เลยอยากเปลี่ยนฟิล์มใหม่

และผมเคยตั้งกระทู้ถามน้าๆ ว่าไล่ฝ้าผมเสียทำไงดี

ผมได้ความกระจ่างจาก มิตซู แล้วครับ คือตอนที่ช่างติดฟิล์ม

ดึงฟิล์มเก่าออก จึงทำให้เส้น ไล่ฝ้ามีช่วงนึงขาด ช่างบอกว่าขาดแค่นิดเดียวก้อใช้ไม่ได้แล้ว

ซึ่งช่างเช็คที่ขาทั้งสองข้าง ไฟมาปกติ ช่างแนะนำเปลี่ยนกระจกหลังครับ990 บาทครับ

ถูกกว่าฟิล์มอีก ฟิล์มแผ่นละพัน เห้อ

ถ้าให้ช่างติดยังไง ก้อบอกให้ช่างระวังหน่อยนะครับ เปนห่วงครับ เพราะผม โง่มาแล้ว

เรียกว่าซื้อประสบการณ์ดีกว่าครับ

decskong
26-09-2011, 11:07
ขอบคุณครับน้า เคยโดนมาจากฟร้อนเทียร์คันเก่าเหมือนกันครับ ขาดจนถึงปัจจุบัน ไอ้ไล่ฝ้าเนี๊ยแต่ก็ไม่คอยได้ใช้ครับก็เลยปล่อย ๆ มันขาดอยู่อย่างนั้นแหละ :15 4:

coppy42
26-09-2011, 11:13
ขอบคุณครับน้า เคยโดนมาจากฟร้อนเทียร์คันเก่าเหมือนกันครับ ขาดจนถึงปัจจุบัน ไอ้ไล่ฝ้าเนี๊ยแต่ก็ไม่คอยได้ใช้ครับก็เลยปล่อย ๆ มันขาดอยู่อย่างนั้นแหละ :15 4:
ไม่รู้มีมาทำไม ลุยฝนก็ไม่มีฝ้าขึ้น 3ปีกว่าเปิดเล่นครั้งเดียวบานสไลย์ด้วย สงสัยสายขาดพังไปล่ะ กร๊ากกกกก

Ghostwalker
26-09-2011, 11:22
เวรรกรรม กำลังว่าจะไปเปลี่ยนฟิล์มวันนี้เลย ฟิล์มที่ศูนย์ไม่โดน แล้ว ติดมามืดเกิน กลัวงานเข้า น้าๆท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ

Yo GLV
26-09-2011, 12:29
เวรรกรรม กำลังว่าจะไปเปลี่ยนฟิล์มวันนี้เลย ฟิล์มที่ศูนย์ไม่โดน แล้ว ติดมามืดเกิน กลัวงานเข้า น้าๆท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ
ให้เค้าแกะดีๆอ่ะครับ ค่อยๆลอก ไม่ใช่ดึงเอาดึงเอา แต่ก้อเข้าใจครับ แต่ก้ออยากให้เค้าเข้าใจเราเช่นกัน

imation
30-10-2011, 18:39
กระจกหลังราคาแค่ 990 บาทเองเหรอน้า ของใหม่หรือเชียงกงครับ

beejle
30-10-2011, 18:56
น้าๆครับ ผมขอถามเรื่องไล่ฝ้าหน่อยอ่ะครับ
ว่ากดปุ่มไล่ฝ้าที่อยู่หน้าคอลโซลได้เมือใดครับ
เพราะตอน Vios คันเก่า ฝนตกปลอยๆเห็มมีฝ้า เลยลองกดดู
ไม่นานครับ 15-20 นาทีได้เรื่องเลยครับน้า
ปุ้ง!!! กระจกหลังแตกทั้งบานเลย Y_Y
ตั้งแต่บัดนั้น จน บัดนี้ ผมไม่กดอีกเลย T_T

imation
30-10-2011, 20:08
น้ากดปุ่มไล่ฝ้า หรือกดระเบิดเวลาอะ อาการนี้ไม่เคยเจอ ประกันชั้น 1 เคลมได้หรือป่าวน้า

Yo GLV
31-10-2011, 17:09
กระจกหลังราคาแค่ 990 บาทเองเหรอน้า ของใหม่หรือเชียงกงครับ
ของใหม่ จาก 0 ครับ

เด็กเมืองนกเขา
31-10-2011, 18:21
น้าๆครับ ผมขอถามเรื่องไล่ฝ้าหน่อยอ่ะครับ
ว่ากดปุ่มไล่ฝ้าที่อยู่หน้าคอลโซลได้เมือใดครับ
เพราะตอน Vios คันเก่า ฝนตกปลอยๆเห็มมีฝ้า เลยลองกดดู
ไม่นานครับ 15-20 นาทีได้เรื่องเลยครับน้า
ปุ้ง!!! กระจกหลังแตกทั้งบานเลย Y_Y
ตั้งแต่บัดนั้น จน บัดนี้ ผมไม่กดอีกเลย T_T

รถคันเก่าผมกดลืมไว้เป็นวันๆยังไม่เป็นไรเลยคับ

fresh-sky
31-10-2011, 22:35
ผมก็กดทิ้งไว้เลยตลอด หันมาดูอีกที ไฟที่ปุ่มมันก็ดับไปเอง
ผมว่ามันร้อนพอมันตัดเองได้น่ะครับ

beejle
03-11-2011, 17:24
@ imation ประกันเครมให้ครับน้า
@ เด็กเมืองนกเขา ตอนนั้นผมก็งงมากครับ
@ fresh-sky งั้นผมว่าระบบไม่ตัดแน่เลยครับ เพราะหลังจากที่กระจกแตกแล้ว ไฟมันยังติดอยู่เลยอ่ะครับ

beejle
03-11-2011, 17:26
จนบัดนี้ เปลี่ยนมาเป็นเจ้าเหมียว จะ 2 ปี ผมยังไม่กล้ากดเลยครับ อีปุ่มไล่ฝ้าเนี่ย ToT

ขอถามหน่อยนะครับ ถ้ากด กดได้ตอนไหนบ้างอ่ะครับ
1. ฝนตก
2. หมอกจัดๆ
แล้ว ถ้ากด ความร้อนได้ที่ แล้วระบบจะตัดเองไช่ป่าวอ่ะครับ
ขอบคุณครับ

Yo GLV
04-11-2011, 15:48
จนบัดนี้ เปลี่ยนมาเป็นเจ้าเหมียว จะ 2 ปี ผมยังไม่กล้ากดเลยครับ อีปุ่มไล่ฝ้าเนี่ย ToT

ขอถามหน่อยนะครับ ถ้ากด กดได้ตอนไหนบ้างอ่ะครับ
1. ฝนตก
2. หมอกจัดๆ
แล้ว ถ้ากด ความร้อนได้ที่ แล้วระบบจะตัดเองไช่ป่าวอ่ะครับ
ขอบคุณครับ
ของผมตัดเองนะครับ แต่ตอนนี้ไม่มีให้ตัด

trr2547
06-11-2011, 13:36
ผมเปลี่ยนฟิมล์มาต้นปี เจอช่างฝึกหัด ขอบยางมีแต่รอยคัตเตอร์ ทั้งข้างในข้างนอกครับ เป็นที่ขอบยางกระจกหน้ารถ ขอบกระจกในประตูบ้านหลัง บริเวณกระจกหูช้างลึกมาก เซงมากเลย ครับ อยางเปลี่ยนขอบยางใหม่หมดเลย ถ้าย้อนกลับไปได้ ยอมทนร้อนดีกว่า แต่ตอนยังไม่ได้ลองกดปุ่มไล่ฝาดูเลย ไม่เสียอีกหรือเปล่า