PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : หาวิธีแก้หนูเข้าห้องเครือง กัดนู่นกัดนี่ เสียหายครับ

Yo GLV
03-10-2011, 16:55
มีน้าท่านไหน ทราบวิธีบ้างครับ

มีช่วงนึง มันกัดสายไฟซีนอลขาด เปลี่ยนใหม่เปนพัน สายกล้อง ดีๆมันกัดขาด ตอนนี้ใช้กล้องถอยไม่ได้เลย

ก้อเลยหาแมว มาไว้ในบ้าน มาถูๆในห้องเครื่อง ก้อหายไปสักพักใหญ่ๆ จนแมวตัวนั้นหายไปไหนแล้วไม่รู้

ตอนนี้มันมาอีกแล้วครับ มันกัดกระดาษไว้ในห้องเครื่อง พร้อมฝากรอยเท้า ตรงแก้มทั้งสองฝั่ง

ผมจอดรถในบ้าน เปิดฝากระโปรงไว้ตลอด ครับ

TOM3
03-10-2011, 17:02
ลูกเหม็นครับ ใส่ถุงตาข่าย ชะงัดนักแล

AKNet
03-10-2011, 17:40
กันแมลงสาบได้ด้วยนะ อิอิ

Yo GLV
04-10-2011, 09:15
ลูกเหม็นครับ ใส่ถุงตาข่าย ชะงัดนักแล
วิธีนี้ลองแล้วครับ ไม่ได้ผลครับ ผมใส่ถุงผ้าไว้ มันกัดถุงขาดเลยครับ

MEAW_SAN
04-10-2011, 09:58
Sed-r ครับ ข้าวสารเสกเคลือบ ยาเบื่ออาหาร หนูตัวไหนรับประทานเข้าไป จะมีอาการ อ่อนเพลีย เบื่ออาหาร นอนนิ่งไม่อยากไปไหน และจะค่อยๆตรอมใจเสียชีวิตลงอย่างสงบ .... ลองดูครับ

MEAW_SAN
04-10-2011, 10:00
Sed-r ครับ ข้าวสารเสกเคลือบ ยาเบื่ออาหาร หนูตัวไหนรับประทานเข้าไป จะมีอาการ อ่อนเพลีย เบื่ออาหาร นอนนิ่งไม่อยากไปไหน และจะค่อยๆตรอมใจเสียชีวิตลงอย่างสงบ .... ลองดูครับ
แบบเนี๊ยะอะครับ http://www.nanagarden.com/Picture/Product/400/132841.jpg

aaa
04-10-2011, 10:13

หานมหนู ให้เจอแล้วกัดมัน
เท่านี้ก็คงเข็ดแล้วล่ะเกลอ 55555+

jackjack
04-10-2011, 10:29
โอ๊ย..โอ๊ย..อย่าค่ะ...อย่าทำหนูเลย...

Yo GLV
04-10-2011, 12:06
ผมกลัวใช้ยาเบื่อ แล้วมันตายหา ศพไม่เจอ มีเหม็นทั่วบ้านนะครับ

nava
05-10-2011, 08:03
ผมเคยโดนกัดพลาสติกสีแดงที่ครอบขั้วแบต กับฝาครอบกล่องฟิวส์ และยังขึ้นไปกัดไลน์เนอร์อีก

เลยลองหาใน google ดูเจอสเปรย์เป็นสมุนไพรไล่หนูครับ ฉีดๆในห้องเครื่องครับ ผมฉีดประมาณ 2-3วันต่อครั้ง ติดต่อกันประมาณ 2-3 อาทิตย์ ตอนนี้ลองไม่ฉีดดู ยังไม่เห็นมีรอยเท้าหนูเลยครับ

MEAW_SAN
05-10-2011, 08:19
ผมกลัวใช้ยาเบื่อ แล้วมันตายหา ศพไม่เจอ มีเหม็นทั่วบ้านนะครับ

ก็ต้องเลือกเอาครับน้า
ใช้กาวมันไม่ตายน่าต้องฆ่ามันทั้งเป็นรับได้ไหม
ใช้พวกสัญญานไฟฟ้าไล่ไปไม่นาน มันก็มาอีก
ใช้แมวนี่ อย่าเด็ดขาดหนูไม่มีแต่น้าต้องเอารถเข้าอู่ทำสีแทน
ไม้ไล่หนูผมก็ใช้แล้ว ไป เดี๋ยวก็มาอีกครับ
ที่ผมใช้ยาเบื่อ เพราะบ้านผมปิดสนิท มันตายมันก็ตายนอกบ้าน ตามริมรั้วตามถังขยะ ครับ

KHO TRITON
05-10-2011, 08:41
ของผมใช้แบบนี้มันชอบสีสวยดี.

happymet
05-10-2011, 11:10
โหดๆทั้งนั้นเลย แต่ต้องทำเพราะไม่ยั้นมันมาแน่ อิอิ แต่ผมใช้น้ำมันสน ราดๆตามล้อ และห้องเครื่อง เพราะกลิ่นมันช่วยได้ครับ

coppy42
05-10-2011, 11:25
ของผมใช้แบบนี้มันชอบสีสวยดี.
ไม่ได้โหด เราไม่จัดการมัน มันก็อาจฆ่าเราทางอ้อมถ้าวิ่งไปแล้วเครื่องดับตอนยูเทิน
เหมือนกันเลยครับ ตัดขวดน้ำดื่ม แล้วหาลวดผูกไว้2ด้านข้างหม้อลมเบรค กับข้างกรองโซล่า แค่คอยเติม ไม่มีมาตายในรถแจ๋งชัวล์สุดๆ
ทำมาหลายปี กับรถทุกคันที่เคยใช้

aaa
05-10-2011, 15:13
ก็ต้องเลือกเอาครับน้า
ใช้กาวมันไม่ตายน่าต้องฆ่ามันทั้งเป็นรับได้ไหม
ใช้พวกสัญญานไฟฟ้าไล่ไปไม่นาน มันก็มาอีก
ใช้แมวนี่ อย่าเด็ดขาดหนูไม่มีแต่น้าต้องเอารถเข้าอู่ทำสีแทน
ไม้ไล่หนูผมก็ใช้แล้ว ไป เดี๋ยวก็มาอีกครับ
ที่ผมใช้ยาเบื่อ เพราะบ้านผมปิดสนิท มันตายมันก็ตายนอกบ้าน ตามริมรั้วตามถังขยะ ครับ

ระวังเหอะแกจะเหมือนหนู....เจ๊จัดห้ายยย 5555555+

robbie
13-10-2011, 16:18
ผมเคยโดนกัดพลาสติกสีแดงที่ครอบขั้วแบต กับฝาครอบกล่องฟิวส์ และยังขึ้นไปกัดไลน์เนอร์อีก

เลยลองหาใน google ดูเจอสเปรย์เป็นสมุนไพรไล่หนูครับ ฉีดๆในห้องเครื่องครับ ผมฉีดประมาณ 2-3วันต่อครั้ง ติดต่อกันประมาณ 2-3 อาทิตย์ ตอนนี้ลองไม่ฉีดดู ยังไม่เห็นมีรอยเท้าหนูเลยครับ

แนะนำแหล่งซื้อได้มั้ยครับ...
ก่อนหน้านี้มันกัดฉนวนที่กั้นห้องเครื่องกับห้องโดยสาร เอาไปเก็บไว้จะทำรังในซอกแบต เลยใช้ลูกเหม็นก็เหม็นเข้าห้องนอนอีก เพราะที่จอดรถติดห้องนอน ขยับไปไหนไม่ได้แล้ว แมวขาจรก็มาบ้างไม่มาบ้าง ล่าสุดเจ้าหนูทิ้งรอยเท้าไว้เต็มห้องเครื่องเลย รอยมันเดินไปในท่อกรองอากาศด้วย เลยต้องเอาตาข่ายเหล็กฉีกมากันท่ออากาศไว้ กลัวเรื่องสายไฟนี่แหละครับ กัดแล้วงานงอกเลยล่ะ แต่สบายอย่างนึงคือปิดทางเข้าห้องโดยสารทางช่องแอร์ไปแล้ว ยังไงถ้าไม่เผลอเปิดกระจก ประตูไว้ เข้าไม่ได้แน่นอน ส่วนในห้องเครื่องต้องสู้กันต่อไปครับ

bossnet
13-10-2011, 16:40
ของผมลูกแมวข้างบ้าน เข้าไปนอนบนเครื่อง มีครั้งนึ่งใบพัดไปตัดหางมันเลย ทำอย่างไงมันก็มานอนอีกอยู่ดี ต้องเปิดหน้ารถคอยดูมันตลอด

TOD Triton
13-10-2011, 17:47
ยาเบื่อครับ ฆ่ามันให้หมด รูก็มี บ้านก็มีดันไม่ไปอยู่

nava
14-10-2011, 08:07
แนะนำแหล่งซื้อได้มั้ยครับ...
ก่อนหน้านี้มันกัดฉนวนที่กั้นห้องเครื่องกับห้องโดยสาร เอาไปเก็บไว้จะทำรังในซอกแบต เลยใช้ลูกเหม็นก็เหม็นเข้าห้องนอนอีก เพราะที่จอดรถติดห้องนอน ขยับไปไหนไม่ได้แล้ว แมวขาจรก็มาบ้างไม่มาบ้าง ล่าสุดเจ้าหนูทิ้งรอยเท้าไว้เต็มห้องเครื่องเลย รอยมันเดินไปในท่อกรองอากาศด้วย เลยต้องเอาตาข่ายเหล็กฉีกมากันท่ออากาศไว้ กลัวเรื่องสายไฟนี่แหละครับ กัดแล้วงานงอกเลยล่ะ แต่สบายอย่างนึงคือปิดทางเข้าห้องโดยสารทางช่องแอร์ไปแล้ว ยังไงถ้าไม่เผลอเปิดกระจก ประตูไว้ เข้าไม่ได้แน่นอน ส่วนในห้องเครื่องต้องสู้กันต่อไปครับ

น้าลอง search ในกูเกิ้ลคำว่า สเปรย์ไล่หนูครับ มีหลายยี่ห้อเหมือนกัน มีแบบเป็นสเปรย์ฉีดกับแบบเป็นกล่องวางในห้องเครื่องครับ
ผมสั่งซื้อทางไปรษณีย์ครับ

MAX_INT_RSU
14-10-2011, 09:56
กาวดักหนู วางไก่ต้ม กึ่งสุก / ดิบ วางข้างๆล้อครับ
ตอนเช้าก็เอามันไปทิ้งจบครับ