PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากยก 2 นิ้ว จะใส่ก้อนรองหัวโช้คอัพเดิม หรือเปลี่ยนเป็นโช้คอัพยก 2 นั้วดีครับ

aroon1911
22-10-2011, 09:02
อยากยก 2 นิ้ว จะใส่ก้อนรองหัวโช้คอัพเดิม หรือเปลี่ยนเป็นโช้คอัพยก 2 นั้วดีครับ จะใส่ยาง 265/70 ครับ อหากได้การขับขี่ที่เหมือนของเดิมมากที่สุด หรือใกล้เคียงที่สุด ส่วนด้านหลังจะเปลี่ยนโตงเตงหรือรองเหล็กดีครับ(พลัส ปี 07 วิ่งมาประมาณ 76000 กม.)การออกตัวจะอืดไหมและจะกินเพิ่มไหมครับ ขอบคุณครับ :35 2:

chairat_k
22-10-2011, 09:17
ลองดูกระทู้เก่าๆดูครับน้าหมี น่าจะพอมีครับ
อยากทราบเรื่องไรถามเพิ่มเดี๋ยวมีคนมาช่วยแถลงไขให้ครับ
หลังรองก้อนครับ พลัสอาจต้องสเปเซอร์เพลากลางดูที่ความยาวโช็คหลัง เดี๋ยวออกตัวสั่น บางคันเป็นบางคันไม่เป็น สาเหตุมากจากการยืดตัวของกากบาทเพลากลาง ครับ
ต้องย้ายต่อสายเบรคหลัง สวิตซ์abs แค่นี้นะครับ รายละเอียดอื่นๆไม่ค่อยทราบ ครับ

pleomaxbb
22-10-2011, 09:22
โช๊คหน้ายก 2 นิ้ว ถ้าไม่ใช้สตรัทปรับเกลียว มันจะเค้นสปริงทำให้กระด้างได้ครับ......จากประสบการณ์ ส่วนด้านหลัง แหนบ add อย่าริใส่เด็ดขาดถ้าไม่มีหลังคา หรือกันชนหนักๆ ควรใช้ก้อนรองชนิดที่เป็นลักษณะแบบ ลิ่ม และถ้าเป็นเกียร์ ออโต้ ควรจะหาสเปเซอร์มาต่อระหว่างรอยต่อเพลากลางด้วยนะครับกันรถสั่นเวลาออกตัว.......และควรใช้โชคที่มีราคาพอสมควรนะครับจะช่วยได้เยอะและไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องยกแล้วกินยางด้วยนะครับ
จากประสบกาณ์และก็คำแนะนำจาก guru จาก triton4x4club ทั้งหลายครับ....ปล.กุญแจพี่รุ่น immo มั๊ยครับถ้าไม่ก็จัด pro 3.2 006 ไปเลยครับ...ขอบอกโครตแซ๊บ..อิอิ

pleomaxbb
22-10-2011, 09:25
เรื่องกินน้ำมัน ก็ตาม teen ครับ ส่วนมากจะรักสนุกกับความมันส์ ผมขับตัว 2.5 4x4 อยู่ ก็รับได้ครับ....

forgetmenot
22-10-2011, 10:18
โช๊คหน้ายก 2 นิ้ว ถ้าไม่ใช้สตรัทปรับเกลียว มันจะเค้นสปริงทำให้กระด้างได้ครับ......จากประสบการณ์ ส่วนด้านหลัง แหนบ add อย่าริใส่เด็ดขาดถ้าไม่มีหลังคา หรือกันชนหนักๆ ควรใช้ก้อนรองชนิดที่เป็นลักษณะแบบ ลิ่ม และถ้าเป็นเกียร์ ออโต้ ควรจะหาสเปเซอร์มาต่อระหว่างรอยต่อเพลากลางด้วยนะครับกันรถสั่นเวลาออกตัว.......และควรใช้โชคที่มีราคาพอสมควรนะครับจะช่วยได้เยอะและไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องยกแล้วกินยางด้วยนะครับ
จากประสบกาณ์และก็คำแนะนำจาก guru จาก triton4x4club ทั้งหลายครับ....ปล.กุญแจพี่รุ่น immo มั๊ยครับถ้าไม่ก็จัด pro 3.2 006 ไปเลยครับ...ขอบอกโครตแซ๊บ..อิอิ

มีร้านไหมครับแนะนำ ของผม plus เีกียร์ auto สเปเซอร์ที่ต่อระหว่างเพลากลางขนาดเท่าไหรครับน้า

ของผมโช๊ค Robust เค้าแนะนำว่า ด้านหน้าใส่โช๊ค แล้วก็สเปเซอร์รองลูกหมากปีกนกบน 20 มม. ด้านหลังลองก้อนเปลี่ยนสาแหลกยาวตาม เสร็จแล้วตั้งศูนย์หน่อยก็เสร็จ ส่วนร้านที่ติดตั้งอยู่อยู่ที่รามอินทรา 107. ค่าใช่จ่ายเพิ่มเติมจากราคาโช็ค ค่าแรง1,000. ค่าอุปกรณ์ไม่น่าจะเกิน 1500 ครับ

aroon1911
22-10-2011, 11:25
ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็ใช้ Pro.3.2 อยู่ครับ ที่ดูโช้คหน้าไว้ ก็มีของ วินเนอร์แบบปริ้นซ์เลื่อน กับโรบัสปรับเกลียว เป็นตัวยก 2 นิ้วทั้งคู่ สองตัวนี้ตัวไหนน่าใช้ครับ อยากได้แบบนุ่มๆครับ เพราะวิ่งทางคอนกรีตเตลอดครับ ตอนนี้โช้คหลังใช้ AZTEX Fore ปรับ 9 ระดับอยู่ครับ ปรับอยู่ที่เบอร์ 3โช้คหน้าเดิมๆครับ ขับประมาณ 110-150 km/h ครับ

mckyparty
22-10-2011, 12:21
ลองใช้ search tool ด้านบนก่อนครับ คำตอบผมว่ามีมากมายจนอ่านไม่ไหว