PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : งบไม่เกิน2หมื่น อัพเกรดเครื่องเสียงAlpineในรถที่มีอยู่ จะได้อะไรบ้าง

chanwiputn
11-11-2011, 22:01
พอดีอยากให้คุณภาพและมิติเสียงที่ดีกว่าที่มากับรถ แต่ก็ไม่อยากถอดเครื่องเล่นAlpineออก อยากพ่วงเพิ่มให้เสียงได้มิติ พอฟังในรถได้ดี วางงบไม่เกิน2หมื่นไม่รู้พอได้ระดับคุณภาพมั่ยครับ(ไม่เน้นเสียงดังเผื่อชาวบ้าน) เพื่อนๆมีความรู้เรื่่องเครื่องเสียงรบกวนแบ่งข้อมูลหน่อยครับ จะขอบคุณมากเลย ถ้าีมีร้านแนะนำแถวสุพรรณฯ นครปฐม ก็จะยิ่งดีครับ ผมอยู่ อ.อู่ทอง สุพรรณฯครับพี่น้อง

beertriton
11-11-2011, 23:16
นครปฐมมีอยู่ร้านนึงครับ งานสวยถูกด้วย เสียงก็ดี น้าในคลับชลบุรีแกไปทำมาสี่หมื่น แต่ชุดใหญ่ เดียวเอารูปมาลงให้ดูครับ ของน้างบขนาดนี้เปลี่ยนลำโพงกลางแหลม แนะนำบอสวิค ครบทุกรายละเอียด แยกชิ้นนะครับ แหลมก็ใส่ตรงหูช้าง ด้านหลังให้ร้านเจาะฝังประตูแบบเรียบร้อย ก็โอแล้วครับ เพิ่มซับซักดอก 10 นิ้ว ตู้ปิดรายละเอียดดี แอมป์ขับซับซักตัว ถ้าเอาบอสวิคทุกชิ้นคงเกินงบหน่อยครับ แต่เสียงดีแน่ๆ ลองดูครับ

unplugged
11-11-2011, 23:38
ตามมาเก็บความรู้คับ โอ้ น้าเบียร์มาให้คำตอบอีกแล้ว ดีจัง

chanwiputn
12-11-2011, 00:13
นครปฐมมีอยู่ร้านนึงครับ งานสวยถูกด้วย เสียงก็ดี น้าในคลับชลบุรีแกไปทำมาสี่หมื่น แต่ชุดใหญ่ เดียวเอารูปมาลงให้ดูครับ ของน้างบขนาดนี้เปลี่ยนลำโพงกลางแหลม แนะนำบอสวิค ครบทุกรายละเอียด แยกชิ้นนะครับ แหลมก็ใส่ตรงหูช้าง ด้านหลังให้ร้านเจาะฝังประตูแบบเรียบร้อย ก็โอแล้วครับ เพิ่มซับซักดอก 10 นิ้ว ตู้ปิดรายละเอียดดี แอมป์ขับซับซักตัว ถ้าเอาบอสวิคทุกชิ้นคงเกินงบหน่อยครับ แต่เสียงดีแน่ๆ ลองดูครับ

ขอบพระคุณมากครับ ขออีกนิดครับ ร้านอยู่แถวใหนของครฐมครับ พอมีเบอร์ติดต่อที่ร้านป่าวครับ

bossnet
12-11-2011, 00:27
555 ... ให้น้าพงษ์ redcool จัดชุดและทำตู้ใหซิ ไม่น่าเกินงบ