PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีแผลนิดหน่อย ไม่มีคู่กรณีเคลมเสียค่าExceptป่าวครับ

chanwiputn
13-11-2011, 05:35
ยังไม่ได้ปรึกษาทางประักัน มีแผลที่บังโคลนหน้านิดหน่อย
ถ้าเคลมจะเสียอะไรป่าว เป็นประกันชั้น1ครับ หรือไปทำเองเสียน้อยกว่า

joboysang
13-11-2011, 07:58
ก็ต้องอ้างเหตุผมให้ขึ้นอ่ะครับ คู่กรณีก็หาพวกไม่มีชีวิต เช่น อิฐหินปูน กระถาง เสา ไม่เสียอะไรนอกจากประวัติครับ

AKNet
13-11-2011, 10:08
ของแถมที่มากับรถไม่เสียครับ แต่ถ้าต่อใหม่ก็ต้องดูว่าเราเลือกที่จะเสียเพื่อเบี้ยที่ถูกลงเอาไว้หรือเปล่า ถ้าเลือกเอาไว้ก็ต้องเสียครับ

taweesan
13-11-2011, 10:37
ก็ต้องอ้างเหตุผมให้ขึ้นอ่ะครับ คู่กรณีก็หาพวกไม่มีชีวิต เช่น อิฐหินปูน กระถาง เสา ไม่เสียอะไรนอกจากประวัติครับ

ใช่ครับ เช่น บอกประกันว่าชนรั่วบ้าน คู่กรณีคือรั่วบ้านเรียกร้องรั่วบ้านไม่ได้

evoda3
13-11-2011, 11:16
รู้สึกบ้านเราจะเครมกันบ่อยน้อ555คล่องล้ะเกิน

ก็ตามข้างบนแหละ เครมได้หาคู่กรณีมา1อย่าง ส่วนเบี้ยเพิ่มมั้ยอยู่ที่มูลค่าที่เครมครับ

Knightguy
13-11-2011, 12:17
ถ้าไปเคลม รถก็จะมีประวัติ เวลาต่อประกันแทนที่จะได้ส่วนลด 3-4 พันบาท
กลายเป็นไม่ได้ส่วนลด แผลถลอกแค่นี้อย่าไปเคลมเลยครับ ถ้าอยากซ่อมเองก็ไม่เกิน1,000 บาท

you_black
13-11-2011, 15:50
เป็นความรู้ใหม่เหมือนกัน

joboysang
13-11-2011, 19:29
ถ้าไปเคลม รถก็จะมีประวัติ เวลาต่อประกันแทนที่จะได้ส่วนลด 3-4 พันบาท
กลายเป็นไม่ได้ส่วนลด แผลถลอกแค่นี้อย่าไปเคลมเลยครับ ถ้าอยากซ่อมเองก็ไม่เกิน1,000 บาท

ตามความเห็นของผมนะครับ ถ้าเราต่อประกันไว้ แล้วพอมีเหตุอะไรนิดๆหน่อยๆ แล้วไม่กล้าเคลมเพราะกลัว ที่จะต้องโดน+ค่าเบี้ยเพิ่มในปีต่อไป ผมว่าอย่าไปทำมันเลยครับชั้น1 เพราะคงจะมีแต่เสียประโยชน์ เอาอย่างนี้แล้วกันครับ แนะนำอีกวิธีนึงถ้ารถยังไม่เป็นอะไรมาก พอมองข้ามไปได้ เก็บไว้ไกล้ๆหมดแล้วเคลมทีเดียวครับเผื่อมีอะไรเพิ่มมาอีกจะได้เคลมทีเดียว แต่ถ้าเป็นผมนะ เสียหายตรงใหนตอนใหนก็เคลมอย่างเดียวเลย พอจะหมดสััญญาประกันก็ลองเช็คเจ้าอื่นดู แล้วลดวงเงินประกันลงตามราคารถ เบี้ยมันก็จะลดตามเอง นี่จากประสบการณ์นะครับ แค่แนะนำ

AKNet
13-11-2011, 20:10
ตามความเห็นของผมนะครับ ถ้าเราต่อประกันไว้ แล้วพอมีเหตุอะไรนิดๆหน่อยๆ แล้วไม่กล้าเคลมเพราะกลัว ที่จะต้องโดน+ค่าเบี้ยเพิ่มในปีต่อไป ผมว่าอย่าไปทำมันเลยครับชั้น1 เพราะคงจะมีแต่เสียประโยชน์ เอาอย่างนี้แล้วกันครับ แนะนำอีกวิธีนึงถ้ารถยังไม่เป็นอะไรมาก พอมองข้ามไปได้ เก็บไว้ไกล้ๆหมดแล้วเคลมทีเดียวครับเผื่อมีอะไรเพิ่มมาอีกจะได้เคลมทีเดียว แต่ถ้าเป็นผมนะ เสียหายตรงใหนตอนใหนก็เคลมอย่างเดียวเลย พอจะหมดสััญญาประกันก็ลองเช็คเจ้าอื่นดู แล้วลดวงเงินประกันลงตามราคารถ เบี้ยมันก็จะลดตามเอง นี่จากประสบการณ์นะครับ แค่แนะนำ
เห็นด้วยครับ

MEAW_SAN
14-11-2011, 11:15

เห็นด้วยกับน้าครับ
ถามสั้นๆ ง่ายๆ ต้องเสียเงิน 1000 บาท
กับต้องเสีย 4000 บาท ใครเลือกจ่าย 4000 มั่ง เพื่อให้แผลเล็กๆกลับมาเหมือนเดิม นานาจิตตัง สมองใครสมองมัน คิดกันเอาเองอิอิ อยู่ที่ กาล เวลา สถานที่ และความเหมาะสมด้วยครับ