PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ทำไงดี สนิมขึ้นในขอบประตูรถ

aunner
18-11-2011, 09:25
135927

coppy42
18-11-2011, 09:28
มันน่าจะเป็นสีสนิมที่มาจากโครงรางกระจกกับโครงจับมอเตอร์ครับ ไปลุยแช่น้ำลึกมาป่าวเนี่ย ลองถอดแผงมาดูด้านในครับ

aunner
18-11-2011, 09:36
มันน่าจะเป็นสีสนิมที่มาจากโครงรางกระจกกับโครงจับมอเตอร์ครับ ไปลุยแช่น้ำลึกมาป่าวเนี่ย ลองถอดแผงมาดูด้านในครับ
ไม่เคยลุยน้ำลึกนะครับ แบบนี้ศูนย์เค้าจะช่วยไรได้มั้ยครับ แฮะๆ ไม่กล้าถอดเอง

samapong2003
18-11-2011, 10:02
ฝนตก ขับลุยฝนมา น้ำเข้าทางขอบกระจก ลงไปในประตู พวกรางยกกระจก กับโครงเหล็กด้านในจะขึ้นสนิมนะครับ ถอดน็อตหนึ่งตัวที่แผงประตู อีกตัวที่เบ้ามือเปิดประตู อีกตัวที่เบ้าที่ดึงประตูติดกับที่เปิดกระจก แล้วค่อยๆดึงฝาประตูไล่ออกทีละจุด จะเป็นปุ๊กประมาณ สิบกว่าตัว เปิดผ้าพลาสติกออกแล้วทำความสอาดด้านในหาตำแหน่งที่สนิมขึ้น ทำความสอาดแล้วเป่าฝุ่นออก เอาเสปร์ยเคลือบกันสนิมฉีดเลยครับ ผมเพิ่งทำไปเมื่อพฤหัสที่แล้ว แดงเลยเหมือนกัน ระวังเสปร์ยโดนกระจก ยกกระยกขึ้นก่อนถอดนะครับ

aunner
18-11-2011, 10:41
ฝนตก ขับลุยฝนมา น้ำเข้าทางขอบกระจก ลงไปในประตู พวกรางยกกระจก กับโครงเหล็กด้านในจะขึ้นสนิมนะครับ ถอดน็อตหนึ่งตัวที่แผงประตู อีกตัวที่เบ้ามือเปิดประตู อีกตัวที่เบ้าที่ดึงประตูติดกับที่เปิดกระจก แล้วค่อยๆดึงฝาประตูไล่ออกทีละจุด จะเป็นปุ๊กประมาณ สิบกว่าตัว เปิดผ้าพลาสติกออกแล้วทำความสอาดด้านในหาตำแหน่งที่สนิมขึ้น ทำความสอาดแล้วเป่าฝุ่นออก เอาเสปร์ยเคลือบกันสนิมฉีดเลยครับ ผมเพิ่งทำไปเมื่อพฤหัสที่แล้ว แดงเลยเหมือนกัน ระวังเสปร์ยโดนกระจก ยกกระยกขึ้นก่อนถอดนะครับ
เป็นอย่างนั้นจริงๆ ครับ พอดีว่างเลยไปศูนย์ พึ่งกลับมาเค้าว่าเหมือนน้าจริงๆ แต่เค้าไม่ได้บอกวิธีแก้มา เค้าบอกว่าไม่เป็นไร แต่ชอบคำหนึ่ง ผจก.ว่า ตัวรถเป็นสนิมไม่เคยมีในสารบบ ว่าแต่ที่น้าทำ ทำเองหรือทำอู่ครับ

goldtri
18-11-2011, 11:03
ของผมก็เจอเหมือนกันครับตอนลุยน้ำนะครับ

suwankorn
18-11-2011, 12:12
ไอ้เหมียวผมสนิมขึ้นตรงจุดยึดสายเข็มขัดนิรภัย ทุกจุด อันนี้สิน่าเบื่อ

aaa
18-11-2011, 13:57
ไอ้เหมียวผมสนิมขึ้นตรงจุดยึดสายเข็มขัดนิรภัย ทุกจุด อันนี้สิน่าเบื่อ

จำผมได้มั๊ย ตัวตัดสตาร์ทน้ายังแจ่มอยู่เลยคร้าบบ น้ากรณ์
ไม่เจ๊อะกันนานนนน....คิดฮอตจังเยยยยย 55555+

suwankorn
20-11-2011, 09:45
จำผมได้มั๊ย ตัวตัดสตาร์ทน้ายังแจ่มอยู่เลยคร้าบบ น้ากรณ์
ไม่เจ๊อะกันนานนนน....คิดฮอตจังเยยยยย 55555+
จำได้ครับ คิดฮอดเช่นกันครับผม

samapong2003
22-11-2011, 09:35

ทำเองนะครับ สาเหตุเกิดจากช่างเครื่องเสียง ติดตั้งลำโพงชุดใหม่เข้าโดยการขยายรู ใช้สว่านเจาะแล้วก็เอาคีมหัก เอาฆ้อนทุบแล้วก็ไม่เจียรแต่ง ไม่เก็บสี

ผ่านไป 1 ปี สนิมตรึมเลยครับ เลยได้โอกาสรื้อทำเอง

vayu07
29-11-2011, 17:03
น้องขาวมุกผมเริ่มขึ้นสนิมที่ตัวถังแล้วครับ เป็นเพราะอะไรก้อไม่รู้ บริเวณมุุมขอบกระบะแถวไฟท้ายก้อเริ่มดุ้งออกมาให้เห็นนิดนึง