PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ฟิวส์ไฟเบรคหลังขาดบ่อยมาก

lemongreen
26-11-2011, 20:51
เมื่อวานไปทำธุระ และพักผ่อนที่ชลบุรี พัทยา ขากลับไม่มีไฟเบรคซะงั้น ขับกลับแบบเสียวๆ มันขาดบ่อยมากครับ เวลาขาดเนี่ย จะรู้เลย เหยียบเบรคแล้วประตูไม่ล๊อค แต่เมื่อวานลืม รวมถึง ผบ.หน้าเครียด ก็เลยไม่ได้จอดรถหา ว่าฟิวส์ตัวไหน กลับมาถึงบ้านเช้าเลยได้เปลี่ยน มันอยู่ในห้องเครื่องหน้ารถ ขนาด 15 a. แต่ทำไมของผมมันขาดบ่อยจัง มีใครเจอแบบผมบ้างครับ ปล.รู้สึกว่าจะเริ่มเป็นหลังจากไปติดหลังคามาอะคับ

fah
26-11-2011, 22:25
อาการเดียวกันเลย
ผมก็เคยเป็นครับ
เปลี่ยนฟิวส์เป็นโหล กว่าจะหาสาเหตุเจอ
เกิดจากสายไฟจากหลังคาที่ช่างต่อกับไฟเบรค
มันขาดทำให้ช็อตกราวด์
ลองไปร้านไดนาโม แล้วให้ช่างตรวจดู
ตรงที่ผมบอก รับรองหายครับ:41 4:

lemongreen
27-11-2011, 10:20
ขอบคุณครับ..... ต้องจัดการซะแล้ว