PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามวิธีไล่เขม่าจากท่อไอเสีย

bait
12-12-2011, 15:08
น้าๆมีวิธีไล่เขม่าจากท่อไอเสียป่าวครับ ตอนนี้เวลาที่เหียบคับเร่งรอบสูงๆเขม่าออกมาเพียบเลยครับ
หรือไม่ก้อวิ่งประมาณ40-45 เกียร์3 แล้วเหียบอัดสุดตรีนนนนน เขม่าออกเพียบเลย หรือเป็นควันดำแต่ไม่ดำมาก
น้าๆมีวิธีไหนบ้างครับ

banan053
13-12-2011, 11:48
ไปขึ้นทางด่วนแล้วเหยียบให้มิดสักสองรอบ

AKNet
13-12-2011, 11:50
บอกไม่ถูกของผมมันถอดแคทออกเลยไม่ค่อยมีเขม่าให้เห็น

coppy42
13-12-2011, 11:53
ออกไปวิ่งทางตรงๆยาวๆสักครั้งให้มันได้เผาแคทให้ร้อนๆมั่งก็ดี หาไรกินบางแสนสักรอบก็ท่อใสล่ะ

kong22
13-12-2011, 11:56
จอดรถให้ด้านหน้าสูงกว่าด้านหลังไว้แล้วฉีดน้ำเข้าท่อไอเสีย(ถ้ารถมีหม้อพักกลาง) กะว่าน้าจะเต็มหม้อพักกลางแล้วเอาสยยางออกสตาร์ทเครื่องเร่งไล่น้ำออกครับคลาบเขม่าดำๆก็จะออกมาครับ

AKNet
13-12-2011, 12:03
จอดรถให้ด้านหน้าสูงกว่าด้านหลังไว้แล้วฉีดน้ำเข้าท่อไอเสีย(ถ้ารถมีหม้อพักกลาง) กะว่าน้าจะเต็มหม้อพักกลางแล้วเอาสยยางออกสตาร์ทเครื่องเร่งไล่น้ำออกครับคลาบเขม่าดำๆก็จะออกมาครับ

แล้วน้ำจะไหลออกมาหมดรึเปล่าครับน้าก๋อง

banan053
13-12-2011, 12:27
ผมว่าน้อง
หนิมคงจะติดไปด้วยอะซิ

kong22
13-12-2011, 13:11
แล้วน้ำจะไหลออกมาหมดรึเปล่าครับน้าก๋อง

ถ้าไม่หมดมันก็น่าจะแห้งจากความร้อนของไอเสียอยู่ครับ (ผมคิดว่านะครับ) ปล วิธีนี้มีช่างเครื่องคนหนึ่งเขาแนะนำมาครับ ในส่วนตัวผมไม่ได้ทำครับเพราะรถผมไม่มีท่อพักกลางครับ

KHO TRITON
13-12-2011, 13:46
ไปขึ้นทางด่วนแล้วเหยียบให้มิดสักสองรอบ170 อ่ะโล่งเลย

banan053
13-12-2011, 17:51
วันนี้ลองตามกับคัมรี่ 2.4 v ดูคับ ไมล์ปาไป 180 น่าจะไหล่เขม่าได้ระดับนึง

bait
13-12-2011, 19:38
ขอบคุณน้ามากครับ วิ่ง130ขาสั่นซะแว้ววววว 170จะเป็นไงหน่ออออออ ไม่กล้าอ่ะครับ ก้อเลยเลยเข้าเกียร์ว่างแล้วกดรอบซะ4000รอบ สัก3-4วินาที เขม่าออกมาเพียบเลย แล้วลองวิ่งดูเอ่ออออวิ่งดีกว่าเดิมแฮ่ะ

chaiyasit
13-12-2011, 19:48
ถ้าวิ่งเร็วๆไม่ถนัด ลองใช้รอบสูงในเกียร์ต่ำดูครับ(ทำใช้วิธีนี้อยู่)
ลากรอบไปยาวๆแต่ระบูสคัทก็พอ มองกระจกหลังครับ...น่าจะมีควันท่วมแล้วครับ
ดูมอไซร์หน่อยก็ดีนะครับเห็นใจเค้าหน่อย..คริๆๆ

bigben
13-12-2011, 23:06
ถ้าวิ่งเร็วๆไม่ถนัด ลองใช้รอบสูงในเกียร์ต่ำดูครับ(ทำใช้วิธีนี้อยู่)
ลากรอบไปยาวๆแต่ระบูสคัทก็พอ มองกระจกหลังครับ...น่าจะมีควันท่วมแล้วครับ
ดูมอไซร์หน่อยก็ดีนะครับเห็นใจเค้าหน่อย..คริๆๆ

น้าชัยของเบญเหยียบไล่ทีไรควันหนักกว่าเดิมอีกอ่ะ

ทำไงดีแคตก็เอาออกแล้วอ่ะครับ...อิอิอิ

TOM3
14-12-2011, 14:08
ผมว่าไม่ใช่เขม่าครับ เป็นควันดำมากกว่า เดือนที่แล้วผมไปเที่ยวเชียงใหม่ ออกตัวทีไรควันดำทุกที เช้าวันรุ่งขึ้นจะขึ้นดอยอินทนนท์กลัวไปแป๊กกลางทาง เลยเข้าเช็คที่ศูนย์มิตซูฯแสงชัยมอเตอร์เซลล์ ถ.ราชดำเนิน เค้าถอดเซ็นเซอร์แอร์โฟรว์(ตัวที่อยู่แถวฝากรองอากาศ)ออกมาล้าง แค่นี้เหยียบ(กระทืบ)ยังไงก็ไม่มีควันดำออกมาอีกเลย ของน้าๆเคยทำความสะอาดกันบ้างมั้ยครับ ศูนย์แถมเลินนิ่ง เป่ากรองอากาศให้ แถมจะล้างรถให้ด้วย ไม่คิดตังค์ซักบาท บริการสุดยอดขอชมเชยมา ณ ที่นี้ให้ทราบทั่วกัน เมืออาทิตย์ที่แล้วยังโทร.มาสอบถามความพึงพอใจ แล้วเชิญชวนไปเที่ยวเชียงใหม่อีกในปีหน้า มีปัญหาให้แวะเข้ามายินดีรับใช้ ทำดีต้องชมครับสุดยอดจริงๆ

kong22
14-12-2011, 16:05
ผมว่าไม่ใช่เขม่าครับ เป็นควันดำมากกว่า เดือนที่แล้วผมไปเที่ยวเชียงใหม่ ออกตัวทีไรควันดำทุกที เช้าวันรุ่งขึ้นจะขึ้นดอยอินทนนท์กลัวไปแป๊กกลางทาง เลยเข้าเช็คที่ศูนย์มิตซูฯแสงชัยมอเตอร์เซลล์ ถ.ราชดำเนิน เค้าถอดเซ็นเซอร์แอร์โฟรว์(ตัวที่อยู่แถวฝากรองอากาศ)ออกมาล้าง แค่นี้เหยียบ(กระทืบ)ยังไงก็ไม่มีควันดำออกมาอีกเลย ของน้าๆเคยทำความสะอาดกันบ้างมั้ยครับ ศูนย์แถมเลินนิ่ง เป่ากรองอากาศให้ แถมจะล้างรถให้ด้วย ไม่คิดตังค์ซักบาท บริการสุดยอดขอชมเชยมา ณ ที่นี้ให้ทราบทั่วกัน เมืออาทิตย์ที่แล้วยังโทร.มาสอบถามความพึงพอใจ แล้วเชิญชวนไปเที่ยวเชียงใหม่อีกในปีหน้า มีปัญหาให้แวะเข้ามายินดีรับใช้ ทำดีต้องชมครับสุดยอดจริงๆ
ศูนย์ดีๆแนะนำกันปากต่อปากกันไปเลยขอบคุณครับน้าผมก็มีแผ่นขึ้นเหนืออยู่พอดี

banan053
14-12-2011, 18:59
ผมว่าไม่ใช่เขม่าครับ เป็นควันดำมากกว่า เดือนที่แล้วผมไปเที่ยวเชียงใหม่ ออกตัวทีไรควันดำทุกที เช้าวันรุ่งขึ้นจะขึ้นดอยอินทนนท์กลัวไปแป๊กกลางทาง เลยเข้าเช็คที่ศูนย์มิตซูฯแสงชัยมอเตอร์เซลล์ ถ.ราชดำเนิน เค้าถอดเซ็นเซอร์แอร์โฟรว์(ตัวที่อยู่แถวฝากรองอากาศ)ออกมาล้าง แค่นี้เหยียบ(กระทืบ)ยังไงก็ไม่มีควันดำออกมาอีกเลย ของน้าๆเคยทำความสะอาดกันบ้างมั้ยครับ ศูนย์แถมเลินนิ่ง เป่ากรองอากาศให้ แถมจะล้างรถให้ด้วย ไม่คิดตังค์ซักบาท บริการสุดยอดขอชมเชยมา ณ ที่นี้ให้ทราบทั่วกัน เมืออาทิตย์ที่แล้วยังโทร.มาสอบถามความพึงพอใจ แล้วเชิญชวนไปเที่ยวเชียงใหม่อีกในปีหน้า มีปัญหาให้แวะเข้ามายินดีรับใช้ ทำดีต้องชมครับสุดยอดจริงๆคนเจียงใหม่น่าฮักงี้กู้คนเน๊อะ ยิ่นดี๊ต๋อนฮับเน๊ออออจ๊าวววว ว่างๆ มาแอ๊วแฮ่มเน๊อะ ^^

bait
09-01-2012, 15:24
ถ้าเซ็นเซอร์แอร์โฟรว์ ฉกปรก ทำให้รถกินน้ำมันด้วยหรือป่าวครับ

bigben
09-01-2012, 20:44
ถ้าเซ็นเซอร์แอร์โฟรว์ ฉกปรก ทำให้รถกินน้ำมันด้วยหรือป่าวครับ

ใช่ครับ เช็ดทำความสะอาดเซ็นเซอร์แอร์โฟรว์ด้วย นี่แหละตัวดีเลย

หาถนนโล่งๆแช่ซักพักก็น่าจะดีขึ้นแล้วครับ