PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : โดนค่าจดทะเบียนใช้แก๊ส lpg ไป 650 บาท งง..จริง ๆ

vmk57
16-12-2011, 22:12
ซื้อรถ Triton plus 4 ประตู เบนซิน จากศูนย์นครขอนแก่น
ตอนกันยายน ที่ผ่าน ได้ติดตั้งแก๊สจากร้านที่เซลล์ไม่ได้ติดต่อให้ เพราะว่าไม่ชอบอุปกรณ์ของร้านที่เซลล์แนะนำ เลยไปติดตั้งจากที่อื่น แต่เซลล์โทรมาบอกเป็นระยะว่าถ้าจะแจ้งขนส่งให้โทรไปบอก เพราะจะแจ้งลงเล่มให้

เมื่อเช้าที่ผ่านมาเลยโทรไปหาเซลล์ เขาบอกต้องโทรไปฝ่ายจัดการจะมีคนไปด้วย...เราก็ดีใจเพราะจะได้อำนวยความสะดวกได้บ้าง แต่เคยจดแจ้งใช้แก็ส รถคันก่อนหน้านี้แล้ว ก็ทำคนเดียวได้ไม่มีปัญหาอะไร
หลังตรวจสภาพเสร็จและกรอกอะไร (ประมาณว่าให้ดำเนินการแทน) สักครู่ คนที่พาไปก็บอกว่ามีค่าใช้จ่าย 650 บาท

ผมงงมาก เพราะไม่รู้ว่าจะมีราคาอะไรบ้าง ทำไมเกินไปตั้งกว่า 500 บาท แถมเอกสารก็ยังไม่เสร็จต้องไปเอาวันหลัง

เพื่อน ๆ ท่านใดมีปัญหาเหมือนกันบ้าง ค่าใช้จ่ายเนี่ยปาไปกี่เท่า ที่สำคัญยังไม่ได้ใบเสร็จเลย

แต่เคยจดรถคันก่อน ก็ใช้เวลาแค่แป็บเดียว
ตอนแรกก็ว่าจะไปเอง เขาก็บอกว่าเล่มสมุดต้องเอาไปด้วย
ที่ไหนได้ต้องดำเนินการภายหลัง..

ตกลงผมโดนค่าบริการไปเท่าไหรเนี่ย..
ต้องขับรถไปรับส่งพนักงานถึงที่ศูนย์เลยนะ
ตกลงว่าเป็นศูนย์บริการหรือศูนย์โขกค่าบริการ..

evoda3
16-12-2011, 22:21
โดนค่าบริการ อิอิอิ

NN mobile
16-12-2011, 23:21
ถ้ารถติดไฟแน่นอยู่ต้องมัดจำเล่ม5000บาท ต่อเสร็จ จาใด้คืนภายใน7วัน
ถ้าไปขนส่งเองติดต่อเอง จาเสียค่าจดบ่กี่บาทคร้าบบบบ
แต่ถ้ามีคนดำเนินการให้ที่ขนส่ง 100บาทคร้าบบบบบบ

vileness
16-12-2011, 23:32
ใช้สำเนาถ่ายเอกสารก็ได้ครับไม่ต้องเอาเล่มไป แต่ผมก็ยังไม่ได้จดนะเวลาขายต่อจะถอดออกจะได้ไม่เสียราคา

AKNet
17-12-2011, 12:54
ค่าน้ำร้อนน้ำชา/2 กะเซลล์

lemongreen
18-12-2011, 21:09
รถติดไฟแนทช์ ไม่ต้องไปยืมเอกสารจริงนะครับ รถผมตอนแจ้งใส่หลังคาเกือบเสียแล้ว แต่เพื่อนพี่ชายทำงานที่ขนส่ง เค้าบอกมาว่าเอาแค่สำเนากระดาษ a4 ไปยื่นเป็นพอครับ เค้าจะถ่ายเป็น a4 แบบแก้แล้วออกมาให้เหมือนกัน ถ้าโอนรถเมื่อผ่อนหมด ก็แก้เล่มอีกที .... มันเป็นช่องทางหากินของไฟแนทช์

น้องขาวมุก
19-12-2011, 13:41
ง่ายๆครับ โดนเซลล์ฟัน

ใช้สำเนาได้ครับ

vmk57
29-12-2011, 15:16
รายงานความคืบหน้า
ไปรับใบมาเรียบร้อย
ไม่ได้จดลงเล่มจริง
แต่พิมพ์ออกจากระบบของขนส่ง

ขอดูใบเสร็จบอกไม่มี..

โอเค ..จะทำเรื่องถึงผู้จัดการศูนย์
และบริษัทแม่ พร้อมออกข่าวประชาสัมพันธ์ให้
มิตซูนครขอนแก่น