PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอวิธีการเปลี่ยนนำมันพาเวอร์ครับ

toang
23-12-2011, 14:32
อยากลองเปลี่ยนเองครับ ของเหลวอื่นๆเปลี่ยนจะหมดแล้วเหลือแต่ตัวนี้ไม่ทราบว่าถ่ายตรงไหน รบกวนขอวิธีการด้วยครับ

wi-raphong
26-12-2011, 12:20
อยากลองเปลี่ยนเองครับ ของเหลวอื่นๆเปลี่ยนจะหมดแล้วเหลือแต่ตัวนี้ไม่ทราบว่าถ่ายตรงไหน รบกวนขอวิธีการด้วยครับ

น้าต้องทำการถอดถังน้ำมันเพาว์เวอร์ออกมาเลยครับแล้วเทออก จะมีน๊อตยึดอยู่ ต้องถอดสายด้วยนะ หากระป๋องรองน้ำมันด้วย เดี๋ยวจะเปื้อน ลองดูนะครับ ผมก็ทำเองเช่นกัน

toang
26-12-2011, 16:38
แล้วในตัวปั๊มต้องไล่นำมันเปล่าครับ

coppy42
26-12-2011, 16:55
มันออกมาไม่หมดหรอกครับ เราต้องหาสายยาง(ใหญ่1ซม.ยาว2เมตร)มาดูดที่ถัง โดยการให้คนเฝ้าดูแล้วไปสตาร์ดเครื่องปั่นปั้ม มันจะกลับขึ้นมาที่ถังพอเต็มดับเครื่องเอาสายยาง ดูดทำสัก3ครั้ง -ไม่ต้องยกถังออกก็ทำได้นะ-
หรือมีอีกวิธีนึง ถอดสายที่มันกลับขึ้นมายังถัง เอาสายพอดีๆยางเสียบแล้วสตาร์ดให้มันออกมาลงขวดเก็บก็ได้อีกวิธี
ตอนเติมค่อยสาวพวงมาลัยให้สุดทั้งซ้ายขวา ตรวจดูเติมน้ำมันในถังให้ได้ระดับ