PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากเซตโบให้ vg ขอคำเเนะนำหน่อยครับ

komka
03-04-2012, 03:26
เนื่องจากเป็นรถที่เพิ่งออกตัว เลยอยากทราบแนวทางอะคับ ตอนนี้มีกล่องสองใบ ทำคลัชแล้ว แต่รู้สึกยังดึงไม่ค่อยมันส์ เลยอยากเปลี่ยนหอย น้าๆแนะนำหน่อยครับ ใช้หอยรุ่นไรดี เอาที่น้ำไม่ดัน ไม่โมปั๊ม รถผมใส่ขอบ 22 อยู่อะครับ ขอบคุณครับ

banan053
03-04-2012, 16:03
td 05 บูชที่ ไม่เกิน 35 ปอนด์
ผมมั่วนะคับ

MiNi_XXL
03-04-2012, 16:20
ผมว่าเปลี่ยนล้อเหลือ 18 รับรองดึงมันส์แน่ กลัวเปลี่ยนโบมาแล้วจะไม่ได้ดั่งใจอ่ซิครับ

ohm4door
03-04-2012, 17:07
เนื่องจากเป็นรถที่เพิ่งออกตัว เลยอยากทราบแนวทางอะคับ ตอนนี้มีกล่องสองใบ ทำคลัชแล้ว แต่รู้สึกยังดึงไม่ค่อยมันส์ เลยอยากเปลี่ยนหอย น้าๆแนะนำหน่อยครับ ใช้หอยรุ่นไรดี เอาที่น้ำไม่ดัน ไม่โมปั๊ม รถผมใส่ขอบ 22 อยู่อะครับ ขอบคุณครับ

ลองดูเทอร์โบเดิมก่อนครับจูนเนียนๆ ดึงลึกอยู่นะครับเทอร์โบVG ใหญ่อยู่นะครับ แต่ถ้าอยากเปลี่ยนเล่นtf06 หรือ hotset ไปเลยครับ
ดึงแน่เพราะถ้าจะเล่นโบเล็กไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ เทอร์โบเดิมน้ำก็ดันได้ครับ ปั้มไม่ต้องทำก็ได้ครับถ้ากล่องดันไหวในรอบปลายครับ

komka
03-04-2012, 22:55
ตอนนี้ิลองวิ่งอะคับ เกียร์ 5 รอบจะหยุดที่ 4000 นิดๆ อะคับ ไมล์อยู่ที่ 185 ไม่ขึ้นและ ผมก้ยัง งง ว่าทำไมมันไม่ไหลไปต่อ ทั้งที่ เกียร์ 1 2 3 4 รอบมันไหลเกือบ 5000 อะ แต่เกียร์ 5 ดันหมด ขยี้คันเร่งยังไงก็ไม่ขึ้นและ หรือว่ากล่องมันล็อคอะคับ หรือ จูนกล่องไม่ดี ทั้งที่มีกล่องตั้งสองใบละ

banan053
03-04-2012, 23:15
ตอนนี้ิลองวิ่งอะคับ เกียร์ 5 รอบจะหยุดที่ 4000 นิดๆ อะคับ ไมล์อยู่ที่ 185 ไม่ขึ้นและ ผมก้ยัง งง ว่าทำไมมันไม่ไหลไปต่อ ทั้งที่ เกียร์ 1 2 3 4 รอบมันไหลเกือบ 5000 อะ แต่เกียร์ 5 ดันหมด ขยี้คันเร่งยังไงก็ไม่ขึ้นและ หรือว่ากล่องมันล็อคอะคับ หรือ จูนกล่องไม่ดี ทั้งที่มีกล่องตั้งสองใบละ
กล่องยี่ห้อไรคับ ของผมพลัส 140 ดันราง prospeed ใบเดียว ยังจะเอาไม่อยู่แล้วคับ ปลายได้. 190 โน้นนนน

ohm4door
04-04-2012, 01:19

ที่ไม่ไหลเพราะว่าเฟืองท้ายหมดครับvg 3.9 เกียร์ไทรตันยาวอยู่แล้วแต่เฟืองท้ายหมด ไม่เกี่ยวกับกล่องหรอกครับ

MiNi_XXL
04-04-2012, 01:31
ตามน้าโอมว่าเลย เฟืองท้ายมันเหลือแค่นี่อ่ะ สุดแล้ว

superman
05-04-2012, 09:20
เห็นด้วยครับโอม วีจีใครเดิมๆวิ่งถึง200 เนียเทพมาก อยากเห็นจังแต่ของผมได้ 185 เหมือนกันคับเป็นเรื่องปกติครับกะเฟืองท้ายเดิม

ohm4door
05-04-2012, 12:16
เห็นด้วยครับโอม วีจีใครเดิมๆวิ่งถึง200 เนียเทพมาก อยากเห็นจังแต่ของผมได้ 185 เหมือนกันคับเป็นเรื่องปกติครับกะเฟืองท้ายเดิม

ตัวจริงเสียงจริงต้องพี่บิ๊กvg Diesel shop

kamyu
05-04-2012, 16:49
จะแรงไปไหนครับน้า vg178ก็okแล้ว

komka
05-04-2012, 20:22
ขอบคุณน้าๆที่ให้ความรู้ครับ

aj anucha
05-04-2012, 21:54
ล้อกี่นิ้วอ่ะน้า ลองเทียบไมล์กับ Gps ครับว่าตรงไหม เผื่อไมล์เพี้ยนเนื่องจากล้อโตขึ้นก็ได้ครับ

aj anucha
05-04-2012, 22:04
น้าโอห์ม โบ vg อ่ะเปิดดูแล้วใหญ่อ่ะ โข่งหลังใหญ่นะ แต่โข่งหน้าไม่เท่าไหร่ ปากดูดนิดเดียว พอดีผมเคยเปิด vgs 3.0 ใหม่หมดอ่ะเป็นรถของลุงผมเอง
เทอร์โบใหญ่มาก ทั้งโข่งหน้า หลัง ปากดูดมากแบบว่าใหญ่กว่าเราคนล่ะเรื่องไปเลยคับ เรียกว่าสเป็คแบบนั่นถ้าพ่วงกล่องเหมือนกัน ของเราเสียเปรียบเยอะเลยที่ชัดๆอินเตอร์ไทรทัน vg ยังเป็นรุ่นเดิมใบเล็กนิดเดียว ของค่ายโน้นมายาวเต็มกระจังเลยครับหลอดเหลี่ยมเข้าไปอีก
ว่าไปมันน่าน้อยใจนะอุตสาห์ทำตัว vg มาใหม่ อย่างอื่นคิดว่าทำดีขึ้นทั้งนั้นแหละครับ แต่ทำไมอินเตอร์ยังใบเล็กเท่าเดิม ทั้งๆที่บูสสูงกว่าเดิมแล้วเป็น vg แบบนี้อินเตอร์รับภาระหนักอยู่นะครับ
ไม่เข้าใจ มิตซูเลยจริงๆ......

banan053
06-04-2012, 00:23
น้าโอห์ม โบ vg อ่ะเปิดดูแล้วใหญ่อ่ะ โข่งหลังใหญ่นะ แต่โข่งหน้าไม่เท่าไหร่ ปากดูดนิดเดียว พอดีผมเคยเปิด vgs 3.0 ใหม่หมดอ่ะเป็นรถของลุงผมเอง
เทอร์โบใหญ่มาก ทั้งโข่งหน้า หลัง ปากดูดมากแบบว่าใหญ่กว่าเราคนล่ะเรื่องไปเลยคับ เรียกว่าสเป็คแบบนั่นถ้าพ่วงกล่องเหมือนกัน ของเราเสียเปรียบเยอะเลยที่ชัดๆอินเตอร์ไทรทัน vg ยังเป็นรุ่นเดิมใบเล็กนิดเดียว ของค่ายโน้นมายาวเต็มกระจังเลยครับหลอดเหลี่ยมเข้าไปอีก
ว่าไปมันน่าน้อยใจนะอุตสาห์ทำตัว vg มาใหม่ อย่างอื่นคิดว่าทำดีขึ้นทั้งนั้นแหละครับ แต่ทำไมอินเตอร์ยังใบเล็กเท่าเดิม ทั้งๆที่บูสสูงกว่าเดิมแล้วเป็น vg แบบนี้อินเตอร์รับภาระหนักอยู่นะครับ
ผมว่ามิตซู เค้าคงคิดว่ายังมีมุขใฟ้เล่นอีกละมั่งคับ
ไม่แปลกใจเลยที่พวกขาซิ่งไว้วางใจใช้แต่ isuzu กับ chev

MiNi_XXL
06-04-2012, 09:32
น้าบิ๊ก ไปเอากระบะ 100 ปีมาอีกคันหรือครับ

superman
06-04-2012, 09:36

มันแตกต่างข้างในเล้ง ไม่งั้นบูสเยอะไม่ได้หรอก พี่อยากรู้เลยลื้อทั้งเครื่องเลย ภายนอกธรรมดาภายในสิไม่ธรรมดา พี่ว่ามิตซูทำแรงม้าเยอะก็ทำเครื่องมาลองรับนะ ดีกว่าบ้างยีห้อนะบูสเยอะก้านจะไปก่อน

superman
06-04-2012, 09:38
น้าบิ๊ก ไปเอากระบะ 100 ปีมาอีกคันหรือครับ

เปล่าครับรถพี่เก่งครับ พอดีรถผมเปลี่ยนน้อตฝา(หาเรื่องเสียตัง)เค้าเลยเอามาให้ใช้ครับ เพราะโดนลูกค้ามาแซงคิวเยอะ อิอิ

ohm4door
06-04-2012, 14:43

ครับน้าเล้ง ตามที่พี่บิ๊กบอกเลยครับ

aj anucha
07-04-2012, 19:48
ครับน้าโอห์ม แต่ยังดีที่ยอดหน้าใบสูงดีครับ
พี่บิ๊ก..แล้วไม่สนใจเปลี่ยนโบอีกหรอครับ ของพี่บิ๊กถ้าเบื่อโบเดิมเมื่อไหร่ ผมว่า f55v เป็นตัวเลือกที่น่าเล่นครับ ทนมากๆ เอามาใส่ทั้งลูกเลยแบบพวกวีโก้

superman
08-04-2012, 19:45
ครับน้าโอห์ม แต่ยังดีที่ยอดหน้าใบสูงดีครับ
พี่บิ๊ก..แล้วไม่สนใจเปลี่ยนโบอีกหรอครับ ของพี่บิ๊กถ้าเบื่อโบเดิมเมื่อไหร่ ผมว่า f55v เป็นตัวเลือกที่น่าเล่นครับ ทนมากๆ เอามาใส่ทั้งลูกเลยแบบพวกวีโก้

ขอโบเดิมก่อนครับ พังแล้วค่อยว่ากัน อิอิ

ohm4door
08-04-2012, 20:19

แจ่วเลยครับน้าเล้งf55