PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เมื่อวานไปเคลมแกนพวงมาลัยมา มีท่านใดไปเคลมมาบ้างครับ

r.thit
08-05-2012, 15:04
มาเล่าให้ฟังครับ
ไม่นึกว่าเหตุการณ์แกนพวงมาลัยหลวมจะเกิดกับรถตัวเอง
ที่จริงมันแสดงอาการนานแล้วล่ะ เข้าศูนย์หลายที
ช่างก็บอกปกติ
พองวดนี้เข้าเช็ค ๔๕๐๐๐ โล
จริงๆวิ่งได้แค่ ๔๓๐๐๐ โลเองแต่เวลาถึง
ก็เข้าศูนย์และขอพบหัวหน้าช่าง
ให้ดูพวงมาลัยให้หน่อยคิดว่ามันน่าจะหลวม
เพราะมันดังกึกๆเวลาทางไม่เรียบ รำคาญมากๆ
หัวหน้าช่างหมุนดู ก็บอกว่า หลวมจริงครับพี่
แล้วผมก็ว่า เห็นว่าเคลมได้ใช่ไหม?
ช่างตอบว่า ได้ครับ เดี๋ยวทำเรื่องเคลมให้เลย

เมื่อวานหลังจากรอประมาณ๑สัปดาห์
ศูนย์โทร.มาว่าอะไล่ได้แล้ว เข้ามาเปลี่ยนได้เลย
ผมเข้าไปใช้เวลา๒ ชั่วโมงเสร็จ ฟรีครับไม่เสียสักบาท
มีกาแฟ โอวัลติน น้ำเย็น ให้ดื่ม
มีอินเตอร์เน็ตให้เล่นรอ และห้องแอร์เย็นๆครับ

ไม่รู้จะดีใจที่ได้เคลมฟรีหรือเปล่า?
แค่อยากชมมิตซูบุรีรัมย์ครับในการบริการ

กลัวแต่ว่ามันจะเป็นอาการนี้อีก
ถ้าหมดประกันจ่ายเองคงแพง

น้าๆท่านใดเคลมมาบ้างแล้วครับ
ของผมเป็นพลัส m10 หน้าใหม่แต่กระบะโค้ง
รุ่นกระบะตรงมีปัญหานี้อยู่ไหมครับ?
เล่าสู่กันฟังบ้าง

Aown
08-05-2012, 16:51
ของผม m11 ไม่เป็นครับแต่รู้สึกว่ามันจะแน่นไปนะครับ เพราะเวลาหมุนพวงมาลัยจะมีเสียงดัง(อี๊ด..อี๊ดด..)ประมาณนี้ครับ ไปเช็คที่ 0 ก็บอกว่าปกติ แต่ผมว่าพวงมาลัยมันจะหนักๆหน่อย ยังไม่เคยลองคันอื่นดูว่าเป็นเหมือนกันรึเปล่า ก็เลยไม่รู้ว่าของเรามันปกติรึเปล่าอ่ะครับ

Big_Phuket
08-05-2012, 21:26
ไม่นึกว่าเหตุการณ์แกนพวงมาลัยหลวมจะเกิดกับรถตัวเอง
ที่จริงมันแสดงอาการนานแล้วล่ะ เข้าศูนย์หลายที
จริงๆวิ่งได้แค่ ๔๓๐๐๐ โลเองแต่เวลาถึง
ให้ดูพวงมาลัยให้หน่อยคิดว่ามันน่าจะหลวม
เพราะมันดังกึกๆเวลาทางไม่เรียบ รำคาญมากๆ
หัวหน้าช่างหมุนดู ก็บอกว่า หลวมจริงครับพี่
แล้วผมก็ว่า เห็นว่าเคลมได้ใช่ไหม?
ช่างตอบว่า ได้ครับ เดี๋ยวทำเรื่องเคลมให้เลย

เมื่อวานหลังจากรอประมาณ๑สัปดาห์
ศูนย์โทร.มาว่าอะไล่ได้แล้ว เข้ามาเปลี่ยนได้เลย
ผมเข้าไปใช้เวลา๒ ชั่วโมงเสร็จ ฟรีครับไม่เสียสักบาท
มีกาแฟ โอวัลติน น้ำเย็น ให้ดื่ม
มีอินเตอร์เน็ตให้เล่นรอ และห้องแอร์เย็นๆครับ

ไม่รู้จะดีใจที่ได้เคลมฟรีหรือเปล่า?
แค่อยากชมมิตซูบุรีรัมย์ครับในการบริการ

กลัวแต่ว่ามันจะเป็นอาการนี้อีก

ของผมเป็นพลัส m10 หน้าใหม่แต่กระบะโค้ง
รุ่นกระบะตรงมีปัญหานี้อยู่ไหมครับ?

อยากย้ายไปอยู่บุรีรัมย์!!

MiNi_XXL
08-05-2012, 21:38
เคลมกันหลายคันเหมือนกันครับ

khanlert
08-05-2012, 22:28
ฮา คุณ บิ๊กภูเก็ต กำลังจะ ถอดใจกับ เจ้า ทรันแล้วหรือครับ ไม่แน่ใจการบริการ ของศูนย์เธียรสิน เดี๋วยนี้ดีขึ้นมากหรือเปล่าโดยเฉพาะ หัวหน้าช่าง ยังเป็น พี่ที่ไม่มีผมคนเดิมหรือเปล่า เอ็อ เหนื่อยใจ จะเคลียร์ครับ

chanrit
08-05-2012, 23:50

อยากทราบว่ามันมีอาการแบบไหนครับน้า ผมก็สงสัยแกนพวงมาลัยของผมเหมือน ขอทราบอาการหน่อยครับ ขอบคุงล่วงหน้าครับน้า:37 2::37 2::37 2::37 2::37 2::37 2::37 2:

iamday
09-05-2012, 09:30
ผมคิดเล่นๆ ว่า
ไอ่ของที่มันมีปัญหาเครมๆ กันมาตั้งแต่รุ่นปู่ย่า
แล้วยังผลิตมาโดยไม่ปรับปรุงสักทีนี่

หรือว่าเป็นแผน ของ 0 ใหญ่
ที่จะพยายามจะให้ดีลเลอร์ได้มีกินมีใช้
เพราะเครมที่ ก็ต้องเครม 0 ใหญ่
เครมทีดีลเลอร์ก็มีรายได้ที

ศูนย์เองก็ไม่ต้องผลิตของที่คุณภาพเต็มร้อย ต้นทุนก็ไม่มากตาม
แต่สิ่งที่ 0 ใหญ่ ได้ประโยชน์คือไม่ต้องลงมาทำเอง

ผลักภาระให้ดีลเลอร์ ส่วนผู้บริโภคคือคนที่รับกรรม!

r.thit
09-05-2012, 12:18
อยากทราบว่ามันมีอาการแบบไหนครับน้า ผมก็สงสัยแกนพวงมาลัยของผมเหมือน ขอทราบอาการหน่อยครับ ขอบคุงล่วงหน้าครับน้า:37 2::37 2::37 2::37 2::37 2::37 2::37 2:

อาการคือ
เวลาวิ่งผ่านทางขรุขระ เป็นหลุมๆจะรู้สึกสะเทือนที่พวงมาลัย
และจะรู้สึกว่าพวงมาลัยมันเคลื่อนที่ดังกึกๆเลยครับ

เจ้าชายน้อย
09-05-2012, 12:42
ผมเครมเพลาที่ระนอง ช้าเป็นเดือน
ถ้าไม่โทรบี้ศูนย์ใหญ่ก็คงไม่ได้เปลี่ยน
ขนาดศูนย์ใหญ่ยังช้ามาก
บอกเดวให้ฝ่ายเทคนิดโทรกลับ
ก็ไม่เคยโทรกลับสักที
พอได้เปลี่ยนแล้ว ไม่พ่นสีกันสนิมให้อีก
โทรคุยศูนย์ใหญ่ก็บอก
เดวให้ช่างเทคนิคติดต่อกลับ
จนทุกวันนี้เป็นเดือนแล้ว
โทรไปตามเรื่องสามครั้ง
ไม่โทรกลับสักครั้ง

อยากย้ายไปบุรีรัมย์ด้วยเช่นกัน..เฮ่อ...!!!!!!

153893

khanlert
09-05-2012, 21:29
โห คุณ เจ้าชายน้อย ขึ้นสนิมแบบนี้เลยหรอครับ ทางศูนย์ไม่ทำอะไหรให้เลยเหรอ เห็นภาพน่ากลัวครับ

Big_Phuket
09-05-2012, 23:54
ฮา คุณ บิ๊กภูเก็ต กำลังจะ ถอดใจกับ เจ้า ทรันแล้วหรือครับ ไม่แน่ใจการบริการ ของศูนย์เธียรสิน เดี๋วยนี้ดีขึ้นมากหรือเปล่าโดยเฉพาะ หัวหน้าช่าง ยังเป็น พี่ที่ไม่มีผมคนเดิมหรือเปล่า เอ็อ เหนื่อยใจ จะเคลียร์ครับ

ไม่ใช่ไม่แน่ใจครับ แน่ใจ และมั่นใจมากครับ ว่า...ห่วยโคตรๆ
การบริการก็เหมือนเดิมครับ หัวหน้าช่างก็คนผมน้อยคนเดิม
บอกขอเคลมแกนไปชาตินึงแล้ว แต่ติดตรงที่ "อาการนี้ปกติครับน้อง" ต้องรอให้แกนขาดก่อนมั้ง ถึงจะ "อ๋อ..อาการนี้เจอบ่อยครับ เดี๋ยวทางเราจัดการเคลมให้ครับ"
วันก่อนเทอร์โบผมก็เหมือนกัน แจ้งตั้งแต่แรกๆ ช่างก็ยัง "อาการนี้ปกติครับน้อง" 1 ปี ผ่านไป จนเสียงโบดังกว่าเสียงเครื่อง ถึงจะ "อ๋อ..อาการนี้เจอบ่อยครับ เดี๋ยวทางเราจัดการเคลมให้ครับ"
อยากย้ายไปอยู่ บุรีรัมย์ อีกที ^^

somdach tiansoo
10-05-2012, 07:14
จ่ายเอง ราคาเท่าไหร่ครับ มีใครรู้บ้างครับ ตอบหน่อยครับ

รณรงค์
10-05-2012, 07:35
แกนทั้งยวงประมาณ 7 พันครับ

cybercry
10-05-2012, 09:29
ผมก็เคลมมาแล้วเช่นเดียวกับ ที่ศูนย์ able motor นวนคร รอของ4วัน นับจากวันแจ้งเคลม แล้วเจ้าหน้าที่ก็ติดต่อให้เข้าไปเปลี่ยน ไม่มีค่าใช้จ่ายเหมือนกัน ตอนนี้ พวกมาลัย แหล่ม เลย จากที่หงุดหงิด เสียง กึกๆๆๆๆ เวลาวิ่งทาง ไม่เรียบ

coppy42
10-05-2012, 10:05
อาการคือ
เวลาวิ่งผ่านทางขรุขระ เป็นหลุมๆจะรู้สึกสะเทือนที่พวงมาลัย
และจะรู้สึกว่าพวงมาลัยมันเคลื่อนที่ดังกึกๆเลยครับ
และจอดหักเลี้ยวซ้ายสุดพอคลายกลับดังแป๊กจะชัดมากตอนล้อซ้ายเขย่ง รถปี08อายุมากับรถรองรับได้3หมื่นกว่าโลเอง(ชุดแกนฯตัวเก่าที่ยังไม่ได้ปรับปรุง)ผมเคลมไปตอน4หมื่น800โลเมื่อxx/06/53ตอนนี้ใช้ตัวเคลมมาจวน9.หมื่นโล.แล้วยังดีอยู่ แม้จะมีออกลุยกระแทกทางทุระกันดานมาบ้าง

aaa5831
10-05-2012, 10:27
และจอดหักเลี้ยวซ้ายสุดพอคลายกลับดังแป๊กจะชัดมากตอนล้อซ้ายเขย่ง รถปี08อายุมากับรถรองรับได้3หมื่นกว่าโลเอง(ชุดแกนฯตัวเก่าที่ยังไม่ได้ปรับปรุง)ผมเคลมไปตอน4หมื่น800โลเมื่อxx/06/53ตอนนี้ใช้ตัวเคลมมาจวน9.หมื่นโล.แล้วยังดีอยู่ แม้จะมีออกลุยกระแทกทางทุระกันดานมาบ้าง

ปี 08 เก่าอ่ะ...ยี้
เอ...ของเรามันเป็นป่าวหว่า

superman
10-05-2012, 15:57
ของผมก็เครมตั้งแต่หมื่นโลแล้วครับ ศูนย์บางบัวทองครับ บริการดี ไม่จุกจิก รวดเร็ว ขอชมพนักงานทุกคนเลยครับ

aket
10-05-2012, 17:53
แค่คิดนะครับ ศูนย์เปลี่ยนตัวใหม่ให้อะป่าว หรือว่าเปลื่ยนแค่ชุดลูกปืน(เหมือนเพลารถเข็น 2ล้อ)
แล้วบอกว่าเคลมตัวใหม่ อันนี้แค่เดา สำหรับคนไม่มีความรู้เรื่องแกนพวงมาลัย

coppy42
10-05-2012, 17:59
แค่คิดนะครับ ศูนย์เปลี่ยนตัวใหม่ให้อะป่าว หรือว่าเปลื่ยนแค่ชุดลูกปืน(เหมือนเพลารถเข็น 2ล้อ)
แล้วบอกว่าเคลมตัวใหม่ อันนี้แค่เดา สำหรับคนไม่มีความรู้เรื่องแกนพวงมาลัย
เปลี่ยนใหม่ให้ทั้งดุ้นเลยครับเห็นคาตา ฟันธง
ยืมรูปน้าโต้งมาลงหน่อยนะ

MEAW_SAN
10-05-2012, 20:25
เปลี่ยนใหม่ให้ทั้งดุ้นเลยครับเห็นคาตา ฟันธง
ยืมรูปน้าโต้งมาลงหน่อยนะ

เอาคอนเวิดผมมาโชว์อีกแระป๋า 55 คันนี้รถเพื่อนครับ ยกทั้งหมดที่เห็นในรูปเลยครับ ขับไปเครมง่ายแสนจะดาย คันของผมก็จัดเรียบร้อยไปแล้ว หมดวารันตีที่ 8 หมื่นโลนะครับ ระวังกันนิดส์

wonbin
22-04-2013, 16:45
ของผมก็เป็น วิงทางไม่เรียบหรือขึ้นคอสะพาน ดังกึกๆ เหมือนคอพวงมาลัยมันเคลื่อนว่าจะไปเคลมเหมือนกัน เเต่ 2 ปี วิ่งได้ 79,800 กิโลเมตร:m0027: ใกล้หมดประกันเเล้วด้วย

ละอ่อนเหลือกำ!
22-04-2013, 17:49
ของผมตัว vg178 4d ออกมาเมื่อปลายๆเดือนธันวาที่ผ่านมา เป็นตั้งแต่วิ่งไม่ถึง5000โลครับ ทางขรุขระ เป็นหลุม ดังกึกๆๆ สั่นเลยครับ แจ้งเคลมไปตอนเช็คหมื่นโลถึงตอนนี้ผมยังไม่ได้เข้าไปเคลมอีกเลย

keamapon
23-04-2013, 13:36
ของผมไม่ดังอ่ะครับ ท่าจะโชคดี อืม..หรือดังแต่ไม่สังเกตุ เด่วต้องไปลองจับผิดซะหน่อยแล้ว 555+...ชอบกระทู้นี้ครับ ตรงที่ีน้าๆ ที่มีประสบการณ์ที่ดี และไม่ดีเข้ามาแชร์กัน อ่านแล้วพอจะมีกำลังใจอยู่บ้าง ลองคิดดูถ้าน้าๆ ที่เจอเรื่องดีๆ ไม่เข้ามาแสดงความเห็นบ้าง มีแต่เรื่องแย่ๆ อ่านแล้วก็จะเข้าใจว่มิตซูที่พวกเราเลือกมันแย่ มันห่วย มันเลว ทั้งที่จริงส่วนที่ดีก็มีอีกเยอะ..เนอะๆๆ ขอบคุณน้าๆ ทุกคนในกระทู้นี้อ่ะ

bee2033
23-04-2013, 13:55

ราคาก็สูงอยู่ครับ ศูนย์เสนอราคาเปลี่ยนแกน ลูกหมากแร็ค(ไม้ตีกลอง) คันขักคันส่ง เบ็ตเล็ตอีกนิดหน่อย ราคาประมาณ18,000บาท ไม่ได้ทำครับเป็นลมซะก่อน อิ อิ อิ:100 2:

aaa5831
24-04-2013, 10:08
เอาคอนเวิดผมมาโชว์อีกแระป๋า 55 คันนี้รถเพื่อนครับ ยกทั้งหมดที่เห็นในรูปเลยครับ ขับไปเครมง่ายแสนจะดาย คันของผมก็จัดเรียบร้อยไปแล้ว หมดวารันตีที่ 8 หมื่นโลนะครับ ระวังกันนิดส์

137xxx ก่าๆ มันยังเคลมได้ม๊ะหว่าตูบ....
เสือกพึ่งมาดังตอนนี้...งามมล่ะกุ

wonbin
27-04-2013, 16:29
ของผมก็เป็น วิงทางไม่เรียบหรือขึ้นคอสะพาน ดังกึกๆ เหมือนคอพวงมาลัยมันเคลื่อนว่าจะไปเคลมเหมือนกัน เเต่ 2 ปี วิ่งได้ 79,800 กิโลเมตร:m0027: ใกล้หมดประกันเเล้วด้วย
มารายงานครับไปเช็คระยะ 80,000กิโล ที่ศูนย์มิตซูชัยพร สมุทรสาคร ตรวจสอบมาเเล้ว เจอเลยครับลูกปืนเเตก ต้องเปลี่ยนยกเเกน บอกราคา 8,000 กว่าบาท เคลมให้ไม่ได้เพราะไม่เข้าเช็คระยะ 50,000โล ทีจริงผมเข้าศูนย์เช็คระยะ 50,000 ลงข้อมูลเป็นระยะ 60,000 เเทนที่จะลง 50,000 ครับ บอกว่าเลขไมล์ ตอนเช็ค 40,000 กิโลเมตร เลขไมล์ 45,000 กว่า ยังลง ระยะ 40,000 ได้ งานเข้าเลยครับ ต้องโทรไปCall Center Mitsubishi ต้องทำเรื่องเอง :kapook-17340-6327:ไม่รู้จะเป็นอย่างไร

I-C
11-06-2013, 12:50
ของผม m13 ก้อเสียงดังกึกฝุั่งคนขับใต้เครื่องครับ ก้อน่าจะเป็นแรคพวงมาลัย และคอพวงมาลัยก้อดังเอียด เคยนำไป0 ใส่น้ำมันหลอ่ลื่นมาก้อเป็นอีก เป็นประมาณ3000โล ตอนนี้8000กว่าโลแล้วครับ รอแจ้งเคลมต่อไป ใช้ไม่ถึงปีเลยเสียความรู้สึกจิงๆๆ

jessada
11-06-2013, 13:03
มารายงานครับไปเช็คระยะ 80,000กิโล ที่ศูนย์มิตซูชัยพร สมุทรสาคร ตรวจสอบมาเเล้ว เจอเลยครับลูกปืนเเตก ต้องเปลี่ยนยกเเกน บอกราคา 8,000 กว่าบาท เคลมให้ไม่ได้เพราะไม่เข้าเช็คระยะ 50,000โล ทีจริงผมเข้าศูนย์เช็คระยะ 50,000 ลงข้อมูลเป็นระยะ 60,000 เเทนที่จะลง 50,000 ครับ บอกว่าเลขไมล์ ตอนเช็ค 40,000 กิโลเมตร เลขไมล์ 45,000 กว่า ยังลง ระยะ 40,000 ได้ งานเข้าเลยครับ ต้องโทรไปCall Center Mitsubishi ต้องทำเรื่องเอง :kapook-17340-6327:ไม่รู้จะเป็นอย่างไร

ผมเลิกเข้าแล้วครับที่นี่เมื่อก่อนก็เข้าประจำเหมือนกัน รถผมก็ออกที่นี่แหละแต่บริการหลังการขายผมบอก ให้ทำนั่นให้หน่อยนี่ให้หน่อย หัวหน้าช่างไม่ค่อยสนใจ(บ่ายเบี่ยงตลอด) ต้องไปที่อื่นถึงจะได้ทำ

aaa5831
11-06-2013, 14:24
ดังกุกๆ เวลาลงทางขรุขระ
+ไฟแอแบ็คโชว์ มาจะครึ่งปีแระคร้าบบ
ว่าจะเปลี่ยนหลอดเป็นปอร์ตไลท์แระ จะได้สว่างๆ 55555

chat
11-06-2013, 14:45
ของผมก็มีเสียงเหมือนกันเวลาเลี้ยวสุดมันดังกุกๆ วิ่งมา35000กม. ต้องเฝ้าระวังบ้างและ:36 5:

เลข
11-06-2013, 14:51
ศูนย์บุรีรัมย์เขาปรัปปรุงแล้วหรือครับ

ละอ่อนเหลือกำ!
12-06-2013, 16:01
ของผมเอาไปเคลมมาละครับ แค่หยอดน้ำมันแกนพวงมาลัย รื้อมาแช่น้ำยากระชับแกนพวงมาลัย งงเลย ไอ้น้ำยากระชับแกนพวงมาลัยมันเป็นยังไงหว่า มันบอกเป็นของศูนย์ขอดูก็ไม่ให้ดู แปลงดีครับ จอดรถไว้3วันพึ่งไปรับรถมาใช้เมื่อเย็นวันจันทร์ที่ผ่านมา ตอนนี้ขับปกติดีครับ แล้วบอกผมว่าถ้าเป็นอีกจะเปลี่ยนแกนใหม่ให้เลย

chic_ken
13-06-2013, 20:07
ผมรอเคลมแลคพวงมาลัยมา 8 เดือนแหล่ะ โทรไปก็หายเงียบ ถอดใจแล้ว

AUNG
13-06-2013, 21:34
ของผม0ที่ระยองไม่รับเครมคับเขาบอกว่าผมเปลี่ยนล้อแม็กมาผมใส่แม็ก20ต้องเสียค่าใช้จ่ายเองประมาณ8500

burning blood
13-06-2013, 21:52
ของผมเคลมไปเรียบร้อยแล้วพร้อมครัชและลูกปืนปลายเกียร์ตอน 15000km. ที่ศูนย์อ้อมใหญ่ คิดแล้วกลัวจริงๆเลยว่าถ้าหมดประกันแล้วผมจะตองจ่ายเท่าไหร่

jessada
14-06-2013, 09:40
ของผมเคลมไปเรียบร้อยแล้วพร้อมครัชและลูกปืนปลายเกียร์ตอน 15000km. ที่ศูนย์อ้อมใหญ่ คิดแล้วกลัวจริงๆเลยว่าถ้าหมดประกันแล้วผมจะตองจ่ายเท่าไหร่

อาการตรง ลูกปืนปลายเกียร์เป็นยังไงครับ

ตอนนี้รถผมแล้วเหมือนมันจะติดอะไรซักอย่าง เข้ายากนิดนึง มันใช่ไอ้ตัวนี้ป่าวครับ

burning blood
15-06-2013, 09:58
อาการตรง ลูกปืนปลายเกียร์เป็นยังไงครับ ตอนนี้รถผมแล้วเหมือนมันจะติดอะไรซักอย่าง เข้ายากนิดนึง มันใช่ไอ้ตัวนี้ป่าวครับ อาการของผมคือได้ยินเสียงดังก๊อกแก๊กเวลาออกตัวและเวลาเบรค ผมแจ้งช่างไปว่าผมได้ยินมาจากเฟืองท้าย แต่ช่างตรวจดูแล้วบอกว่าเป็นลูกปืนปลายเกียร์ แต่เปลี่ยนมาแล้วก็โอเค แต่รู้สึกว่าตอนนี้แกนพวงมาลัยของผมน่าจะหลวมอีกแล้วล่ะ รู้สึกเซ็งมากๆกับคุณภาพของอะไหล่มิตซู แต่ก็ไม่รู้จะทำยังงัย ก็จัยมันรัก

kro sang
21-06-2013, 10:42
ผมเครมเพลาที่ระนอง ช้าเป็นเดือน
ถ้าไม่โทรบี้ศูนย์ใหญ่ก็คงไม่ได้เปลี่ยน
ขนาดศูนย์ใหญ่ยังช้ามาก
บอกเดวให้ฝ่ายเทคนิดโทรกลับ
ก็ไม่เคยโทรกลับสักที
พอได้เปลี่ยนแล้ว ไม่พ่นสีกันสนิมให้อีก
โทรคุยศูนย์ใหญ่ก็บอก
เดวให้ช่างเทคนิคติดต่อกลับ
จนทุกวันนี้เป็นเดือนแล้ว
โทรไปตามเรื่องสามครั้ง
ไม่โทรกลับสักครั้ง

อยากย้ายไปบุรีรัมย์ด้วยเช่นกัน..เฮ่อ...!!!!!!

153893
เพลา เจ้าชายน้อย เป็นอะไรครับถึงได้เคลมครับ ผมก็ว่าจะขอเคลมเหมือนกัน แต่ช่างที่ศูนย์ บอกเป็นอาการปกติ จึงไม่เคลมให้ อาการคือ ถ้าจอดรถพื้นที่เอียง แล้วดึงเบรคมือ แล้วไปจับล้อหลังเขย่าดู จะได้ยินเสียงเหล็กเคาะกัน เกราะๆ พอเข้าไปเช็คศูนย์ เสียงนั้นกับไม่มี
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=54793

kitkw
21-06-2013, 10:52
ของผมเอาไปเคลมมาละครับ แค่หยอดน้ำมันแกนพวงมาลัย รื้อมาแช่น้ำยากระชับแกนพวงมาลัย งงเลย ไอ้น้ำยากระชับแกนพวงมาลัยมันเป็นยังไงหว่า มันบอกเป็นของศูนย์ขอดูก็ไม่ให้ดู แปลงดีครับ จอดรถไว้3วันพึ่งไปรับรถมาใช้เมื่อเย็นวันจันทร์ที่ผ่านมา ตอนนี้ขับปกติดีครับ แล้วบอกผมว่าถ้าเป็นอีกจะเปลี่ยนแกนใหม่ให้เลย
มั่วครับแบบนี้ ไอ้เสียงอี๊ดๆกึดๆ ตอนเวลาเลี้ยวนี่ ผมเอาเข้าศูนย์มีนบุรีตอนเช็คสี่หมื่นโล
หัวหน้าช่างเขาปรับให้ครับเงียบกริบเลยครับ ไม่ได้ถอดอะไรออกสักชิ้นนะเท่าที่ยืนดู เขาปรับใต้คอพวงมาลัย