PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามผู้รู้ครับ รถชนมาแม็กแตก!!! ต้องเปลี่ยนแกนพวงมาลัยเปลี่ยนด้วยเหรอ ครับ

tumauyai4x4tritonclup.com
17-05-2012, 11:34
สงสัยมานานแล้ว แต่เปลี่ยนช่วงล่างเยอะเลยซ้ายทั้งแทบ คันชัก คันส่ง เพลาพวงมาลัย แล้วสภาพจะกลับมาเหมือเดิมไหมครับ น้าๆ เอ่อ ดัดคลัช ซี ด้วย :27 3:154480

mai_love
17-05-2012, 12:41
รอดูครับ

iamday
17-05-2012, 12:48
เห็นแล้วจะร้องไห้.. *-*
กลับมาหล่อไวไวครับ

กรุงเก่า
17-05-2012, 18:34
:13 2:ตรงแกนพวงมาลัย มันจะมีจัดซับแรงกระแทก ลักษณะคล้ายๆ ข้อไก่อยู่อ่ะครับ ประมาณกี่จุดกี่ข้อ ผมจำไม่ได้ เพื่อเป็นการรับและซับแรงกระแทกในกรณีที่ชนหรือมีการกระแทกจากด้านหน้าอ่ะครับ บางทีถ้าเกิดชนทางด้านหน้า มันก็อาจทำให้ชุดแกนพวงมาลัยตรงจุดข้อต่อนี้มันแตก หรือหักได้อ่ะครับ ซึ่งถ้าแตกหรือชำรุด มันหาอะไหล่บางจุดมาซ่อมยากอ่ะครับ เลยต้องเปลี่ยนทียกชุดเลยอ่ะครับ:139:
ด้วยความเคารพครับ..:Banane48:

kamyu
17-05-2012, 19:34
กลับมาหล่อไวๆนะครับ

o-por
18-05-2012, 18:36
ผมเคยชนแบบนี้ครับ แต่แรงกว่าชนกะเสาไฟฟ้าทางด้านหน้าซ้าย แม็กแตกแบบนี้แหละ เปลี่ยนยกชุดครับระบบบังคับเลี้ยว คลัตซีเบี้ยว ต้องดัดแถมช่างบอกดัดยากด้วย ตัวพลัสมันเป็นคลัตซีเดียวกับตัว 4x4 แต่โชคดีไม่โดนเครื่องและมีประกันชั้น 1 ไม่งั้นอ่วมครับ แต่ซ่อมได้ครับไม่มีปัญหา ตอนนี้ัขับมาเกือบ 3 ปีแระ ไม่มีปัญหาใดๆครับ ยกเว้น แหนบดัง ครัชดัง ซึ่งมันเป็นเรื่องปกติครับ

tumauyai4x4tritonclup.com
21-05-2012, 11:16
ผมเคยชนแบบนี้ครับ แต่แรงกว่าชนกะเสาไฟฟ้าทางด้านหน้าซ้าย แม็กแตกแบบนี้แหละ เปลี่ยนยกชุดครับระบบบังคับเลี้ยว คลัตซีเบี้ยว ต้องดัดแถมช่างบอกดัดยากด้วย ตัวพลัสมันเป็นคลัตซีเดียวกับตัว 4x4 แต่โชคดีไม่โดนเครื่องและมีประกันชั้น 1 ไม่งั้นอ่วมครับ แต่ซ่อมได้ครับไม่มีปัญหา ตอนนี้ัขับมาเกือบ 3 ปีแระ ไม่มีปัญหาใดๆครับ ยกเว้น แหนบดัง ครัชดัง ซึ่งมันเป็นเรื่องปกติครับ

ครับน้าออกแนวๆคล้ายๆกันครับ เสาร์ไฟฟ้าเหมือนกัน ครับ แร๊งส์พอได้จังหวะส่งขึ้นเนิน ครับ รถได้สิ้นเดือนนี้ครับ แต่ไม่รู้สภาพจะกลับมาเหมือนเดิมป่ะ ครับ คลัชซี ผมก็ดัด ครับ รอดูครับนานมาก 4 เดือนประกันชั้น 1 เหมือนกัน โตเกียวศรีเมือง เซ็งโคตร อ้างว่ารออะไหล่ แต่ผมซ่อมอู่น่ะครับอะไหล่แท้ มิชู รอศูนย์ไม่ไหวคิวยาว เลยเข้าอู่

komsan_triton
26-05-2012, 14:45
ครับน้าออกแนวๆคล้ายๆกันครับ เสาร์ไฟฟ้าเหมือนกัน ครับ แร๊งส์พอได้จังหวะส่งขึ้นเนิน ครับ รถได้สิ้นเดือนนี้ครับ แต่ไม่รู้สภาพจะกลับมาเหมือนเดิมป่ะ ครับ คลัชซี ผมก็ดัด ครับ รอดูครับนานมาก 4 เดือนประกันชั้น 1 เหมือนกัน โตเกียวศรีเมือง เซ็งโคตร อ้างว่ารออะไหล่ แต่ผมซ่อมอู่น่ะครับอะไหล่แท้ มิชู รอศูนย์ไม่ไหวคิวยาว เลยเข้าอู่
แม็กแตก ก็เปลี่ยนแม็กใหม่ซิ ครับ สงสัย จะ 20" แล้วล่ะ 5555