PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ยังไม่จบกับระบบอีแทค

jessada
27-09-2012, 11:43
ตามหัวข้อครับวันนี้เอารถเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ 0 เป็นรถ m10 บอกช่างให้เปิดระบบ อีแทค ให้แตะไฟเลี้ยวให้กระพริบ 3 ที กับ ปิดเสียงไฟเลี้ยว แต่ได้คำตอบที่น่าประทับใจมากคือ รุ่นนี้ทำไม่ได้ครับตอบมาแบบมั่ว ๆ ว่ารุ่นที่เป็นอิมโม ทำไม่ได้ครับ พูดก็ไม่เพราะ ปัดว่าทำไม่ได้อย่างเดียว จริงหรือไม่ครับหรือว่า ช่างมันไม่อยากทำห่วยแตกมาก ศูนย์นอกจากรอรับเงินแล้วช่างมันทำอะไรได้บ้างครับ บอกเลยแล้วกันว่าศูนย์ มิตซูชัยพร แถวมหาชัย สำหรับผมคงเลิกเข้าใช้บริการแล้วละ

AKNet
27-09-2012, 12:47
ช่างทำไม่เป็นอะดิ กากแท้เหลา

MEAW_SAN
27-09-2012, 13:08
ตามหัวข้อครับวันนี้เอารถเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ 0 เป็นรถ m10 บอกช่างให้เปิดระบบ อีแทค ให้แตะไฟเลี้ยวให้กระพริบ 3 ที กับ ปิดเสียงไฟเลี้ยว แต่ได้คำตอบที่น่าประทับใจมากคือ รุ่นนี้ทำไม่ได้ครับตอบมาแบบมั่ว ๆ ว่ารุ่นที่เป็นอิมโม ทำไม่ได้ครับ พูดก็ไม่เพราะ ปัดว่าทำไม่ได้อย่างเดียว จริงหรือไม่ครับหรือว่า ช่างมันไม่อยากทำห่วยแตกมาก ศูนย์นอกจากรอรับเงินแล้วช่างมันทำอะไรได้บ้างครับ บอกเลยแล้วกันว่าศูนย์ มิตซูชัยพร แถวมหาชัย สำหรับผมคงเลิกเข้าใช้บริการแล้วละ
ช่างคนไหนครับ ผมรู้จักช่างที่นี่ทุกคน ยันผู้จัดการ 0 เด็กฝึกงานก็มีเยอะครับตอนนี้ ขอรูปล่างหน้าตาช่างหน่อยครับ อิอิ เข้าไปรอบหน้า จะถามให้เลย ว่า ทำไมตอบลูกค้าแบบนั้น

the lord
27-09-2012, 13:17
ช่างเขาคงจะทำไม่ได้จริงๆ มั้งครับ มองโลกในแง่ดีครับ 555 :i40:

namwhanyo@hotmail.com
27-09-2012, 13:17
ช่างคนไหนครับ ผมรู้จักช่างที่นี่ทุกคน ยันผู้จัดการ 0 เด็กฝึกงานก็มีเยอะครับตอนนี้ ขอรูปล่างหน้าตาช่างหน่อยครับ อิอิ เข้าไปรอบหน้า จะถามให้เลย ว่า ทำไมตอบลูกค้าแบบนั้น

เจ้าของพื้นที่ออกมาเคลียร์ให้แล้ว...จัดหนักเเน่ๆๆ...

jessada
27-09-2012, 15:08
ผมเข้าไปวันนี้แหละครับพึ่งเอารถออกมาตอนบ่ายโมงกว่า ๆ นี่เอง ก่อนกลับผมยังให้หัวหน้าช่างลองขับรถผมดูว่าเวลาขับปล่อยให้มันไหลมันจะมีเสียงดัง กึก ๆ ผมก็นั่งไปด้วยพี่เค้าก็ยังบอกว่าปกติ อันนี้ผมก็ไม่ติดใจหรอกเพราะรถน้า ๆ ในคลับก็เป็นเหมือนกันเยอะ แล้วผมก็ยังข้องใจอยู่กับอีแทคนี่แหละก็เลยถามไปอีกรอบนึง พี่เค้าก็ยังบอกผมเหมือนเดิมว่ารุ่นที่มีอิมโมก็น่าจะประมาณรถรุ่นผมนี่แหละมั้งขึ้นไป ทำไม่ได้ แต่ตัวเก่าหรือก่อนหน้านั้นทำได้ ผมก็ยังงงอยู่แล้วรถน้า ๆ ที่เอาไปทำล่ะทำไมถึงทำได้ หรือว่าที่นี่เค้าทำไม่ได้จริง ๆ

jessada
27-09-2012, 15:18
ก่อนหน้านี้ผมก็เข้าศูนย์ที่นี่เป็นประจำรถก็ออกที่นี่จะผ่านไป 2 ปีแล้วทิ้งลูกค้าซะแล้ว

กับอีกเรื่องนึงคิดแล้วยังเคืองยังไม่หาย วันนี้แหละ ผมเอารถเข้าไปเช็คตอน 10 โมง คิดว่าก่อนเที่ยงคงจะเสร็จแต่ก็เสร็จจริง ๆ เสร็จตอน 11 โมง 50 กว่า ๆ ผมนึกว่าจะรีบเคลียร์ค่าใช้จ่ายแล้วมอบรถให้ผม ที่ไหนได้ตรงห้องบัญชีรีบเก็บของพากันออกไปกินข้าวเฉย...เลย ปล่อยให้ผมนั่งรอจนบ่ายโมงกว่า ๆ จึงจะเคลียร์แล้วมอบรถให้ผม (ตู..ข้าวก็ไม่ได้กิน ที่จริงน่าจะรีบเคลียร์อะไรต่อมิอะไรให้ลูกค้า ทั้ง ๆ ที่รถก็ทำเสร็จแล้วพากันปิดไฟห้องออกไปกินข้าวเฉยเลย) วันนี้เจอกับตัวเองแล้ว เกินบรรยายครับ

jessada
27-09-2012, 15:22

เจ้าของพื้นที่ออกมาเคลียร์ให้แล้ว...จัดหนักเเน่ๆๆ...

ครับน้า ถ้าว่า "เจ้าของพื้นที่มาเคลียร์ให้แล้ว" ผมขอความกระจ่างอีทีนะครับ ว่า ไอ้อีแทคเนี่ย มันทำได้หรือไม่ได้ ถ้าไม่ได้ผมจะไม่ขวักขวั่ยหาจะทำอีกแล้ว

AKNet
27-09-2012, 15:23
จ่ายตังค์ไม่ถึง10นาทีก็เสร็จแล้ว

MiNi_XXL
27-09-2012, 15:29
คนที่น้านั่งไปด้วย ผอมใส่เสื้อ ralli art หรือป่าว ผมรองทรง มีหนวด ถ้าใช่ล่ะก็ ชื่อ พี่บอย ผมโดนค่าลบไฟโชว์ 4 ร้อยกว่าบาทก็เพราะ พี่บอยนี่ล่ะ บอกว่าผมไปยุ่งกับพวงมาลัย ทำให้ไฟโชว์ ทั้งที่ผมบอกว่าไม่เคยยุ่ง แค่มีความคิดจะเปลี่ยนพวงมาลัยเท่านั้นแต่ยังไม่ได้ทำอะไร ทาง 0 ยืนยันยังไงก็ต้องเสียเงิน เอาวะ เสียก็เสีย วันนั้นกลับมาเลย เปลี่ยนพวงมาลัยเองมันซะเลย

ส่วนเรื่องไฟกระพริบ 3 ครั้งทำได้ครับ แต่ปิดเสียงไฟเลี้ยว ช่าง 0 ที่ผมออก เค้าบอกว่าปิดไม่ได้ครับ

jessada
27-09-2012, 15:33
คนที่น้านั่งไปด้วย ผอมใส่เสื้อ ralli art หรือป่าว ผมรองทรง มีหนวด ถ้าใช่ล่ะก็ ชื่อ พี่บอย ผมโดนค่าลบไฟโชว์ 4 ร้อยกว่าบาทก็เพราะ พี่บอยนี่ล่ะ บอกว่าผมไปยุ่งกับพวงมาลัย ทำให้ไฟโชว์ ทั้งที่ผมบอกว่าไม่เคยยุ่ง แค่มีความคิดจะเปลี่ยนพวงมาลัยเท่านั้นแต่ยังไม่ได้ทำอะไร ทาง 0 ยืนยันยังไงก็ต้องเสียเงิน เอาวะ เสียก็เสีย วันนั้นกลับมาเลย เปลี่ยนพวงมาลัยเองมันซะเลย

ส่วนเรื่องไฟกระพริบ 3 ครั้งทำได้ครับ แต่ปิดเสียงไฟเลี้ยว ช่าง 0 ที่ผมออก เค้าบอกว่าปิดไม่ได้ครับ

ใช่เลยครับคนนี้เลยครับ
แล้วไฟกระพริบ 3 ครั้ง น้าทำที่ไหนครับเผื่อผ่านไปแถวนั้นจะได้แวะเข้าไปทำ

MiNi_XXL
27-09-2012, 15:35
ใช่เลยครับคนนี้เลยครับ
แล้วไฟกระพริบ 3 ครั้ง น้าทำที่ไหนครับเผื่อผ่านไปแถวนั้นจะได้แวะเข้าไปทำ

มันทำได้ทุกที่ล่ะน้า ลองเอาใกล้บ้านกันก่อนครับ พระราม 2 หรือ อ้อมน้อยก็ได้

MEAW_SAN
27-09-2012, 15:35

คราวหลัง ชั้นพาไปหลังร้าน แกรก็ไม่บอกมาเสียตังเรื่องไร้สาระแบบนี้ ผอมๆ มีหนวดหัวหน้ารับรถน่าจะชื่อหนุ่มนะ ขาวตี๋ หัวหน้าช่าง บอย
คนผมยาว ใส่แว่น เล่น ว พี่ชัย ความรู้ไม่เยอะแต่บริการเกิน ร้อยย ตั้วเล็กไอ้โอ้ต ของดีมันเยอะ นอกนั้น เด็กใหม่หมด

jessada
27-09-2012, 15:47
คราวหลัง ชั้นพาไปหลังร้าน แกรก็ไม่บอกมาเสียตังเรื่องไร้สาระแบบนี้ ผอมๆ มีหนวดหัวหน้ารับรถน่าจะชื่อหนุ่มนะ ขาวตี๋ หัวหน้าช่าง บอย
คนผมยาว ใส่แว่น เล่น ว พี่ชัย ความรู้ไม่เยอะแต่บริการเกิน ร้อยย ตั้วเล็กไอ้โอ้ต ของดีมันเยอะ นอกนั้น เด็กใหม่หมด

ที่ศูนย์ผมไม่รู้จักใครเลย แต่พี่ที่ลองขับรถผมเห็นคนที่มารับรถบอกผมว่าหัวหน้าช่าง ก็น่าจะเป็นพี่บอยละมั้ย พี่เค้าพูดดีนะครับผมถามเรื่องเฟืองท้ายพี่เค้าก็อธิบายได้ชัดเจนดี แต่ส่วนเรื่องอีแทคพี่เค้าก็ยังบอกผมว่ามันทำไม่ได้ แต่ถ้าน้า mini_xxl บอกว่าทำได้ผมก็จะลองไปเข้าที่อื่นดูครับ

jessada
27-09-2012, 15:49
จ่ายตังค์ไม่ถึง10นาทีก็เสร็จแล้ว

นั่นสิครับน้า สงสัยจะทดลองความอดทนของผม...ว่ามีความอดทนเท่าไหร่

acmomiza
27-09-2012, 20:15
น้ามาที่นี่เลยครับศูนย์กาญจนาอิควิพเม้นท์ พระราม 2 (บางกระดี่) ผมก็เพิ่งไปทำไฟเลี้ยวกระพริบ 3 ครั้งมา ของผม Plus M12
ช่างคุยง่าย บริการเยี่ยม ฟรีไม่เสียตังค์ครับ
ปล.ปิดเสียงไม่แน่ใจว่าทำได้มั้ย แต่ผมกลับชอบที่มีเสียงครับ

jessada
27-09-2012, 20:28
น้ามาที่นี่เลยครับศูนย์กาญจนาอิควิพเม้นท์ พระราม 2 (บางกระดี่) ผมก็เพิ่งไปทำไฟเลี้ยวกระพริบ 3 ครั้งมา ของผม Plus M12
ช่างคุยง่าย บริการเยี่ยม ฟรีไม่เสียตังค์ครับ
ปล.ปิดเสียงไม่แน่ใจว่าทำได้มั้ย แต่ผมกลับชอบที่มีเสียงครับ

ไปที่นี่ดีกว่ามั้งครับที่เดียวจบอะครับ

ka.pom.zaa
27-09-2012, 20:50
มันคืออะไรครับ ระบบอีแทค ไม่รู้จริงๆๆ พึ่งได้ยิน เผื่อได้ไปทำมั่ง ปี 09

tae666
27-09-2012, 21:08
เดี๋ยวจะลองถามช่างดูเหมือนกันครับ

coppy42
27-09-2012, 21:27
มันคืออะไรครับ ระบบอีแทค ไม่รู้จริงๆๆ พึ่งได้ยิน เผื่อได้ไปทำมั่ง ปี 09
หน้าตาเป็นแบบนี้ละ(คต.ที่#13 )พังขึ้นมาไม่ไปไหนกะเราเหมือนกันนะ555
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=43803

เดี๋ยวจะลองถามช่างดูเหมือนกันครับ
เคยมีตอบเฉลยกันไว้ที่นี่แล้วครับ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=41974

jee4x4
27-09-2012, 22:01
อยากได้อะไรลองเลือกเอาในนี้นะครับ ส่วนปิดเสียงกับแตะไฟเลี้ยวกระพริบสามครั้งทำได้แน่นอนคันเก่าไทรทันผมยังทำได้เลย เครดิตข้อมูลจาก pajerosport-thailand นะครับ สามารถปรับแต่งได้เหมือนกัน

sktriton
27-09-2012, 22:10
ของผมก็อัพที่0นี้แหละ ฟรีไม่เสียตัง แต่ว่าช่างที่ทำให้ออกไปแล้วอ่ะ

ka-poom
27-09-2012, 22:21
ผมแนะนำไปเขา 0 ที่แม่กลองคับตรงบางแก้วดีคับ

crimes
27-09-2012, 23:04
ผมอยู่ซอยวัดพันท้ายไปทำที่ไหนดีครับน้า 0บางกระดี่ดีมั้ยครับ
อยากปิดเสียงไฟเลี้ยว แล้วอยากทราบว่าไฟเลี้ยวกระพิบ3ครั้งที่น้าๆทำกัน เอาไว้ใช้เพื่ออะไรหรออครับ
ด้วยความสงสัยจริงๆครับ

ขอบคุณครับ

kamyu
28-09-2012, 00:54
ได้ความรู้มากเลย ตอนแรกไม่รู้และไม่สนใจเรื่องพวกนี้เลย เขาให้มายังไงก็ขับมันยังงั้นอะ

jessada
28-09-2012, 08:10
ผมแนะนำไปเขา 0 ที่แม่กลองคับตรงบางแก้วดีคับ

0 นี้ถ้าวิ่งจากสมุทรสาคร จะมี 0 นึงซ้ายมือก่อนตลาดบางแก้วใช่ป่าวครับน้า

jee4x4
28-09-2012, 08:20
ผมอยู่ซอยวัดพันท้ายไปทำที่ไหนดีครับน้า 0บางกระดี่ดีมั้ยครับ
อยากปิดเสียงไฟเลี้ยว แล้วอยากทราบว่าไฟเลี้ยวกระพิบ3ครั้งที่น้าๆทำกัน เอาไว้ใช้เพื่ออะไรหรออครับ
ด้วยความสงสัยจริงๆครับ

ขอบคุณครับ
เอาไว้เปลี่ยนเลนหรือขึ้นแซงหนะครับแตะโดยไม่ต้องโยกก้านไฟเลี้ยวจนค้างไฟเลี้ยวก็จะกระพริบเพราะถ้าโยกค้างมีโอกาสลืมโยกกลับได้ครับ

MEAW_SAN
28-09-2012, 08:47
0 นี้ถ้าวิ่งจากสมุทรสาคร จะมี 0 นึงซ้ายมือก่อนตลาดบางแก้วใช่ป่าวครับน้า
มุ้ยฮวดแม่กลอง มาตรฐานบริการดี แต่ห่วยนิดตรงชอบยัดเยียดนู่นนี่นั่นให้ลูกค้า เช็ค 8 หมื่นโลคันเก่า อัดจารบีให้ผมเฉย ไม่ถามซักคำ ผมพึ่งอัดมา เก็บตังผมด้วย 50 บาท เลยบอกเด็กรับรถ เศษตังนะ 50 บาท แต่นี่ครั้งสุดท้ายแล้วที่จะได้เศษตังผม

jessada
28-09-2012, 09:37
มุ้ยฮวดแม่กลอง มาตรฐานบริการดี แต่ห่วยนิดตรงชอบยัดเยียดนู่นนี่นั่นให้ลูกค้า เช็ค 8 หมื่นโลคันเก่า อัดจารบีให้ผมเฉย ไม่ถามซักคำ ผมพึ่งอัดมา เก็บตังผมด้วย 50 บาท เลยบอกเด็กรับรถ เศษตังนะ 50 บาท แต่นี่ครั้งสุดท้ายแล้วที่จะได้เศษตังผม
ครับน้า ผมว่าเรื่องยัดเยียดของเล็ก ๆ น้อย ๆ พวกนี้มันเป็นปกติหรือปล่าวผมก็ไม่รู้เหมือนกันมันเป็นเหมือนกันทุกที่หรือปล่าวครับ สำหรับผม ผมเจอประจำแต่ก็ไม่ได้แย้งอะไร พูดตามความจริงไม่ใช่ว่าผมติดใจหรือตำหนิ 0 นะครับ ตั้งแต่ผมออกรถมานี้ได้ 2 ปีละ ไม่เคยพาไปเข้า 0 ไหนเลยเข้าอยู่ที่เดียว มิตซูชัยพร ครับคิดอย่างเดียวว่าเราออกรถที่นี่เค้าคงเทคแคร์เราดีหน่อยเพราะเราเป็นลูกค้าที่นี่ แต่ที่ผมโดน โดนเครื่องน้ำกลั่น โดนทุกรอบทั้ง ๆ ที่ผมพึ่งเช็คไม่ให้มันแห้งหรือลดลงเลย (ม้านนนนนนนนก็ยังโคนค่าน้ำกลั่นทุกรอบที่เข้าเช็ค) แต่วันหลังผมอาจจะเป็นแบบน้าแล้วล่ะ ถ้าเข้าเช็ครถที่ 0 ไหนก็ชั่งถ้าอันไหนที่ผมเช็คมาแล้วผมคงต้องแย้งแล้วล่ะครับ

crimes
28-09-2012, 10:00
เอาไว้เปลี่ยนเลนหรือขึ้นแซงหนะครับแตะโดยไม่ต้องโยกก้านไฟเลี้ยวจนค้างไฟเลี้ยวก็จะกระพริบเพราะถ้าโยกค้างมีโอกาสลืมโยกกลับได้ครับ

ขอบคุณครับมากน้า...ความรู้ใหม่ครับ

MEAW_SAN
28-09-2012, 10:11
ครับน้า ผมว่าเรื่องยัดเยียดของเล็ก ๆ น้อย ๆ พวกนี้มันเป็นปกติหรือปล่าวผมก็ไม่รู้เหมือนกันมันเป็นเหมือนกันทุกที่หรือปล่าวครับ สำหรับผม ผมเจอประจำแต่ก็ไม่ได้แย้งอะไร พูดตามความจริงไม่ใช่ว่าผมติดใจหรือตำหนิ 0 นะครับ ตั้งแต่ผมออกรถมานี้ได้ 2 ปีละ ไม่เคยพาไปเข้า 0 ไหนเลยเข้าอยู่ที่เดียว มิตซูชัยพร ครับคิดอย่างเดียวว่าเราออกรถที่นี่เค้าคงเทคแคร์เราดีหน่อยเพราะเราเป็นลูกค้าที่นี่ แต่ที่ผมโดน โดนเครื่องน้ำกลั่น โดนทุกรอบทั้ง ๆ ที่ผมพึ่งเช็คไม่ให้มันแห้งหรือลดลงเลย (ม้านนนนนนนนก็ยังโคนค่าน้ำกลั่นทุกรอบที่เข้าเช็ค) แต่วันหลังผมอาจจะเป็นแบบน้าแล้วล่ะ ถ้าเข้าเช็ครถที่ 0 ไหนก็ชั่งถ้าอันไหนที่ผมเช็คมาแล้วผมคงต้องแย้งแล้วล่ะครับ
ครับน้า เอาใจช่วยครับ จุดไหนที่เขาไม่แจ้งเราตอนจ่ายเงินแย้งเลยครับ ผมไม่ได้สั่ง แบบนี้ผมไม่จ่ายเงินได้นะ แต่เอาเถอะ คราวหน้า จะทำอะไรแจ้งลูกค้าล่วงหน้าด้วย เหมือนน้ำมันฉีดล้างห้องเครื่อง ที่ชัยพรนี่ละ 50 บาท ทุกรอบ น้ำมันมันทำให้ฝุ่นเกาะ ผมไม่ชอบและบอกสเมอว่า อย่าฉีด เสียดายตัง เจอช่างรู้จักก็ดีไป เจอเด็กฝึก รึช่างใหม่ๆ ปวดกะบาลฉีดตลอด รอบนั้นโมโหจัดเดินไปในออฟฟิศ ผู้จัดการก็นั่งอยู่ ผมบอกเลย ผมเป็นภูมิแพ้ เหม็นมากน้ำมันก๊าด ผมสั่งไว้หลายครั้งแล้วว่าห้ามแีด ถ้าผมเป็นอะไรผมจะเอาใบแพทย์มาเบิกค่าเสียหายค่าเสียเวลากับคุณ เงียบกันหมด งั้นครั้งนี้ ฉีดให้ฟรีค่ะ อิอิ

เอาเป็นว่า ใจเย็นๆครับน้า เรื่อง ชัยพร ผมเวียนไปมาหลาย 0 แล้วบริเวณนี้ วัดยายร่ม สแมดำ อ้ออมน้อย แม่กลอง นี่คันที่สามแล้ว ตั้งแต่ท้ายเบ็น โดยภาพรวม ชัยพร ดีที่สุด สำหรับผมครับน้า เอาทุกอย่างมาเวทกันให้หมด ระยาทาง เวลา บริการ ราคา

namwhanyo@hotmail.com
28-09-2012, 10:12

อยากลงโปร 3200 น้าโต้งชี้เป้าให้หน่อยยยย..

tae666
28-09-2012, 10:51
หน้าตาเป็นแบบนี้ละ(คต.ที่#13 )พังขึ้นมาไม่ไปไหนกะเราเหมือนกันนะ555
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=43803

เคยมีตอบเฉลยกันไว้ที่นี่แล้วครับ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=41974

ขอบคุณครับน้าติ๊ก + น้าJee อิอิ

AKNet
28-09-2012, 11:30
เรื่องน้ำกลั่นผมก็โดน แต่ไม่ใช่ที่นี่ 10 บาททุกรอบ ลงบิลค่าน้ำกลั่น 1 ขวด เติมไปไม่ถึง100ซีซี เลยมั้ง เพราะผมหมั่นเช็คน้ำกลั่นอยู่ตลอด แล้วที่เหลือไปไหน ไม่เคยให้ลูกค้ากลับบ้านเลย

nui101
28-09-2012, 11:46
ผมก็เจอมาแล้วครับพวกช่างขาดการอบรมหรือเปล่าไม่รู้ ผมไปแจ้งให้เปิดระบบไฟเลี้ยวกระพริบสามครั้ง
กับเข้าเกียร์ p ปลดล๊อกประตู พี่แกทำหน้างง ประมาณว่ามันทำได้ด้วยเหรออะไรประมาณนี้ ต้องเรียกหัวหน้าเลยทีเดียว

jessada
28-09-2012, 12:35
แปลกนะครับช่างในโชว์รูมแท้ ๆ ไม่รู้เรื่องรถของตัวเองเลย บางทีถามเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ ตอบไม่ได้เลยทำน้างง อย่างที่น้า ๆ ว่าล่ะครับ (มันทำได้ด้วยเหรอ) แล้วจะไว้ใจให้มาซ่อมดูแลรถของลูกค้าได้ยังไง สู้น้า ๆ ในคลับก็ไม่ได้รู้เยอะกว่าร้อยเท่าพันเท่า
อันที่จริงก่อนที่จะรับมาทำงานน่าจะจับไปเทรนที่สำนักงานใหญ่ก่อน น้าว่าอย่างผมว่าป่าว