PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เคลมแร็กที่ศูนย์มาใหม่ ทำไมรถกินซ้ายแถมพวงมาลัยสั่นและดิ้นมากเลย

kasinee
04-12-2012, 21:42
ปัญหามีอยู่ว่ารถฉันเวลาเลี้ยวพวงมาลัยมันเกิดเสียงดังฉันก็เลยเอารถเข้าศูนย์ผลก็คือต้องเปลี่ยนแร็กพอทำเสร็จขับแล้วรถไม่เหมือนเดิมอ่ะมันกินซ้ายแถมขับแล้วเหมือนพวงมาลัยมันสั่นๆๆต้องค่อยจับสองมือ(ไม่มั่นใจเหมือนเดิมค่ะ)ฉันก็เอาเข้าศูนย์อีกครั้งว่าได้ตั้งศูนย์เปล่าและให้ตั้งศูนย์ใหม่ก็ยังเหมือนเดิม ขอข้อแนะนำให้นะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

vileness
05-12-2012, 02:57
ลองเอาเข้า บีควิกเลยครับ เครื่องตั้ง 0 เค้ามาตราฐานกว่านะครับ ถ้าไม่หายเค้าน่าจะวิเคราะห์อาการให้ได้ครับค่อยไปจัดหนักที่ 0 อีกรอบ

kamyu
06-12-2012, 08:55
ลองเอาเข้า บีควิกเลยครับ เครื่องตั้ง 0 เค้ามาตราฐานกว่านะครับ ถ้าไม่หายเค้าน่าจะวิเคราะห์อาการให้ได้ครับค่อยไปจัดหนักที่ 0 อีกรอบ
ตามนี้เลยครับ