PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามเรื่องเอกสารคืภาษีครับ

Jonkrajok
12-12-2012, 15:01
ถามน้าๆครับ ว่า เลขเครื่องที่ระบุในใบส่งมอบรถและสัญญาซื้อขาย เป็นเลขเครื่องเก่า
แต่ในเล่มทะเบียน เป็นเลขใหม่ ปวดหัวครับไฟแนนซ์บอกทำเรื่อง 5 วัน จะทันไหมเนี่ย
น้าๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่ายื่นก่อนแล้วแก้ไขได้ไหมครับ
ไผ่ ครับ 0896624054

Nong Pook
12-12-2012, 21:23
เอาใจช่วยครับน้า ขอให้ทันครับ

TONGKUB
12-12-2012, 21:28
เอาใบจองไปยื่นก่อนได้ครับเห็นคนที่โรงงานทำกันครับ ลองดูครับ เอาใจช่วย

MEAW_SAN
12-12-2012, 21:39
ถามน้าๆครับ ว่า เลขเครื่องที่ระบุในใบส่งมอบรถและสัญญาซื้อขาย เป็นเลขเครื่องเก่า
แต่ในเล่มทะเบียน เป็นเลขใหม่ ปวดหัวครับไฟแนนซ์บอกทำเรื่อง 5 วัน จะทันไหมเนี่ย
น้าๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่ายื่นก่อนแล้วแก้ไขได้ไหมครับ
ไผ่ ครับ 0896624054

ผมก็โดนแบบน้าครับ เลขแชสซีในสัญญา ไม่ตรงกับ เลขจริง ดีนะตรวจเจอเองก่อน ยื่นเอกสารให้ไฟแนนแก้ไข ทั้งส่งไปส่งกับ 1 เดือนเต็มครับ ธนชาติเขาจัดให้ ถ้าไม่ติดว่าดอก 1.39 ไม่เคยคิดจะใช้บริการมันเลยจริงๆ

3T_MUN_D
12-12-2012, 21:42
ของผมเลขเครื่อง ในใบเสร็จไม่ตรงกับเล่ม (ของท่านเกียรติ) รอเดือนกว่าๆ โทรแล้วโทรอีก โมโหมากๆครับ

น้าชาติ
15-12-2012, 09:45
เอาใบจองไปยื่นจองสิทธิ์ก่อนดีกว่าครับ
ส่วนอย่างอื่นแก้จบแล้วถึงไปยื่นเพิ่ม

keamapon
16-12-2012, 16:42
เอกสารที่ยื่นที่กรมสรรพสามิตร ทุกอย่างต้องถูกต้องตรงกันเท่านั้น ... สุ่มยื่นเสียเวลาเปล่า เพราะเจ้าหน้าที่ก็จะส่งเรื่องกลับมาตอนนั้นเลย และไม่รับร้องเรียนใดๆ ทั้งสิ้น สำหรับเงื่อนไขใหม่ ถ้ายื่นโดยใช้ใบจองยื่นนั้น ต้องยื่น 2 ครั้งๆ แรกใช้ใบจอง และเมื่อได้รับรถแล้วต้องเตรียมเอกสารรายละเอียดของรถ ชื่อเจ้าของไปยื่นอีกครั้ง โดย...ชื่อในใบจองที่ใช้ยื่นครั้งแรก กับชื่อเจ้าของรถเมื่อได้รับรถแล้วในครั้งที่สองต้องตรงกัน สำหรับผู้ที่ยื่นเมื่อได้รับรถแล้วเมื่อ 2-3 เดือนที่ผ่านมา รอรับเงินอ่ะ...

the lord
16-12-2012, 17:33
เอกสารที่ยื่นที่กรมสรรพสามิตร ทุกอย่างต้องถูกต้องตรงกันเท่านั้น ... สุ่มยื่นเสียเวลาเปล่า เพราะเจ้าหน้าที่ก็จะส่งเรื่องกลับมาตอนนั้นเลย และไม่รับร้องเรียนใดๆ ทั้งสิ้น สำหรับเงื่อนไขใหม่ ถ้ายื่นโดยใช้ใบจองยื่นนั้น ต้องยื่น 2 ครั้งๆ แรกใช้ใบจอง และเมื่อได้รับรถแล้วต้องเตรียมเอกสารรายละเอียดของรถ ชื่อเจ้าของไปยื่นอีกครั้ง โดย...ชื่อในใบจองที่ใช้ยื่นครั้งแรก กับชื่อเจ้าของรถเมื่อได้รับรถแล้วในครั้งที่สองต้องตรงกัน สำหรับผู้ที่ยื่นเมื่อได้รับรถแล้วเมื่อ 2-3 เดือนที่ผ่านมา รอรับเงินอ่ะ...

phanpt
16-12-2012, 17:49
ถ้ายื่นแล้วเจ้าหน้าที่รับเรื่องแสดงว่า ผ่าน ใช่ไหมครับ จะมีการส่งคืนย้อนหลังหรือแจ้งว่าเอกสารไม่ตรงไหมครับ

bang1
17-12-2012, 20:51
ไปยื่นมาแล้วตรับเมื่อเช้านี้เอง...รับรถมาเเล้ว..เจ้าหน้าที่เอาแค่ใบจองกับสำเนาทะเบียนบ้าย,บัตร,บัญชีธนาคาร....ส่วนอย่างอื่นเมื่อรับเล่มมาแล้วคอยยื่นอีกที...นับจากวันรับรถไปอีก 90 วัน..ถ้าเอกสารยังไม่ครบก็อด

keamapon
18-12-2012, 10:39
ถ้ายื่นแล้วเจ้าหน้าที่รับเรื่องแสดงว่า ผ่าน ใช่ไหมครับ จะมีการส่งคืนย้อนหลังหรือแจ้งว่าเอกสารไม่ตรงไหมครับ

ใช่อ่ะ...เจ้าหน้าที่ตรวจเอกสารระเอียด เมื่อครบถ้วนและถูกต้องก็ผ่าน การผ่านก็มี 2 กรณีๆ ยื่นเมื่อไร้รับรถแล้ว เจ้าหน้าที่จะแจ้งเลยว่าจะได้รับเงินเมื่อไหร่ และเท่าไหร่ กรณียื่นโดยใช้ใบจองเจ้าหน้าที่ก็จะแจ้งเงื่อนไขให้ทราบว่าเมื่อได้รับรถแล้วต้องนำเอกสารอะไรบ้างมายื่นเพิ่ม ภายในกี่วันหลังจากวันรับรถ ...

Udon Leerach
21-12-2012, 10:46
ไปยื่นมาแล้วตรับเมื่อเช้านี้เอง...รับรถมาเเล้ว..เจ้าหน้าที่เอาแค่ใบจองกับสำเนาทะเบียนบ้าย,บัตร,บัญชีธนาคาร....ส่วนอย่างอื่นเมื่อรับเล่มมาแล้วคอยยื่นอีกที...นับจากวันรับรถไปอีก 90 วัน..ถ้าเอกสารยังไม่ครบก็อด

ถูกต้องแล้วครับ