PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : บ่ายๆของ จันทร์-ศุกร์

Modelist
18-12-2012, 09:20
ช่วงเวลาบ่ายๆ ณ.ลานจอดรถโรงเรียนแห่งหนึ่ง

tae666
18-12-2012, 13:26
น้ารอแอบถ่ายเหรอครับ

Modelist
18-12-2012, 19:25
น้ารอแอบถ่ายเหรอครับ
อ่อ ไม่ได้รอแอบถ่ายใครหรอกครับ
คือหลักๆรับ ส่ง ลูกไปโรงเรียนทุกวัน จ -ศ เช้าส่ง บ่ายรับกลับบ้าน
ได้สังเกตุเห็นพฤติกรรมต่างๆของผู้ปกครองที่มารับ ส่งลูก เข้าใจล่ะต้องสะดวก สบายตัวเองก่อน แต่บางครั้งผู้ปกครองที่กำลังขับรถตามท่านมาลำบาก

ใหนๆก็ใหนล่ะ เล่าให้ฟัง ระคน ระบายไปด้วยเลยล่ะกัน
ในโรงเรียนจะมีจุดรับเด็กในตอนเช้า มีคุณครูน่ารัก คอยทำหน้าที่รับเด็กๆ สำหรับผู้ปกครองที่ไม่สะดวกจอดรถที่ลานจอด อาจจะเร่งรีบไปทำงานต่อ แต่ถ้าเด็กโต เด็กจะรีบลงรถเร็ว ไม่มีปัญหาอะไร การจราจรก็ไม่ติดขัด แต่ผู้ปกครองบางท่านมีเด็กเล็กๆ เด็กยังไม่ตื่นดี เด็กกินข้าวบนรถยังไม่อิ่ม เด็กร้องไห้ไม่อยากไปโรงเรียน ฯลฯ แต่ถึงจุดรับเด็กแล้ว เกิดอะไรขึ้น ผู้ปกครองที่ขับรถตามมาก็ติดหนึบ และติด ต่อๆกันไป

สำหรับผู้ปกครองที่พอมีเวลาพอก็มีลานจอดรถเตรียมใว้ให้คิดว่าเพียงพอน่ะ แต่ไม่อย่างงั้นน่ะสิครับ ท่านผู้ปกครองบางท่านกลัวจะจอดรถแล้วไปเบียดกับรถคันอื่น ท่านก็จอดรถห่างๆ แต่ห่างไม่พอสำหรับรถคันต่อไป แล้วก็จอดห่างๆกันไปเรื่อยๆ ลานจอดรถที่ว่าพอก็เริ่มไม่พอล่ะ ท่านมาทีหลังก็ต้องไปจอดไกลๆ เดินกันเมื่อยเลยทีนี้ คิดในแง่ดีออกกำลังกายตอนเช้า

((( ผู้ปกครองท่านก็มีพฤติกรรมหลากหลายครับ ไม่ว่ากัน ได้พบ ปู่ ย่า ตา ยาย มารับหลานๆในช่วงบ่าย ได้แลกเปลี่ยนประการณ์ชีวิต เล่าถึงรุ่นตัวเอง ให้ลูกหลานฟังครับ น่ารักดี โลกมันเปลี่ยนไปแล้วไอ้ทิด))))

แต่มีครั้งแอบสะใจเล็กน้อยมีรถหรูราคาสองล้านหน่อยๆ(เค้าบอกมา) สามี ภรรยา มาส่งลูก สงสัย ทะเลาะกันมา ภอยหลังมาจอดช่องข้างรถผม แล้วฝั่งคนขับเปิดประตูแรงเลยมั่ง กระแทกรถผมเต็มแรง ผมยังนั่งที่รถ เลยลงมาดู ประตูรถเค้ากระแทกเข้ากับบันใดข้างรถผมไปเต็มๆ ยุบเยอะมั่กๆ เลิกทะเลาะกันเลย เรียกประกันมาเคลม จะให้ผมอยู่รอ ผมบอกผมอยู่รอไม่ได้หรอกครับ ผมต้องรีบกลับบ้านนอน เค้าเลยเอาบักแอ้บเปิ้ลถ่ายรูป บันใดข้างรถเป็นคู่กรณี เซ็งกันไป

ในโรงเรียนแห่งนี้เห็นมีสมาชิกในคลับหลายท่านน่ะครับ ทักผมได้ครับ ไม่เสียเบียร์แน่นอนครับเพราะผมไม่ดื่ม ขอบคุณครับ ที่ทนอ่าน

kla
18-12-2012, 19:54
ดีแล้วจ้าคุณลุงที่มาระบายเป็นตัวหนังสือ ไม่ระบายบนท้องถนนหรือลานจอดรถ ,,, ทุกวันนี้ใครก็ซืื้อรถได้ ขับรถได้ แต่ขับไม่เป็นก็มีเยอะครับ:55 2:

Nong Pook
18-12-2012, 19:55
:emo012eu7::emo012eu7:นึกภาพประตูรถหรูบุบแล้ว...:22emoticon-cartoon-:22emoticon-cartoon-

youjea
18-12-2012, 20:00
ตอนเด็กๆ ผมเดินไปโรงเรียนเอง ระยะทางสองกิโลเมตรกว่าๆ โตหน่อยก็ปั่นจักรยานไป

AKNet
18-12-2012, 23:16
ตอนเด็กๆ ผมเดินไปโรงเรียนเอง ระยะทางสองกิโลเมตรกว่าๆ โตหน่อยก็ปั่นจักรยานไป
เหมือนกันเลย เด็กเดี๋ยวนี้โคตรสบายเลยอ่า

kamyu
19-12-2012, 03:32
ผมปั่นจักรยานไปกับเพื่อน2กิโลแป๊บเดียวก็ถึงแล้ว สนุกด้วย

JADUM
20-12-2012, 14:37
ตามนั้นครับ คิดถึงน่ะ รอที่ระยอง

ifrog
20-12-2012, 16:45
สบายเนอะครับเด๋วนี้ พ่อแม่รีบมารับน้องๆตั้งแต่บ่าย ส่งแต่เช้าเป็นเวลาเหมาะเจาะพอดีก็เลยมีปัญหากันบ้าง
แต่แม่ผมสิ อิอิ ตอนอนุบาลจนป.3 มาส่งผม 7โมง โรงเรียนเลิก 15.30 มารับทีเกือบทุ่มทุกวัน รถโล่งทุกวันเลยครับ ในโรงเรียนก็โล่ง เพื่อนกลับหมดแล้ว เล่นของเล่นในโรงเรียนจนเบื่อเลยละครับ อิอิ

the lord
20-12-2012, 17:01
อย่างว่าครับ พ่อ แม่ ก็อยากให้ลูกทุกคนสบาย ครับ นา นา จิตตังครับ :kapook-17197-2309:

prayut
20-12-2012, 19:38
สบายเนอะครับเด๋วนี้ พ่อแม่รีบมารับน้องๆตั้งแต่บ่าย ส่งแต่เช้าเป็นเวลาเหมาะเจาะพอดีก็เลยมีปัญหากันบ้าง
แต่แม่ผมสิ อิอิ ตอนอนุบาลจนป.3 มาส่งผม 7โมง โรงเรียนเลิก 15.30 มารับทีเกือบทุ่มทุกวัน รถโล่งทุกวันเลยครับ ในโรงเรียนก็โล่ง เพื่อนกลับหมดแล้ว เล่นของเล่นในโรงเรียนจนเบื่อเลยละครับ อิอิ
ฉงฉานจังอิอิอิ