PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไทรทัน ซิ่งสยอง

mr.noname
27-12-2012, 09:02
กระบะมิตซูบิชิไทรทัน ซิ่งสยอง แหกด่านตรวจ ชนดาบตำรวจ สภ.บางศรีเมือง ดับคาที่ เจ้าหน้าที่ระดมกำลังไล่ล่าตัวทุกเส้นทาง...

เมื่อ เวลา 23.15 น.พ.ต.ท.ภัทรพล พลศิลา รองผู้กำกับการป้องกันและปราบปราม สภ.บางศรีเมือง จ.นนทบุรีรับแจ้งเกิดอุบัติเหตุรถชนเจ้าหน้าที่ตำรวจ เสียชีวิตขณะปฏิบัติหน้าที่ โดยเหตุเกิดที่บริเวณ ถ.ราชพฤกษ์ ขาออก ตัดถนนรัตนาธิเบศร์ ใกล้เคียงที่ทำการ อบต.บางรักน้อย จ.นนทบุรี จึงเดินทางไปตรวจสอบ

ในที่เกิดเหตุพบร่าง ด.ต.วัลลภ กระโจมทอง อายุ 39 ปี ผู้บังคับหมู่งานป้องกันและปราบปราม สภ.บางศรีเมือง สภาพถูกรถไม่ทราบชนิด ยี่ห้อ ชนนอนเสียชีวิตบนถนนสายดังกล่าว ใกล้ที่เกิดเหตุพบเศษกระจกมองข้างรถสีดำตกอยู่ โดยจากการสอบถามผู้เห็นเหตุการณ์เล่าว่า ขณะที่ ด.ต.วัลลภ ปฏิบัติหน้าที่ดูแลความสงบเรียบร้อยตามปกติบริเวณด่านตรวจ มีรถกระบะ ยี่ห้อมิตซูบิชิ รุ่นไทรตัน ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน ขับคู่มากับรถกระบะอีก 1 คัน เมื่อมาถึงบริเวณจุดตรวจ รถคันดังกล่าวพุ่งเข้าชน ด.ต.วัลลภ จนกระเด็นตกลงมาเสียชีวิตคาที่ โดยรถคันที่ก่อเหตุวิ่งหลบหนีไปทาง ถนนสาย 345 มุ่งหน้า อ.บางบัวทอง ซึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจอยู่ระหว่างวิทยุสกัดจับตามเส้นทางต่างๆแล้ว.

ที่มา http://www.thairath.co.th/content/region/316220

ใช้รถใช้ถนนด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะครับ
ทำดีก็ต้องเชิดชู ทำเลวก็ต้องกระจายข่าวครับ

kong22
27-12-2012, 09:20
ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตครับ

mr.noname
27-12-2012, 09:28
เว็บข่าว mcot รู้จักทะเบียนด้วยนะครับ

ตรงนี้ http://www.mcot.net/site/content?id=50db891b150ba0931d00028c#.UNuxmuQz0ud

หากเป็นทะเบียนจริง ก็ดีไป ขอให้ได้ตัวเร็วๆ
งานนี้ขอแสดงความเสียใจให้กับผู้สูญเสียด้วยครับ

kamyu
27-12-2012, 09:28
คงจะมีสิ่งผิดกฎหมายมาด้วยถึงได้กล้าแหกด่าน

iamday
27-12-2012, 09:32
ฆ่าคนอื่นเพื่อเอาตัวรอดว้าวว....

Songtriton
27-12-2012, 09:56
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของเจ้าหน้าที่ทีเสียชีวิตด้วยนะครับ ช่วงนี้เทศกาลปีใหม่ ทั้งคนเมา ทั้งนักเลงเยอะต้องระวังกันหน่อยนะครับ

god-army
27-12-2012, 11:09
​น่าเศร้าใจครับ มีเหตุการณ์แบบนี้บ่อยขึ้นทุกวัน

aaa5831
27-12-2012, 11:13
กระบะมิตซูบิชิไทรทัน ซิ่งสยอง แหกด่านตรวจ ชนดาบตำรวจ สภ.บางศรีเมือง ดับคาที่ เจ้าหน้าที่ระดมกำลังไล่ล่าตัวทุกเส้นทาง...

เมื่อ เวลา 23.15 น.พ.ต.ท.ภัทรพล พลศิลา รองผู้กำกับการป้องกันและปราบปราม สภ.บางศรีเมือง จ.นนทบุรีรับแจ้งเกิดอุบัติเหตุรถชนเจ้าหน้าที่ตำรวจ เสียชีวิตขณะปฏิบัติหน้าที่ โดยเหตุเกิดที่บริเวณ ถ.ราชพฤกษ์ ขาออก ตัดถนนรัตนาธิเบศร์ ใกล้เคียงที่ทำการ อบต.บางรักน้อย จ.นนทบุรี จึงเดินทางไปตรวจสอบ

ในที่เกิดเหตุพบร่าง ด.ต.วัลลภ กระโจมทอง อายุ 39 ปี ผู้บังคับหมู่งานป้องกันและปราบปราม สภ.บางศรีเมือง สภาพถูกรถไม่ทราบชนิด ยี่ห้อ ชนนอนเสียชีวิตบนถนนสายดังกล่าว ใกล้ที่เกิดเหตุพบเศษกระจกมองข้างรถสีดำตกอยู่ โดยจากการสอบถามผู้เห็นเหตุการณ์เล่าว่า ขณะที่ ด.ต.วัลลภ ปฏิบัติหน้าที่ดูแลความสงบเรียบร้อยตามปกติบริเวณด่านตรวจ มีรถกระบะ ยี่ห้อมิตซูบิชิ รุ่นไทรตัน ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน ขับคู่มากับรถกระบะอีก 1 คัน เมื่อมาถึงบริเวณจุดตรวจ รถคันดังกล่าวพุ่งเข้าชน ด.ต.วัลลภ จนกระเด็นตกลงมาเสียชีวิตคาที่ โดยรถคันที่ก่อเหตุวิ่งหลบหนีไปทาง ถนนสาย 345 มุ่งหน้า อ.บางบัวทอง ซึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจอยู่ระหว่างวิทยุสกัดจับตามเส้นทางต่างๆแล้ว.

ที่มา http://www.thairath.co.th/content/region/316220

ใช้รถใช้ถนนด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะครับ
ทำดีก็ต้องเชิดชู ทำเลวก็ต้องกระจายข่าวครับ

เว็บข่าว mcot รู้จักทะเบียนด้วยนะครับ

ตรงนี้ http://www.mcot.net/site/content?id=50db891b150ba0931d00028c#.UNuxmuQz0ud

หากเป็นทะเบียนจริง ก็ดีไป ขอให้ได้ตัวเร็วๆ
งานนี้ขอแสดงความเสียใจให้กับผู้สูญเสียด้วยครับ

ผ่านมาตอน 00.30 น. เมื่อคืน
ว่าแระต้องมีอะไร มูลนิธิจอด 20 กว่าคัน
ข่าวแต่ละสื่อ งงคร้าบบ
ตกลงอันไหนจริง http://hilight.kapook.com/view/80072

tae666
27-12-2012, 11:39
เสียใจกับครอบครัวดต.วัลลภด้วยครับ

Airbone plus
27-12-2012, 11:57
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
เศร้าใจจริงๆ สังคม ปล้น จี้ ฆ่า ชิ้งทรัพย์ ค้ายาบ้า ค้าสิ่งผิดกฏหมาย

indy72
27-12-2012, 12:32
เมื่อไรจะเอามันจริงจังซะที พวกไม่ติดป้ายเนี่ย

Nong Pook
27-12-2012, 14:14
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณตำรวจด้วยครับ ชนแล้วหนี....:5 4:

tuinui
27-12-2012, 18:17
มอบตัวแล้วครับ จากกรณีที่ ด.ต.วัลรพ กระโจมทอง อายุ 37 ปี ผบ.หมู่งานจราจร สภ.บางศรีเมือง ตำรวจ สภ.บางศรีเมือง จ.นนทบุรี พร้อมกำลังนำกรวยยางวางตามจุด และแผงเหล็ก เพื่อจะตั้งจุดบริการประชาชนในช่วงเทศกาลวันขึ้นปีใหม่ บนถนนราชพฤกษ์ มุ่งหน้าไปถนนสาย 345 ใกล้ทางเข้าสถานีอนามัยบางรักน้อย หมู่ที่ 5 ต.บางรักน้อย อ.เมือง จ.นนทบุรี ได้มีรถปิกอัพมิตซูบิชิ รุ่นไทรทัน สีขาว ทะเบียน ฒก 8597 กรุงเทพมหานคร ขับมาด้วยความเร็วสูงในช่องจราจรด้านซ้ายสุดพุ่งเข้าชน ด.ต.วัลรพเสียชีวิตคาที่ แล้วขับหลบหนีไปอย่างรวดเร็ว เมื่อเวลา 23.00 น. วันที่ 26 ธันวาคม

ล่าสุด เวลา 10.30 น. วันที่ 27 ธันวาคม นายไพบูลย์ วงษ์หงษ์ อายุ 38 ปี ช่างติดตั้งเต็นท์ พร้อมทนายความ เข้ามอบตัวกับ พ.ต.ท.สมชาย อรภักดี พนักงานสอบสวน ให้การรับสารภาพว่าดื่มเหล้ามา จากนั้นขับรถปิกอัพมิตซูบิชิ รุ่นไทรทัน สีขาวทะเบียน ฒก 8597 กรุงเทพมหานคร เพื่อกลับบ้านที่ จ.ปทุมธานี ถึงที่เกิดเหตุมองไม่เห็นตำรวจจึงชนเข้าอย่างจัง ด้วยความตกใจจึงขับรถหลบหนี และกลับขับรถวนมาดู จากนั้นได้ขับรถไปซ่อนไว้ในซอยนนทบุรี 14 ต.บางกระสอ อ.เมือง จ.นนทบุรี เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจแจ้งข้อหาขับรถโดยประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นถึงแก่ความตาย และไม่หยุดช่วยเหลือ แสดงตนต่อเจ้าพนักงานเจ้าหน้าที่ใกล้เคียงทันที

เจ้าหน้าที่ได้นำตัวนายไพบูลย์ ไปที่ซอยนนทบุรี 14 ต.บางกระสอ อ.เมือง จ.นนทบุรี พบรถปิกอัพมิตซูบิชิ รุ่นไทรทัน สีขาว ทะเบียน ฒก 8597 กรุงเทพมหานคร จอดอยู่สภาพไฟหน้าซ้ายและกระจกด้านซ้ายแตก กันชนหน้าและกระโปรงยุบ เจ้าหน้าที่ตำรวจพิสูจน์หลักฐาน จึงได้ตรวจลายนิ้วมือ และดีเอ็นเอ ที่ติดอยู่หน้ารถ และในรถเพื่อเอาไว้เปรียบเทียบกับของคนตาย และของคนขับ จากนั้นได้นำตัวไปทำแผนประกอบคำรับสารภาพบริเวณที่เกิดเหตุทันที�