PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เรื่องของ gps

otony2011
17-02-2013, 12:19
ตอนนี้ผมกำลังมีปัญหาเกี่ยวกับ gps ที่ติดมาให้แต่ใช้อะไรไม่ได้(จะให้บอกเส้นทางไปหน้าปากซอยยังไม่ได้เลย)ตอนที่รับรถเซลล์ก้อบอกว่า จอที่ติดรถมามันรองรับ gps แต่ไม่ได้ตั้งค่าให้ ไอ้เราก้อนึกว่าเซลล์คงไม่มีเวลาตั้งให้จะนัดวันให้ไปตั้งค่าที่ศูนย์ ผ่านมาสองวันเริ่มไม่แน่ใจ เลยโทรไปหาเซลล์ ว่าจะตั้งค่า gps ได้เมื่อไหร่ เซลล์บอกว่า จอมันรองรับการใช้งาน แต่ศูนย์ไม่รับคั้งค่าให้ ถ้าอยากใช้ต้องไปให้ร้านที่เค้ารับทำ ทำให้ ผมก้อสงสัยว่าทำไมต้องให้ร้านทำให้ (เราทำเองไม่ได้เหรอ) น้าๆท่านใดเคยทำเองช่วยบอกผมทีเถอะครับ ผมอยากทำเองเพราะคิดว่ามันไม่น่าจะยากนะครับ

dejawo
17-02-2013, 12:46
ผมว่ามันรองรับระบบครับ แต่ว่ามันไม่ได้ติดตั้งมาให้ครับ ต้องไปติดเพิ่มเอง(เสียตังค์):59 2:

Sinplug
17-02-2013, 13:23
เซลบอกไม่หมดครับ ต้องไปติดตั้งเพิ่ม จอมันรองรับอย่างที่น้าข้างบนบอก

otony2011
17-02-2013, 13:56
เซลบอกไม่หมดครับ ต้องไปติดตั้งเพิ่ม จอมันรองรับอย่างที่น้าข้างบนบอก

ผมว่ามันรองรับระบบครับ แต่ว่ามันไม่ได้ติดตั้งมาให้ครับ ต้องไปติดเพิ่มเอง(เสียตังค์):59 2:

แล้วถ้าจะไปติดตั้งเองต้องจ่ายค่าเสียหายเท่าไหร่ครับน้า

marque
18-02-2013, 02:08
แล้วถ้าจะไปติดตั้งเองต้องจ่ายค่าเสียหายเท่าไหร่ครับน้า
แพงครับ ซื้อแยกถูกกว่าเยอะ ส่วนต่างใส่ลำโพงดีๆฟังเพลงสบายๆเลยครับ

Kritsada
18-02-2013, 05:45
ตามน้าๆด้านบนเลย ซื้อแยกเลยครับ มีขายเยอะแยะไปแถมราคาถูกด้วย มีให้เลือกใช้หลากหลายโปรแกรมนำทาง คุณภาพในการใช้สอยเยอะดีแถมมีฟังค์ชั่นแอบจับสัณญาณกล้องตรวจจับความเร็วของคุณตำรวจอีกผมชอบก็ตรงนี้แหละ ผมว่าคุ้มค่ามากจากที่ใช้มา ใช้จอ5"ราคาถูกเยอะแยะ(ที่สนามหลวง2-2,600บาท)แถมจะติดไว้ตรงไหนก็ได้ตามความสะดวก จอที่ติดกับรถ...ผมว่ามันมองไม่ค่อยสะดวกนะครับเวลาขับรถ... รอท่านอื่นๆครับ