PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามร้านก๋วยเตี๋ยว รสเด็ดๆ ในนครปฐม

Ttriton
21-03-2013, 17:17
พอดีผมจะไปสัมมนาที่กาญจนบุรี (จากกรุงเทพ) ประมาณ 20 คน กะว่าจะพาน้องๆแวะทานข้าวกลางวันที่นครปฐม ขอคำแนะนำจากน้าๆ หน่อยครับ (ผมอยู่ในทีมจัดสัมมนาต้องดูแลน้องๆให้ประทับใจหน่อย):yenta4-emoticon-002

prayut
21-03-2013, 17:40
มีแนะนำอยู่ร้านนึงครับ เป็นก๋วยเตี๋ยวเป็นแถวศาลายาแต่เป็นขาเข้ากรุงเทพครับ ชื่อร้านก๋วยเตี๋ยวนายหนับครับ ฝั่งตรงข้ามเยื้องโลตัสศาลายาครับผมลองดูครับ รอน้าๆท่านอื่นอีกทีครัผม

cene
21-03-2013, 17:57
พอดีผมจะไปสัมมนาที่กาญจนบุรี (จากกรุงเทพ) ประมาณ 20 คน กะว่าจะพาน้องๆแวะทานข้าวกลางวันที่นครปฐม ขอคำแนะนำจากน้าๆ หน่อยครับ (ผมอยู่ในทีมจัดสัมมนาต้องดูแลน้องๆให้ประทับใจหน่อย):yenta4-emoticon-002
แนะนำ ร้านนี้เลย ครับ น้าตุ้ย เชลล์ไม่เคยชิม อยู่ก่อนถึงทางแยกมาลัยแมน มีก่วยเตียว หลากหลายมาก ข้าวหน้าเป็ด หมูกรอบ หมูแดง รู้สึกว่า ลูกเจ้าของ จะใช้ ไทรตัน ด้วยนะ และน่าจะเป็นสมาชิกยอดแหลมด้วย ลองดูครับน้า รับลอง อร่อยแน่....

rmd
21-03-2013, 18:00
มีหลายทางเลือกค่ะ
1.แยกโรงแรมริเวอร์เลี้ยวซ้าย เข้ามาประมาณ200-300ม.อยู่ซ้ายมือ ก๋วยเตี๋ยวศรีสามพราน
2.ถนน.ต้นสน มาจากสระบัวเลี้ยวขวา50ม. สังเกตุร้านใหญ่สุกี้ขวามือ ติดร้านจะมีซอยเข้าไป ชื่อครัวอภิรัตน์ ก๋วยเตี๋ยวและอาหารตามสั่ง
3.ถนนต้นส้น ร้านใหญ่สุกี้ ห้องแอร์มีอาหารหลายอย่างราคาไม่แพง
4.ริมคลองวัดพระงาม ก๋วยเตี๋ยวไก่เจ๊ไล มาจากภูธรภาค7ริททางรถไห ถึงสามแยกวิ่งตรงผ่านแยก(เบี่ยงซ้ายไปตามทางรถไฟ) วิ่งอ้อมข้างตึกแถวจะเจอสามแยกเลี้ยวขวาไปมางวัดพระงาม คซองวัดพระงามจะอยู่ด้านขวามือ ร้านเป็นอาคารไม้สองชั้นรุ่นเก่า วิ่งจากแยกมาไม่เกิน100ม.
5.ถนน.ราชวิถีจากหนาม.ศิลป์มาองค์พระ ผ่านแยกโรงแรมเวล์ ร้านอยู่ระหว่างยูเทิร์นแรกกับสอง ด้านขวามือ อยู่ก่อนถึงุธนาคารกรุงศรี ติดกับร้านขายอาหารสัตว์
ถ้าไม่เจาะจงว่าเป็นก๋วยเตี๋ยว วิ่งเข้าองค์พระด้าน ประตูตรงข้ามสถานีตำรวจภูธรนครปฐม (ประตูหลัง) เข้ามาเลี้ยวซ้าย จะมีร้านขายข้าวหนูแดง หมูกรอบหลายร้าน
เจาะจงมากกว่านี้ แนะนำเป็นพิกัด จีพีทอร์คค่ะ...0....8.....1.....4.....1....0....5......6.....6......6 ป๊อดชวนชิม

coppy42
21-03-2013, 20:48
http://goo.gl/maps/dkM0E
ร้านนี้เลยครับรับได้หลายสิบโต๊ะ จุดพักกินประจำก่อนผมจะลุยไปกาณฯหรือสวนผึ้ง
(กว่าจะลากเจอ ไล่จิ้มกันไม่เบาเหมือนกัน)

Ttriton
22-03-2013, 10:57
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ....น้องๆคงชอบแน่ๆ มีเชล์ชวนชิม มาแนะนำหลายท่านเลย :100 2::100 2: