PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เมื่อวันเสาร์โดนจับป้ายแดงตอนบ่าย3โมงเจ็บใจสุดๆๆดู มานทำ

Bumbam
08-04-2013, 22:07
วันเสาร์บ่าย 3โมงโดนจับป้ายแดงเซ็งอ่ะครับน้าๆๆเวลาก็ไม่ได้เกินวิ่งเล่มคุมก็มีบอกผมว่าให้ไปเก็บเงินค่าปรับกับบริษัทที่เราซื้อเอาพี่เค้าห้ามผมวิ่งผมเลยถามว่าแล้วผมจะซื้อรถมาทำไมเอามาจอดรึไงเค้าบอกผมว่าถ้าไม่จำเป็นก็อย่าเอามาขับผมเลยบอกว่าผมจำเป็นทุกวันผมซื้อมาทำมาหากินถ้าจอดแล้วจะเอาเงินที่ไหนผ่อนมันยังตอบว่าก็แล้วแต่เอ็งแล้วนี่จะเอาไงผมเลยถามว่าแล้วพี่จะเอาไง..ขอใบขับขี่ผมไม่ให้ให้ออกใบสั่งก็ไม่ออกจะเอาใบขับขี่ผมเลยบอกว่าพี่ยึดได้หรอเค้าว่าได้ผมไม่ให้จะเอาไรให้เขียนใบสั่งมาแล้วเด๋วไปเสียค่าปรับเองถ้าผมไม่เสียก็ต่อทะเบียนไม่ได้ด่าผมอีกมึงอย่ารู้มากผมเลยบอกว่าพูดกับผมดีๆก็ได้ไม่ต้องขึ่นมึงขึ่นกู ( ไม่รู้แม่งเป็นไรคุยกะประชาชนต้องมึงต้องกูแก้ไม่ได้จริงๆๆ ) เสร็จจะยึดรถผมเลยถามเอาจริงหรอกำลังจะส่งกุนแจให้เลยบอกรถผมไปสภาพใหนกลับมาก็ต้องสภาพนั้นนะถ้ามีไรพี่รับผิดชอบด้วยนะยังหน้าด้านบอกผมอีกว่าไม่ใช่หน้าที่ผมนึกในใจมึงก็ตั้งด่านที่ไม่มีนายตำรวจอยู่แอบตั้งตามหัวมุมถนนไม่มีสัญญาณแจ้งเตือน ( นี้มันเข้าข่ายด่านเถื่อนรึเปล่าครับน้านั่งมองเห็นรถมาทีวิ่งตัดหน้าไปจับไม่คิดว่ารถจะชนมั่งรึไงชนไปกูผิดอีกแมะมันนะ ) อันนี้คิดในใจนะเมื่อกวนอารมย์กันเป็นที่เรียบร้อยเลยบอกที่หมายว่าจะไปใหนแค่นั้นแหละครับน้าอารมย์เปลียนซะงันบอกขอคุยอีกก็เลยให้คุยพี่ๆๆก็เลยไม่ได้เลย...555++มันซะใจตรงนี้( ถ้าคนเราคุยกันดีๆมีเหตุผลผมรู้ผมผิดผมยอมรับแต่ขอเพรียงคำพูดดีๆๆเท่านั้นรู้ว่าเหนื่อยรู้ว่าร้อนแต่อยากให้เค้าเหล่านั้นลองถามตัวเองว่าคุณทำตามหน้าที่ป้องปรามหรือดูแลประชาชนคนทำงานดีรึยัง หรือแค่ต้องการแค่เศษเงินที่คุณใช่อำนาจอยู่ในมือรีดไถมาเค้าเกรียดกันทั่งประเทศแล้วหรือมันชินชาจนไม่รู้ถูกผิดรู้ว่ามีครอบครัวต้องเลี้ยงผมก็มีเหมื่อนกันแต่มันต่างกันที่ว่าผมแรกมาด้วยหยาดเหงื่อและความคิดแต่มาโดนเอาไปแบบง่ายๆยังงี้มัน...ครับ ) สรุปกฎหมายเกี่ยวกับป้ายแดงเนียมันเอื้อยประโยชให้ใครหรือมันดีมันถูกต้องแล้วครับน้าๆๆมีรถขับแต่ขับได้ก่อน 6 โมงเย็นเนี้ยนะ555++แล้วกลางคืนเราต้องเดินรึ:i39: จับกุจังแต่โจรพกปืนพกยาจับไม่ได้อ่ะนะแมะๆๆๆ ปล.วันเดียวกันกลับมาจากที่หมายเจอด่านตั้งถูกต้องพี่เค้าไม่จับแถมพูดจาดีน่ารักมากๆๆเพียงแค่ขอตรวจค้นตามปกติไม่เห็นจะว่าไรแปลกดีมันอยู่ที่จิตสำนึกจริงๆๆครับ ระบายซะเยอะเลย!!!!

bee2033
08-04-2013, 22:11
ปกติครับ คุณตำรวจไทย เก็บเงินเที่ยวหลังสงกรานต์ 5555+

nengkoong
08-04-2013, 22:17
อ่านซะเหนื่อยเลย:1 4:

atisak
08-04-2013, 22:24
+1 .

Bumbam
08-04-2013, 22:26
55++ยาวไปหน่อยครับน้าๆๆๆ:i40:

lnwtorres
08-04-2013, 22:34
ผมไม่สามารถอ่านให้จบได้ครับ:kapook-17327-8367:

triton project
08-04-2013, 22:48
อยากทราบจังว่า ที่หมายที่พี่จะไป คือที่ไหนหรอครับ อิอิ

chalermwut31
08-04-2013, 22:52
สาธุอย่าให้โดนผมเล๊ยยยยยย เพี๊ยงงงงงง!!!!!!!!!

pongpetpong
08-04-2013, 23:31
เงินเดือนที่ได้ เครื่องแบบที่สวมใส่ รถตราโล่ที่ขับ ก็ มาจากภาษี พวกเราทั้งนั้น แล้วยังมารีดไถกะเราอีก น่าสมเพสแท้

aakorat909
09-04-2013, 06:26
โชคดีจัง ผมได้ป้ายขาวมาแล้ว จะได้ขับกลับบ้านช่วงสงกรานต์อย่างสบายใจ( ถามเซลล์ทุกอาทิตย์เลยครับ ไม่อยากวิ่งป้ายแดงนานๆ)
ปล.ช่วงนี้ป้ายแดงเกลื่อนถนน พี่ดาบไม่น่าจะจับเลยน่ะข้อหานี้

kong22
09-04-2013, 08:09
เหนื่อยใจแทนครับ

Ttriton
09-04-2013, 08:17
เสียวมาสามเดือนกว่าๆ....รอดปากเหยี่ยวปากกามาได้ พึ่งได้ป้ายขาวมาสองอาทิตย์ ต่อไปก็ระวังข้อหาอื่นๆต่อไป

koonrong
09-04-2013, 10:14
:i40:เป็นกำลังใจให้ครับ

kot2556
09-04-2013, 11:55
ทําใจน้าสั่นๆ

น้าชาติ
09-04-2013, 12:06
สรุปว่าจบยังงัยครับ

Falcon
09-04-2013, 12:44
> ผมว่าอยู่ที่นิสัยส่วนตัวมากกว่าครับ

prayut
09-04-2013, 22:01
อยากทราบจังว่า ที่หมายที่พี่จะไป คือที่ไหนหรอครับ อิอิ

นั่นซิครับ เฉลยได้ไหมครับผม

> ผมว่าอยู่ที่นิสัยส่วนตัวมากกว่าครับ

เห็นด้วยครับน้า
คุณตำรวจที่ตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ ก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับผม:53 2::53 2::53 2:

AKNet
10-04-2013, 21:02
วันเสาร์บ่าย 3โมงโดนจับป้ายแดงเซ็งอ่ะครับน้าๆๆเวลาก็ไม่ได้เกินวิ่งเล่มคุมก็มีบอกผมว่าให้ไปเก็บเงินค่าปรับกับบริษัทที่เราซื้อเอาพี่เค้าห้ามผมวิ่งผมเลยถามว่าแล้วผมจะซื้อรถมาทำไมเอามาจอดรึไงเค้าบอกผมว่าถ้าไม่จำเป็นก็อย่าเอามาขับผมเลยบอกว่าผมจำเป็นทุกวันผมซื้อมาทำมาหากินถ้าจอดแล้วจะเอาเงินที่ไหนผ่อนมันยังตอบว่าก็แล้วแต่เอ็งแล้วนี่จะเอาไงผมเลยถามว่าแล้วพี่จะเอาไง..ขอใบขับขี่ผมไม่ให้ให้ออกใบสั่งก็ไม่ออกจะเอาใบขับขี่ผมเลยบอกว่าพี่ยึดได้หรอเค้าว่าได้ผมไม่ให้จะเอาไรให้เขียนใบสั่งมาแล้วเด๋วไปเสียค่าปรับเองถ้าผมไม่เสียก็ต่อทะเบียนไม่ได้ด่าผมอีกมึงอย่ารู้มากผมเลยบอกว่าพูดกับผมดีๆก็ได้ไม่ต้องขึ่นมึงขึ่นกู ( ไม่รู้แม่งเป็นไรคุยกะประชาชนต้องมึงต้องกูแก้ไม่ได้จริงๆๆ ) เสร็จจะยึดรถผมเลยถามเอาจริงหรอกำลังจะส่งกุนแจให้เลยบอกรถผมไปสภาพใหนกลับมาก็ต้องสภาพนั้นนะถ้ามีไรพี่รับผิดชอบด้วยนะยังหน้าด้านบอกผมอีกว่าไม่ใช่หน้าที่ผมนึกในใจมึงก็ตั้งด่านที่ไม่มีนายตำรวจอยู่แอบตั้งตามหัวมุมถนนไม่มีสัญญาณแจ้งเตือน ( นี้มันเข้าข่ายด่านเถื่อนรึเปล่าครับน้านั่งมองเห็นรถมาทีวิ่งตัดหน้าไปจับไม่คิดว่ารถจะชนมั่งรึไงชนไปกูผิดอีกแมะมันนะ ) อันนี้คิดในใจนะเมื่อกวนอารมย์กันเป็นที่เรียบร้อยเลยบอกที่หมายว่าจะไปใหนแค่นั้นแหละครับน้าอารมย์เปลียนซะงันบอกขอคุยอีกก็เลยให้คุยพี่ๆๆก็เลยไม่ได้เลย...555++มันซะใจตรงนี้( ถ้าคนเราคุยกันดีๆมีเหตุผลผมรู้ผมผิดผมยอมรับแต่ขอเพรียงคำพูดดีๆๆเท่านั้นรู้ว่าเหนื่อยรู้ว่าร้อนแต่อยากให้เค้าเหล่านั้นลองถามตัวเองว่าคุณทำตามหน้าที่ป้องปรามหรือดูแลประชาชนคนทำงานดีรึยัง หรือแค่ต้องการแค่เศษเงินที่คุณใช่อำนาจอยู่ในมือรีดไถมาเค้าเกรียดกันทั่งประเทศแล้วหรือมันชินชาจนไม่รู้ถูกผิดรู้ว่ามีครอบครัวต้องเลี้ยงผมก็มีเหมื่อนกันแต่มันต่างกันที่ว่าผมแรกมาด้วยหยาดเหงื่อและความคิดแต่มาโดนเอาไปแบบง่ายๆยังงี้มัน...ครับ ) สรุปกฎหมายเกี่ยวกับป้ายแดงเนียมันเอื้อยประโยชให้ใครหรือมันดีมันถูกต้องแล้วครับน้าๆๆมีรถขับแต่ขับได้ก่อน 6 โมงเย็นเนี้ยนะ555++แล้วกลางคืนเราต้องเดินรึ:i39: จับกุจังแต่โจรพกปืนพกยาจับไม่ได้อ่ะนะแมะๆๆๆ ปล.วันเดียวกันกลับมาจากที่หมายเจอด่านตั้งถูกต้องพี่เค้าไม่จับแถมพูดจาดีน่ารักมากๆๆเพียงแค่ขอตรวจค้นตามปกติไม่เห็นจะว่าไรแปลกดีมันอยู่ที่จิตสำนึกจริงๆๆครับ ระบายซะเยอะเลย!!!!
ตำรวจแบบนี้โดนยิงตาย โดนรถชนตายเมื่อไหร่ ก็ขอให้ญาติพี่น้องคิดซะว่าเป็นเวรเป็นกรรมที่เค้าเคยเบียดเบียนคนอื่นเอาละกัน ทำกรรมใดไว้กรรมนั้นตามสนองเองแหละ รีดไถมากๆเข้าเมียมันก็เอาไปถลุงเล่นไพ่ ลูกเอาไปเสพยา เอาไปแต่งรถซิ่งเป็นเด็กแว้น เป็นยังงี้ครับลูกเมียตำรวจ

ส่วนตำรวจดีผมก็ขอเชิดชูเกียรติของท่านให้เจริญรุ่งเรือง

kamyu
10-04-2013, 21:36
ลูกเสือข้างถนน

Airbone plus
10-04-2013, 21:41
ตอนป้ายแดง ผมพกเล่มทะเบียนสีน้ำตาล วางให้เห็นบนหน้ารถ พี่แกเห็นก็ไม่กล้าจับแล้วครับ เพราะมันระบุไว้ชัดเจนว่า ไปไหน เวลาอะไร จับไปก็ยื่นเล่มให้ดู แค่นั้นก็ต้องปล่อยไปครับ

god-army
10-04-2013, 22:12
​พันธุ์ตำรวจไทย แนวนี้คงจะสูญพันธุ์ยากครับ มันสืบทอดกันมา ตำรวจดีๆ ถึงอยู่ไม่ค่อยได้

loem
10-04-2013, 22:43
​พันธุ์ตำรวจไทย แนวนี้คงจะสูญพันธุ์ยากครับ มันสืบทอดกันมา ตำรวจดีๆ ถึงอยู่ไม่ค่อยได้
ตำรวจดีๆอยู่ยากครับเพราะทำตรง ทำดี ก็ไม่ได้ดีโดน ตำรวจสูงกว่าที่มันเชี่ยเบียดเบียนซะงั้น

กรรชัย
11-04-2013, 00:08
อ่านซะเหนื่อยเลย:1 4:
+1ครับ.
ที่จริงต้องด่ามันเลยไอ้ตำรวจเถื่อน

ifrog
13-04-2013, 08:51
เจ้าตั้น 2.4ผม เคยโดนด่านแถวเส้นลาดพร้าวอยู่หลายครั้งเพราะแฟนชอบไปเดินตลาดห้วยขวาง เจอรถผมเขาก็เรียก แต่นีาจะเป็นด่านใหญ่เพราะเห็นตำรวจชั้นผู้ใหญ่อยู่หลายราย เจอผมรีบโบกทันใดเพราะผมไม่ติดป้ายทะเบียน ท้ายด่านเป็นตำรวจชั้นผู้น้อย ผมจอดแล้วลดกระจก พี่แกเดินมาตระวาดทันทีว่า เห้ยน้อง รถใครทำอะไรมา ป้ายไปไหน ผมยังไม่ทันตอบตำรวจชั้นผู้ใหญ่เดินเข้ามาข้างดระจกรถผม ทำความเคารพ และพูดว่า ขอตรวจสอบหน่อยครับ เพราะรถคุณไม่สวมแผ่นป้ายทะเบียน (ตำรวจท้ายด่านชุดแรกยืนนิ่งๆ )ผมก็เอาคู่มือรถให้ดูแล้วอทิบายไปว่า ที่ผมถอดป้ายแดงออกเพราะผมจดทะเบียนเสียภาษีมาแล้วครับผมก็ชี้ใบที่ติดหน้ารถให้ดู และบอกต่อไปว่า แต่ที่ไม่ใส่ป้ายเพราะ ผมรอป้ายประมูลไปประมูลมาแล้วรถก็ต้องเสียภาษี แต่รอเพราะป้ายประมูลขนส่งจัดส่งแผ่นป้ายให้ไม่ทัน พี่ตำรวจแกปล่อยผ่านครับ ด่านนี้เจอกันหลายครั้ง แต่มีอยู่วันนึงเจอด่านบนโทลเวย์ ตอนประมาณ9โมงเช้า พี่แกเรียก ผมอทิบายเหมือนเเิมทุกอย่าง พี่แกไม่ฟัง เห็นคันถัดมาโดนจับด้วย กระบะโหลดแต่งซิ่ง เขาไม่ติดแผ่นป้าย ตำรวจอีกคนก็เรียกตัวเจ้าของรถไปเสียค่าปรับข้อหาไม่ติดป้ายทะเบียน เห็นเขาเรียก1000บาท ผมก็คิดละ โดนแน่กรุ1000นึง แต่พี่ตำรวจเขาไม่ยอมให้ผมเสียค่าปรับน่ะสิครับ พยายามถามให้ผมยอมรับให้ได้ว่าผมขโมยรถหรือหนีอะไรมาสักอย่าง จนเขาโทรไปตรวจสอบกับทางข่นส่งพิษณุโลก เรื่องรถคันนี้กับชื่อผม เขาก็ได้ข้อมูลมาครบละ(เห็นตอนเขาคุยเขาถือคู่มือรถอละก้มเงยๆเหมือนหาอะไรสักอย่างใต้ท้องรถ)ครับว่าผมเป็นเจ้าของรถ และรอป้ายประมูลจริง เขาก็ยิ้มๆและขอโทษบอกว่า ผมต้แงตรวจสอบให้ละเอียดที่สุดเพราะปัญหารถหายตอนนี่มีเยอะมาก(แล้วคันที่เพิ่งจ่าย1000นึงไปเมื่อกี้อะครับจ่ายเสร็จก็ออกตัวควันท้วมไปแล้ว). จบประโยคนั้นผมคิดว่าจบเรื่องแล้วกำลัฃจะเดินขึ้นรถ พี่แกตระโกนเรียกมาบอกว่า เด๋วครับ ผมเพิ่งได้รับแจ้งมาว่ารถคุณขับเร็วกว่ากำหนด เส้นนี้วิ่งได้80ครับ ในกล้องแจ้งมาว่าคุณขับถึง130 แต่ถ่ายรูปมาไม่ได้เพราะรถคุณไม่ได้ติดแผ่นป้าย (ผมวิ่งไปรับแม่แฟนท่่สุวรรณภูมิแต่เช้าแต่ว่าผมตื่นสายก็เลยขับเร็วไปหน่อยแต่ไม่ใช้130แน่นอนเพราะผม วิ่งอยู่ราวๆ 140-150กว่าๆตั้งแต่ขาไปแล้วครับ ). ผมก็เลยถามว่าต้องทำไงครับ พี่แกชูนิ้วขึ้นมา3นิ้ว ผมก็อ่อครับ (ในใจกะกวนตีนจะบอกว่า40ใช่มั้ย แต่กลัวเรื่องจะเยอะแค่นี้ก็เสียเวลามาเกือบชั่วโมงแล้ว). หยิบเงินให้300บาท แล้วก็ต่างคนต่างไป รถซิ่งไม่ติดแผ่นป้ายปรับ1000ขับออกไปชิวๆ ไอเราทั้งไม่ติดป้ายทั้งขับเร็วโดน300แต่เสียเวลามากๆ. จ่ายไปยังรู้สึกหงุดหงิดถึงความไม่มั่นคงยังไงไม่รู้ครับ

at_lai
17-04-2013, 10:56
เป็นผม..ต่อไปนี้ผมไม่ให้...ถึงผมไม่ได้เป็น..จนท.ตร..แต่ผมก็คนหลวงเหมือนกัน..มีหน้าที่ดูแลประชาชนให้สะดวกสบาย..

bee2033
17-04-2013, 17:23
:15 2::15 2::15 2: